Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

buloonggi

Xe điện
cũng lạ
em thấy có 2 bác dr paul, 1 bác twf năm 2007 hay 2008 gì đấy :102:
Ông Dr.Paul này là một trong những thành viên đầu tiên của Yamaha Club đấy ạ... (ông twf thì em chệu)

buloonggi

Xe điện

nganhabtgtu

Xe buýt
em thấy xe em sau 2 tuần ko đi ko bốc nữa hay sao ý, nhưng mà cũng chẳng ì :102::102:
để mai em đi rồi để ý kĩ lại, xong về báo các cụ tình hình nhá :102:
Sao thế cụ nhỉ. Nó bằng sắt, thuộc loại cơ khí chính xác, vậy sau 2 tuần mà lại yếu đi thế nhỉ, hay cụ không cho nó tập thể dục thường xuyên chứ gì?:21:
Cụ kiểm tra lại xăng dầu xe thế nào!
Cụ kiểm tra xem cả le gió nó đóng mở thế nào nhé!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Em là bò rồi, không phải là nghé nữa nhưng vào đây "chia sẻ" mà!!!!!!!!(b)

Phờ Râu

Xe điện
Sao thế cụ nhỉ. Nó bằng sắt, thuộc loại cơ khí chính xác, vậy sau 2 tuần mà lại yếu đi thế nhỉ, hay cụ không cho nó tập thể dục thường xuyên chứ gì?:21:
Cụ kiểm tra lại xăng dầu xe thế nào!
Cụ kiểm tra xem cả le gió nó đóng mở thế nào nhé!
trời lanh trước khi đi là em đạp cho vài phát
hôm trước em mới đi lại sau 2 tuàn thủy đậu, mở hết le rồi đạp nó mới nổ, lạy chúa :77:

$µnrise

Xe hơi
tình hình là cái càng trước của em nó cứ lúc lắc.Hôm qua tháo ra thì nó bị dơ.Phải đi hàn lại.Bên trên phuộc trước ấy.Bây giơF VỀ xe đi cảm giác hok sướng nữa các cụ ạ.Nếu bỏ 2 tay ra xe nghiêng về phía bên phải chán quá.Có cụ nào giống em ko

nganhabtgtu

Xe buýt
Em chưa hiểu cụ hàn lại là sao.
Nó lỏg ra thì phải vít chặt lại chứ. Nếu hàn vào thì tất nhiên có nặng hơn bên không hàn và đi bị vít lái là đúng rồi.
Ai tư vấn hàn cho cụ thế. Cụ xem hàng sửa xe nào thật tốt đến bảo nó làm lại cho, chắc không vấn đề gì đâu.

nganhabtgtu

Xe buýt
trời lanh trước khi đi là em đạp cho vài phát
hôm trước em mới đi lại sau 2 tuàn thủy đậu, mở hết le rồi đạp nó mới nổ, lạy chúa :77:
Ý em nói là cụ kéo le gió thì đã chả nó về vi chí cũ chưa ý, vì chưa đưa về vị chí cũ thì cũng đi yếu là phải mà.

$µnrise

Xe hơi
Em chưa hiểu cụ hàn lại là sao.
Nó lỏg ra thì phải vít chặt lại chứ. Nếu hàn vào thì tất nhiên có nặng hơn bên không hàn và đi bị vít lái là đúng rồi.
Ai tư vấn hàn cho cụ thế. Cụ xem hàng sửa xe nào thật tốt đến bảo nó làm lại cho, chắc không vấn đề gì đâu.
Cụ không hiểu rồi.Cái chỗ đó làm gì có ốc vít gì mà vặn chặt.Ex có 2 cái giảm xóc trước nối liền với 1 cái cụm.Cổ lái từ trên xuống nối vào cái cụm đó.Cũng giống kiểu xương sống từ cổ xuống nối với 2 ống chân = xương hông.thì cái chỗ xương hông với xương sống.cái chỗ đó nó bị dơ.Tháo ra còn lúc lắc được.Chỗ đó ở trên két nước đó.

vietson

Xe đạp
ex nói riêng và dòng yamaha nói chung đều có tiếng đó chỉ có điều ex rõ hơn mà thôi , cái tiếng đó là ở côn đấy kô thể hết được đâu vì nó là đặc thù của yamaha mà

nganhabtgtu

Xe buýt
Cụ không hiểu rồi.Cái chỗ đó làm gì có ốc vít gì mà vặn chặt.Ex có 2 cái giảm xóc trước nối liền với 1 cái cụm.Cổ lái từ trên xuống nối vào cái cụm đó.Cũng giống kiểu xương sống từ cổ xuống nối với 2 ống chân = xương hông.thì cái chỗ xương hông với xương sống.cái chỗ đó nó bị dơ.Tháo ra còn lúc lắc được.Chỗ đó ở trên két nước đó.
Sao chỗ đó lại lúc lắc đc nhỉ. Nếu chỗ đó mà có vấn đề thì em nghĩ cụ nên thay luôn đi vì nó là an toàn cho mình mà, với lại chỗ đó cần cân chỉnh chính xác lắm. Thế nên thay mới là tốt nhất.

1cent

Xe tải
1 là giơ cổ fốt - loại bệnh kinh niên của EX<----bệnh này chỉ cần tháo ra chỉnh lại hoặc thay vòng bi là ổn.
2 là nứt ống cổ fốt, nếu tiết kiệm thì hàn lại, nếu cẩn thận thì thay mới. Trường hợp hàn thì chuyện lệch tay lái là có thể hiểu đc. (Tuy nhiên trường hợp nứt là rất khó xảy ra trừ khi bị đâm hoặc lỗi do sản xuất)

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
Ý em nói là cụ kéo le gió thì đã chả nó về vi chí cũ chưa ý, vì chưa đưa về vị chí cũ thì cũng đi yếu là phải mà.
tất nhiên là có chứ cụ
để 50km nữa, lúc đấy vừa đủ 1000km, em mang ra hãng là vừa :P

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
tình hình là cái càng trước của em nó cứ lúc lắc.Hôm qua tháo ra thì nó bị dơ.Phải đi hàn lại.Bên trên phuộc trước ấy.Bây giơF VỀ xe đi cảm giác hok sướng nữa các cụ ạ.Nếu bỏ 2 tay ra xe nghiêng về phía bên phải chán quá.Có cụ nào giống em ko
Về lý mà nói: Hàn lại sẽ bị cong cái trục cổ phốt do đó nếu lỏng ra bạn cần quay lại hãng để bảo hành hoặc nếu hết bảo hành hoặc do đâm (tai nạn) thì cần thay mới chứ thực sự không nên hàn. Khi hàn nhiệt độ cao rất dễ bị cong vệnh.

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
tất nhiên là có chứ cụ
để 50km nữa, lúc đấy vừa đủ 1000km, em mang ra hãng là vừa :P
Xả hết xăng cũ đi rồi đổ xăng mới vào hết ngay. Mà cụ đang đỏ xăng 92 hay 95?

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Đổ a95 đi cũng hay phết

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Em khuyên thật bác đừng thay dầu ya nhé. thường lắm, đi nóng máy lắm. Nghèo thì chạy sell. giàu hơn chút thì chạy motul 300V. thay xong chạy thấy hay hơn nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng