Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kyon Thinh

Xe đạp
thank bác nhìu! em cũng kết EX lắm nhưng ko xin đc kinh phí để tậu một em mới nên đành tậu em đã qua sử dụng vậy . nhưng quan trọng là giá của nó la 23tr hoặc 22,5 tr có đắt hem bác ?:)
15k km, đời 2007 nếu còn tốt chưa bị gì thì theo em là tốt, giá khoảng 23tr cũng dc nhưng bác trả 22tr thử xem. Xe 2006 nếu còn tốt cũng đã 19, 20tr. Với lại quan trọng là đời càng thấp thì xe càng xịn, càng bền hơn bác à.

FERRARI_TAXI

Xe tải
các bác cho em hỏi cái
bây giờ em muốn lắp cái này cho Ex thì mua và lắp ở đâu các bác nhỉ

Cái này em mua về là tháo luôn, cân sắt vụn kiếm ít tiền uông (c). :P

Để đó theo em thì nó không hợp với dáng thể thao của xe, nên em tháo luôn. :69:

1cent

Xe tải
15k km, đời 2007 nếu còn tốt chưa bị gì thì theo em là tốt, giá khoảng 23tr cũng dc nhưng bác trả 22tr thử xem. Xe 2006 nếu còn tốt cũng đã 19, 20tr. Với lại quan trọng là đời càng thấp thì xe càng xịn, càng bền hơn bác à.
Cái đo đỏ em chả tin đâu.

Levi's

Xe hơi
các cụ ạh
xe e cái phần bụng nhựa đen.mấy hôm trời mưa e trở thằng bạn đi học cùng nó gác chân vào.giờ xước nó cứ mốc trắng ra nhìn bẩn quá
e lau xăng lau gala mà ko đc.
kô biết sao bh vì nhìn nó bẩn khó chịu qá.có cụ nào bị nv k

Kyon Thinh

Xe đạp

Lúc cần lại không có chỗ kẹp đồ đấy bác ợ, kẹp tài liệu hay cái gì thì sao :77:. Cái khoảng không chứa đồ bé tí, chả chứa được gì cả.

Phờ Râu

Xe điện

em thích cái màu đen em post kìa bác
em thấy có cái Ex lắp cái đấy vào nhìn cũng ko bị thô đâu :)

nganhabtgtu

Xe buýt
Em thấy mấy bác có nói đến đời đầu với đời cuối ai bền hơn ai.
Em thì em thấy rằng các đời chẳng khác gì nhau cả. Các bác đừng vội, để em lý luận thế này có đúng không ạh.
Ngày xưa nhà em có con xe 82-86 (50cc). Nhiều người nói là xe này bền lắm. Ấy vậy mà vào tay em được một thời gian ngắn nó kêu gào như xe tăng (là vì em chạy máu quá, toàn ép côn số, lại chạy toàn hết ga) em đã sửa chữa rất tận tình, chăm sóc lại thật kỹ lưỡng, vậy mà nó vẫn không im mồm đi, còn gào to hơn, thế là em bảo ông cụ nhà em cho đi luôn.
Rồi đến cái Wave tàu ông cụ nhà em mua cho em năm 2000 (18,5T) nhiều người nói là đời này chuẩn, tốt. Em đi cùng bình thường thôi (rút kinh nghiêm xe trước) vậy mà sau 3 năm em bán được 4,5T.
Trong lúc đó, ông cụ nhà em lại mua Ju (thường, năm 2001) ông ấy chạy đến giờ chỉ hơi lọc cọc tý thôi (bi kêu chưa thay, máy múc vẫn ổn, lại đc ông anh chạy ở công trường than Quảng Ninh mất 1 năm, vỏ hơi xấu), em lại múc con SuperDream, lần này em đi cẩn thận lắm. chạy nhẹ nhàng, giữ gìn vệ sinh thật tốt. Trong năm em thích Ex quá em bán đc 14T (máy còn ngon, hình thức không chê vào đâu đc), đấy là em còn tua lại công tơ mét từ 6 vạn xuống 3 vạn, vậy mà thợ nó vẫn múc giá đó.
Em muốn khẳng định là đã là xe, khi xuất xưởng thì nó phải đạt tiêu chuẩn rồi mới được đem ra lưu thông. Nội địa hay không, không quan trọng. Nếu xe ngoại nhập chạy không ổn định thì cũng hỏng ngay mà thôi.
Em nói vậy cá bác cứ chỉ bảo ạh!

