Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

nganhabtgtu

Xe buýt
Chúc các cụ hội xế Ex một Giáng sinh ấp áp và tràn đầy niềm vui.

Phờ Râu

Xe điện
chúc toàn thể Hội xế Ex giáng sinh an lành :6:

Phờ Râu

Xe điện
à
các bác cho em hỏi
em đang chạy xăng A92, giờ muốn chuyển qua A95 thì có đc ko nhỉ?
mà giá A95 là thế nào hả các bác

buloonggi

Xe điện
à
các bác cho em hỏi
em đang chạy xăng A92, giờ muốn chuyển qua A95 thì có đc ko nhỉ?
mà giá A95 là thế nào hả các bác
Chạy cho hết bình rồi đổ 95 vào thôi ạ, canh lại xăng gió chút.

Giá A95 đắt hơn đâu 1 khìn/l ạ

M2_DocThanHoi

Xe máy
Đơn giản thôi mà. Bác ra thợ (thợ chuẩn một tí nhé) bảo nó cắt ngắn hoặc thay cái lo xo trong chế hoà khí cho nhẹ đi là đc. Em thay rồi, giờ nhẹ bẫng, chạy rất thoải mái. Đơn giản vậy thôi mà bác. Chúc bác thành công.
Bác có bít bác thợ nào chuẩn hok bày cho em với, chứ mang ra đại lý hỏi cái gì mấy anh ấy cũng dọa là "mày mà cứ hí hoáy sửa gì linh tinh, sau này mang xe ra đừng hòng tao xem cho" (em với anh thợ ở đại lý cũng gọi là có chút "tình cảm" :P nhưng mà cứ hỏi là anh ấy lại giấu nghề, chỉ trả lời qua loa cho xong, nên bít là cũng chả nhờ vả gì đc) :21:

nganhabtgtu

Xe buýt
Bác CHung ở khu tập thể Phường Thanh Nhàn, nhà 115, khu nhà mấy em quên mất rồi, số điện của bác ý đây: 0983232494, các bác alô trước rồi đến thì bác ấy chuẩn bị tốt hơn, bác ấy làm cả lọc nhớt lưới nữa nhưng bác ấy cũng khá khiêm nhường, nếu mà không hiểu biết và thành ý không cao là bác ấy cũng không làm đâu, bác ấy làm cho khách chứ không phổ biến kinh doanh mà.

buloonggi

Xe điện
Bác CHung ở khu tập thể Phường Thanh Nhàn, nhà 115, khu nhà mấy em quên mất rồi, số điện của bác ý đây: 0983232494, các bác alô trước rồi đến thì bác ấy chuẩn bị tốt hơn, bác ấy làm cả lọc nhớt lưới nữa nhưng bác ấy cũng khá khiêm nhường, nếu mà không hiểu biết và thành ý không cao là bác ấy cũng không làm đâu, bác ấy làm cho khách chứ không phổ biến kinh doanh mà.
Phòng 115, nhà C9 tập thể Quỳnh Mai (nhưng là ở phía sau thì phải, phía trước là chợ)

M2_DocThanHoi

Xe máy
Em xin vodka 2 bác! (b)(b)(b)

M2_DocThanHoi

Xe máy

Các bác cho em hỏi cái này nữa ạh.
- Số 1: Em nghĩ mãi vẫn ko hiểu miếng này dùng để làm gì, các bác giải thik cho em nghe với ah?
- Số 2: Cái phần chắn này em thấy rất hay, em cũng muốn làm 1 cái, các bác chỉ cho em chỗ nào chế cái này rẻ mà chắc chắn với ah, mà cái này người ta gọi tên là gì nhỉ?

