[VHGT] Hơi vượt đèn đỏ

Anh Nguyen 1991

Xe buýt
Gặp cụ nào muốn vượt đỏ vài giây là em né cho vượt luôn. Em ko đủ kiên nhẫn nghe còi điếc tai.
Cụ giống em, lườm nguýt nó cũng chẳng làm gì, vội thì cho nó đi trước. Nhưng dù sao em cũng thích mấy đứa vô ý có ý thức ví dụ:"anh ơi cho em đi nhờ tí", ok luôn.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các bác. Sáng nay đi đánh tennis. Lúc em chờ đèn đỏ rẽ trái từ Tây Sơn vào đường Chùa Bộc. Tuy còn 5s nhưng một số xe máy đã rẽ ào ào.( được cái cánh lx ô tô rất nghiêm chỉnh). Ừ thôi kệ mình cứ chờ đèn xanh( em đi xe máy). Nhưng có ông đằng sau cứ bấm còi, huých đít để em phải rẽ. Mình được cái lỳ, cứ đúng đèn xanh mới rẽ. Em cũng hơi chim cú nên quay lại hỏi tại sao lại đòi vượt đèn đỏ, ông có nhìn đèn ko?. Ông bạn tỉnh bơ: Có chứ. Vượt đèn đỏ một chút thôi mà. Vậy vượt đèn đỏ trước một chút và trước nhiều chút thì có khác gì nhau đâu. Mà em thấy hầu hết chỗ ngã tư nào cũng vậy. Theo các bác: Hơi vượt đèn đỏ có hợp lý không?
E đầy lần bị kiểu như vậy.
Có lần e dừng đèn đỏ trên đường Giải Phóng rẽ vào N.A.Ninh, bác 2b phía sau còi inh ỏi, e quay lại thấy 1 bác trai tóc cũng trắng bằng tóc đen chở bác gái tóc cũng bạc như nhau đang cố loi choi chen lên, e nhẹ nhàng hỏi"
gì thế bác ơi?
Bác ý bảo đi đi gì phải chờ.
E đáp lại; Ô! Sao bác lại xui dại e vp luật gt thế? Lẽ ra bác nên chấp hành để làm gương cho lớp trẻ bọn e chứ!
Thế mà lão vẫn cố nói thêm câu; ĐIÊN.
Hơ, éo hiểu lão bảo lão hay bảo e ????

autohn

Xe đạp
Website
www.doboi4mua.com
Cụ giống em rồi, đèn đỏ đúng làn của mình đứng còn kệ mịa phía sau có còi kiểu gì cũng thế

francis.castanie

Xe buýt
Tay Son vao chua Boc la re PHẢI chứ cụ ơi???

dexom

Xe Cứu Trợ
Cụ đi thế là chuẩn rồi.

Mrduke883

Xe hơi
Cụ đi 2b nhưng ý thức hơn cái ông 4b kia

haindvnn

Xe máy
Em sợ chết lắm. Cứ chuyển xanh mới đi, mà đi trước vài giây hôn nhau với ông vượt đèn đỏ thì nguy.

Tít Xô

Xe hơi
Báo cáo các bác. Sáng nay đi đánh tennis. Lúc em chờ đèn đỏ rẽ trái từ Tây Sơn vào đường Chùa Bộc. Tuy còn 5s nhưng một số xe máy đã rẽ ào ào.( được cái cánh lx ô tô rất nghiêm chỉnh). Ừ thôi kệ mình cứ chờ đèn xanh( em đi xe máy). Nhưng có ông đằng sau cứ bấm còi, huých đít để em phải rẽ. Mình được cái lỳ, cứ đúng đèn xanh mới rẽ. Em cũng hơi chim cú nên quay lại hỏi tại sao lại đòi vượt đèn đỏ, ông có nhìn đèn ko?. Ông bạn tỉnh bơ: Có chứ. Vượt đèn đỏ một chút thôi mà. Vậy vượt đèn đỏ trước một chút và trước nhiều chút thì có khác gì nhau đâu. Mà em thấy hầu hết chỗ ngã tư nào cũng vậy. Theo các bác: Hơi vượt đèn đỏ có hợp lý không?
sao cụ không phán câu: ' con chó có đuôi con người có ý thức' e hay gặp TH này điên nhất là còn 4-5s bọn đằng sau còi hú loạn lên . có lần có thằng choai choai e còn chửi thẳng ' nhà m có người chết à mà bấm còi loạn lên, m mù k thấy đèn đỏ à'
Nói chung là ức chế :T:T:T

Tít Xô

Xe hơi
Cụ giống em, lườm nguýt nó cũng chẳng làm gì, vội thì cho nó đi trước. Nhưng dù sao em cũng thích mấy đứa vô ý có ý thức ví dụ:"anh ơi cho em đi nhờ tí", ok luôn.
đây nó gọi là vô ý thức có học cụ nhé :)):)):))