Kyon Thinh

Xe đạp
Em thấy mấy bác có nói đến đời đầu với đời cuối ai bền hơn ai.
Em thì em thấy rằng các đời chẳng khác gì nhau cả. Các bác đừng vội, để em lý luận thế này có đúng không ạh.
Ngày xưa nhà em có con xe 82-86 (50cc). Nhiều người nói là xe này bền lắm. Ấy vậy mà vào tay em được một thời gian ngắn nó kêu gào như xe tăng (là vì em chạy máu quá, toàn ép côn số, lại chạy toàn hết ga) em đã sửa chữa rất tận tình, chăm sóc lại thật kỹ lưỡng, vậy mà nó vẫn không im mồm đi, còn gào to hơn, thế là em bảo ông cụ nhà em cho đi luôn.
Rồi đến cái Wave tàu ông cụ nhà em mua cho em năm 2000 (18,5T) nhiều người nói là đời này chuẩn, tốt. Em đi cùng bình thường thôi (rút kinh nghiêm xe trước) vậy mà sau 3 năm em bán được 4,5T.
Trong lúc đó, ông cụ nhà em lại mua Ju (thường, năm 2001) ông ấy chạy đến giờ chỉ hơi lọc cọc tý thôi (bi kêu chưa thay, máy múc vẫn ổn, lại đc ông anh chạy ở công trường than Quảng Ninh mất 1 năm, vỏ hơi xấu), em lại múc con SuperDream, lần này em đi cẩn thận lắm. chạy nhẹ nhàng, giữ gìn vệ sinh thật tốt. Trong năm em thích Ex quá em bán đc 14T (máy còn ngon, hình thức không chê vào đâu đc), đấy là em còn tua lại công tơ mét từ 6 vạn xuống 3 vạn, vậy mà thợ nó vẫn múc giá đó.
Em muốn khẳng định là đã là xe, khi xuất xưởng thì nó phải đạt tiêu chuẩn rồi mới được đem ra lưu thông. Nội địa hay không, không quan trọng. Nếu xe ngoại nhập chạy không ổn định thì cũng hỏng ngay mà thôi.
Em nói vậy cá bác cứ chỉ bảo ạh!
Thật ra bác nói cũng đúng, ngoài tỉ lệ nội địa hóa còn có cách chạy của mỗi người. Nhưng nếu so cả 2 xe chạy đàng hoàng đời khác nhau thì lại là chuyện khác.
Em cứ lấy VD về honda nhé: đợt wave alpha đầu tiên lốc máy đen, tỉ lệ nội địa hóa thấp, cô giáo em mua về một chiếc. 2 năm sau, bà bạn mẹ em mua về một chiếc nữa, lúc này wave alpha đã "nội địa hóa", chạy 2 năm nữa thì nhìn cái xe của bà bạn mẹ em không còn gì cả, còn cô giáo em thì vẫn mới nguyên.
Đã là xe thì khi xuất xưởng phải đạt tiêu chuẩn, điều này bác cũng đúng, nhưng em dám chắc rằng cái tiêu chuẩn của VN nó khác xa với Thái hay Nhật. Đó là lý do vì sao những chiếc wave, click, airblade chưa đủ tiêu chuẩn vẫn được xuất xưởng, cấp phép chạy để rồi bị hư hỏng.
Yamaha nó khác, nó chấp nhận xe nó giá cao, bán được ít hơn nhưng xe nó tốt hơn thay vì mua đồ rẻ để xe rẻ như của Honda. Nhưng sự thật thì bất cứ xe nào của Yamaha nếu chạy đàng hoàng, bảo dưỡng kỹ thì đều hơn những chiếc xe đời sau này. Đó là lý do tại sao lại có người bảo Sirius RL lại thua Sirius, Ex 2009 lại thua Ex 2006, và cũng có người đã kiểm chứng điều đó. Và em cũng đã gặp một chiếc Sirius đời 2004, em nói thật nếu chủ xe không bảo xe này mua 5 năm trước thì em cũng tưởng xe mới. Ngay cả người bảo dưỡng Yamaha cũng phải nói: xe bác vẫn còn tốt thật.
Vài lời mạo muội đóng góp cho các bác, và cũng mong các bác là đừng so sánh xe VN với xe nhập, nó khác nhau nhiều lắm.