$µnrise

Xe hơi

Các bác cho em hỏi cái này nữa ạh.
- Số 1: Em nghĩ mãi vẫn ko hiểu miếng này dùng để làm gì, các bác giải thik cho em nghe với ah?
- Số 2: Cái phần chắn này em thấy rất hay, em cũng muốn làm 1 cái, các bác chỉ cho em chỗ nào chế cái này rẻ mà chắc chắn với ah, mà cái này người ta gọi tên là gì nhỉ?
cÁI Số 1 để làm mát máy.Cái thứ 2 bác ra đầu Khâm Thiên ấy.

M2_DocThanHoi

Xe máy
cÁI Số 1 để làm mát máy.Cái thứ 2 bác ra đầu Khâm Thiên ấy.
Dạ cái ở trong là cái lọc gió em bít, em muốn hỏi cái miếng hình tổ ong gắn ở ngoài cái lọc gió đấy cơ ah?
Đầu Khâm Thiên là đầu nào hả bác, bác cho em cái địa chỉ cụ thể hơn 1 tí đi bác! (b)

M2_DocThanHoi

Xe máy
:77::77::77::77: cụ

cái 1: chắn két nước tránh méo mó.
Tại em thấy nó vẫn hở toang hoác ra, sỏi đá bay vào vẫn vô tư nên nghĩ là tác dụng chắn chắc ko hợp lí nên....... :D Thế nó là cái chắn thiệt ah?

nganhabtgtu

Xe buýt
Hình thứ nhất là cái chắn bảo vệ két nước, các lá tản nhiệt két nước rất mềm, chỉ tác động nhỏ là bị biến dạng nên chắc cái đó vào để giảm thiểu hậu quả do va chạm, chỉ giảm thôi chứ không triệt để đc vì nó vẫn phải đảm bảo thông gió mà.
Cái phía dưới chắc lốc máy, tác dụng của nó cũng có nhưng cũng không thực sự tác dụng vì khi chắc đc bẩn bắn vào máy nhưng có khi để không lại mát máy và có thể đây cũng là ý đồ của nhà sản xuất vì nếu làm thêm cái chắn vào cũng có tốn kém nhiều đâu nhưng để thì gió sẽ làm mát phần nào ở cổ pô.

Cả 2 cái miếng chắn này các bác có thể mua ở HN, nếu chắc chắn thì các bác ra 112 Nguyễn Huy Tưởng, bán các loại đồ chơi cho xe Ex, kể cả bác thíc độ thế nào cũng có. Cửa hàng đó cũng khá khiêm tốn, bên ngoài bán bánh kẹo, bên trong mới bán đồ đó. Các bác muốn mua thì đến đó hỏi họ sẽ chỉ dẫn các loại đồ gắn vào Ex một cách cụ thể. Giá thì em thấy hơi đắt.
cái chắn két nước 120k, cái chắn bụng máy hình như là 230k, cái chắn bùn con ở bánh sau là 270k+30k công lắm. Nhiều mặt hàng ở đó các bác muốn mua họ sẽ đặt cả hàng ở trong Sài Gòn nữa.
Em mới lắp cái chắn két nước ở đó thôi.

M2_DocThanHoi

Xe máy
Hình thứ nhất là cái chắn bảo vệ két nước, các lá tản nhiệt két nước rất mềm, chỉ tác động nhỏ là bị biến dạng nên chắc cái đó vào để giảm thiểu hậu quả do va chạm, chỉ giảm thôi chứ không triệt để đc vì nó vẫn phải đảm bảo thông gió mà.
Cái phía dưới chắc lốc máy, tác dụng của nó cũng có nhưng cũng không thực sự tác dụng vì khi chắc đc bẩn bắn vào máy nhưng có khi để không lại mát máy và có thể đây cũng là ý đồ của nhà sản xuất vì nếu làm thêm cái chắn vào cũng có tốn kém nhiều đâu nhưng để thì gió sẽ làm mát phần nào ở cổ pô.