Mr_Joe

Xe đạp
xe này mới đi có 8k thui bác ạ. mới đăng kí năm 2008 . xe đi cũng ngon lên 60 rất nhanh , hum nay đang đợi ông ý trả lời xem thế nào đã. ko đc chắc em đi mua xe Gravita 2k9 thui . chứ xe năm 2010 ko có bánh đúc .mà Jupiter 2010 nhìn màu mè xấu quá vơi kiểu xấu nên em chả thích . thank bác nhiều :)

1cent

Xe tải
xe này mới đi có 8k thui bác ạ. mới đăng kí năm 2008 . xe đi cũng ngon lên 60 rất nhanh , hum nay đang đợi ông ý trả lời xem thế nào đã. ko đc chắc em đi mua xe Gravita 2k9 thui . chứ xe năm 2010 ko có bánh đúc .mà Jupiter 2010 nhìn màu mè xấu quá vơi kiểu xấu nên em chả thích . thank bác nhiều :)
Nếu chủ xe rắn quá thì bác trả thêm tí mà lấy. Kết thì múc, lăn tăn làm gì 1 triệu bạc, đi nhậu 2 bữa cũng hết chừng ấy tiền. Nếu cố đc thì ra lấy EX mới. Đằng nào cũng mua xe thì mua cái xe ngon, đắt nhưng đầu tư 1 lần, sau đó khỏi hối hận.

Kyon Thinh

Xe đạp
Bác kể cho em màu tem xe như thế nào, nếu đúng 2008 8k thì giá đó chuẩn. Sẵn nếu ông ấy báo lại giá thì bác post càng sớm càng tốt, em sẽ giúp bác lấy con xe đó. Ju Gra chạy chán lắm, thằng bạn em đi Ju Gra đi xe em giờ nó muốn đổi xe luôn kìa.

M2_DocThanHoi

Xe máy
các bác cho em hỏi cái
bây giờ em muốn lắp cái này cho Ex thì mua và lắp ở đâu các bác nhỉ

Bác thik cái ấy sao lúc mua xe ko bảo đại lý họ lắp luôn cho? Em thấy mấy anh ở đấy gọi cái này là cái LƯỢT, chả biết có đúng tên thế ko nữa, em cũng lắp, nhìu lúc đi học lười chỉ mang mỗi quyển vở với cái bút, chẳng lẽ lại khoác theo cái ba lô, hoặc chẳng lẽ lại....... lắp rổ cho ex để đựng quyển vở :21: nên gắn cái này cũng tiện phết.

1cent

Xe tải
EX đẹp nhất là chẳng nên gắn thêm cái j. Giấy tờ, báo mới mua, tài liệu... tớ cứ cuộn lại rồi nhét hoặc cài vào cái tay xách sau yên. Chắc fết (Dưng mờ thỉnh thoảng cũng bị rơi. Về đến nhà lắm khi thấy mất béng tờ báo vừa mua) :P :P :P

M2_DocThanHoi

Xe máy
Thôi múc luôn đi bác ơi, bác đã ngồi lên Ex "phượt" rồi thì bác ko còn muốn đi xe khác nữa đâu, đó là "1 cảm giác rất......... Ex" đấy!!! :67: :21: Như em nè, xòe cũng vài lần rồi mà cứ ngồi lên Ex là lại quên hết đau đớn, lại tiếp tục vít ga, bóp côn, móc số, rất là sung sướng!!! :36::36::36:

M2_DocThanHoi

Xe máy
Công nhận Ex 2010 đẹp thiệt, bít vụ này sớm thì em chịu khó "hoãn cái sự sung sướng" lại bi h có phải thik hơn bao nhiêu ko! :( Em thik nhất màu này của EX 2010. Ah thế đời 2010 có cải tiến j về kĩ thuật ko hả các bác?*-)

boyhangkhong

Đi bộ
ui!!!!!!!!!!!!!!!!!Khao khát có 1 chiếc xe Ex mà đến tận bây giờ e chưa cóa,hức hức,mua xe Ex bán lại( tầm 20tr) thì chẳng có người nào họ bán,hức hức:102::102::102::102::102::102:

nganhabtgtu

Xe buýt
Em thì lại thấy cái Ex 2009 cũng đẹp. Xe em 2009 mừ. Cả hai cùng đẹp các bác nhờ.
Nhưng cái màu đỏ thì em không thích, cái xe của em màu đen trắng, nhìn thích lắm.
Các bác nhờ!

Phờ Râu

Xe điện
2 tuần rồi em xe em chưa nổ 1 tí nào
chả hiểu mấy hôm nữa khỏi nó có làm sao ko :102:

Levi's

Xe hơi
Em thì lại thấy cái Ex 2009 cũng đẹp. Xe em 2009 mừ. Cả hai cùng đẹp các bác nhờ.
Nhưng cái màu đỏ thì em không thích, cái xe của em màu đen trắng, nhìn thích lắm.
Các bác nhờ!
kô phải đẹp
mà là quá đẹp đấy cụ bị tấy ạh :21:
xe e cũng màu giống anh mà :41:

Trạng thái
Thớt đang đóng