Cả 2 cái miếng chắn này các bác có thể mua ở HN, nếu chắc chắn thì các bác ra 112 Nguyễn Huy Tưởng, bán các loại đồ chơi cho xe Ex, kể cả bác thíc độ thế nào cũng có. Cửa hàng đó cũng khá khiêm tốn, bên ngoài bán bánh kẹo, bên trong mới bán đồ đó. Các bác muốn mua thì đến đó hỏi họ sẽ chỉ dẫn các loại đồ gắn vào Ex một cách cụ thể. Giá thì em thấy hơi đắt.
cái chắn két nước 120k, cái chắn bụng máy hình như là 230k, cái chắn bùn con ở bánh sau là 270k+30k công lắm. Nhiều mặt hàng ở đó các bác muốn mua họ sẽ đặt cả hàng ở trong Sài Gòn nữa.
Em mới lắp cái chắn két nước ở đó thôi.
Thanks bác !!!
Hx hồi đầu em chưa bít, đi rửa xe cứ để nó xịt vô tư, giờ ngó đầu xuống mới thấy cái két nước ở dưới ấy bị xiêu vẹo như liễu trong gió chiều rồi, xót quá !!! :( :( :( Em muốn chắn cái lốc máy vì sợ đi đường sỏi đá văng tứ tung vào lỡ mà..... thủng mất cái bình dung dịch làm mát ở dưới thì chết! :D :D

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Tại em thấy nó vẫn hở toang hoác ra, sỏi đá bay vào vẫn vô tư nên nghĩ là tác dụng chắn chắc ko hợp lí nên....... :D Thế nó là cái chắn thiệt ah?
oác, vậy là cụ chưa đi ẽ bao h rồi. chắn để mấy đứa nghịch chọc vào hay mấy ku rửa xe xịt nước làm méo các cạnh lưới tản nhiệt nhôm đấy ợ!

buloonggi

Xe điện
Đầu Khâm Thiên là đầu nào hả bác, bác cho em cái địa chỉ cụ thể hơn 1 tí đi bác! (b)
Cả 2 cái miếng chắn này các bác có thể mua ở HN, nếu chắc chắn thì các bác ra 112 Nguyễn Huy Tưởng, bán các loại đồ chơi cho xe Ex, kể cả bác thíc độ thế nào cũng có. Cửa hàng đó cũng khá khiêm tốn, bên ngoài bán bánh kẹo, bên trong mới bán đồ đó. Các bác muốn mua thì đến đó hỏi họ sẽ chỉ dẫn các loại đồ gắn vào Ex một cách cụ thể
Đầu Khâm Thiên là Shop của Hoàng Mio, địa chỉ là số 23 ngõ 1 Khâm Thiên.

Shop ở 112 Nguyễn Huy Tưởng là của Minh Mèo nhưng đã chuyển về 28 Phan Văn Trị (cạnh KFC Tôn Đức Thắng).

nganhabtgtu

Xe buýt
Hôm nay em thay dầu và kiểm tra cái lọc dầu lưới. Và thấy nên thay lọc giấy bằng lọc lưới. Khi bỏ lọc nhớt ra thì thấy có rất nhiều cặn bám vào, cái vách lưới còn bị hơi móp vào. Thế mới lý giải làm sao khi em bỏ cái lọc giấy ra thì thấy nó quăn queo lại, áp suất ở đó chắc cao lắm, có nhiều cặn, mủn ra bán vào, em phải bảo thợ dùng xăng rửa và xì hơi mới sạch.
Lưới sắt, thoáng hơn mà còn thế thì lọc giấy bí lắm.

Mr_Joe

Xe đạp
:D ! em đang định mua xe nên có tìm hiểu qua trên mạng thì tìm được trang này . nghiền ngẫm đọc từ đầu đến cuối mất cả đêm và chiều nay mới xong! thấy thu thập đc ko ít exp hay. thấy hội của ae ta tro chuyện rất rôm rả và đóng góp bài viết rất thường xuyên và liên tùng tục đặc biệt là rất chu đáo và tin cậy nữa. các bác cho e tham gia nữa để học hỏi ít exp về niềm đam mê chung của ae ta EX(l)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng