[Funland] Hỏi về xử phạt khi đăng tin facebook dịch Corona

xuangiangdt

Xe tải
Các CCCM ơi: :o

Thế nếu giả sử mình dùng facebook ảo mình đăng, tức không có mặt của mình và bạn bè thật trên đó

Xong rồi nếu xxx đến truy tìm mình mà bị hỏi mình chối bay bảo có biết đâu

Thì thế là thôi CCCM nhỉ

Sao em thấy ai cũng bị triệu tập, rồi phạt thế nhỉ, Sao không biết đường chối bay :-??

nvh_hn

Xe container
Mỗi cụ khôn...

• Vodka
Reactions: QAZ

darthvader

Xe điện
Trừ khi cụ là người nổi tiếng kiểu Đàm, Cát Phượng hay Ngô Thanh Vân .. còn không thì cụ có dùng nick gì mà online ở VN đều bị xxx tóm và phạt tiền thẳng tay.. đội nổi tiếng em đọc báo mới chỉ thấy Sở TTTT mời lên nhắc nhở .. vẫn có sự khác biệt khi đối xử nhỉ.

shiluo

Xe container
Em không biết thế nào nhưng hóng được cái này trên Facebook cười đau cả bụng =))
"Hộ mình cái bn ơi" và cái kết :D

specterbn

Xe hơi
Cụ làm thử đi, đăng thêm cả các tin ********* nữa. Viết vào mấy hội đông người ý, sẽ biết ngay thôi :))

Thế nếu giả sử mình dùng facebook ảo mình đăng, tức không có mặt của mình và bạn bè thật trên đó

Thì thế là thôi CCCM nhỉ

Sao em thấy ai cũng bị triệu tập, rồi phạt thế nhỉ, Sao không biết đường chối bay :-??

international

Xe buýt
Tất cả các thiết bị công nghệ khi sử dụng đều sẽ lưu lại dấu vết cụ nhé, chỉ là muốn truy tìm hay ko thôi. Các thiết bị cụ sử dụng ko tự nó sinh ra và ko tự nó hoạt động được, người sản xuất ra nó đều có cơ chế kiểm soát, rồi nó hoạt động đều phải dựa vào việc kết nối và sử dụng qua các nhà cung cấp dịch vụ, đều bị kiểm soát và lưu dấu vết cả.
Em ví dụ nếu cụ truy cập fb bằng đt gắn sim rác thì họ sẽ truy ra số IMEI, rồi lúc cụ thay sim rác bằng sim chính thì họ biết ngay số đt của cụ thôi, rồi truy cập lịch sử nghe gọi, tin nhắn, phạm vi di chuyển,... Từ những dấu vết ấy thì xác định cụ là ai là điều đơn giản.

annika

Xe buýt
Cẩm nang vào mạng an toàn:
Ko bình tới lãnh tụ . Tránh ct . Tuyệt đối ko share ko like. Ko theo dõi . :)) . Ẩn danh toàn diện :))

xuangiangdt

Xe tải
Tất cả các thiết bị công nghệ khi sử dụng đều sẽ lưu lại dấu vết cụ nhé, chỉ là muốn truy tìm hay ko thôi. Các thiết bị cụ sử dụng ko tự nó sinh ra và ko tự nó hoạt động được, người sản xuất ra nó đều có cơ chế kiểm soát, rồi nó hoạt động đều phải dựa vào việc kết nối và sử dụng qua các nhà cung cấp dịch vụ, đều bị kiểm soát và lưu dấu vết cả.
Em ví dụ nếu cụ truy cập fb bằng đt gắn sim rác thì họ sẽ truy ra số IMEI, rồi lúc cụ thay sim rác bằng sim chính thì họ biết ngay số đt của cụ thôi, rồi truy cập lịch sử nghe gọi, tin nhắn, phạm vi di chuyển,... Từ những dấu vết ấy thì xác định cụ là ai là điều đơn giản.
Thế nếu điện thoại cũng là rác luôn và chỉ dùng đăng xong rồi sập nguồn thì có thể dò ra không cụ nhỉ

VCHDHN

Xe container

Thì thế là thôi CCCM nhỉ

Làm như thế để làm gì? Thích nổi thì để mồm trần không khẩu trang rồi lao vào khu cách ly ôm bệnh nhân cúm mà hít hà:)):)):)):)):)):))

international

Xe buýt
Thế nếu điện thoại cũng là rác luôn và chỉ dùng đăng xong rồi sập nguồn thì có thể dò ra không cụ nhỉ
Sẽ truy ra đt được bán ở đâu lúc nào cụ ơi. Mà đt sập nguồn vẫn phát tín hiệu nhé. Em ko làm về IT nên chỉ biết sơ sơ như vậy. Vẫn nhớ ngày xưa hồi lần đầu mua được con laptop, là con IBM Thinhpad, hồi ấy chưa thường xuyên vào internet ấy vậy mà ko cắm dây mạng, ko vào wifi mà đến ngày đến giờ vẫn nhận các tin nhắn thông báo của bọn IBM như kiểu chúng nó có kết nối riêng qua vệ tinh ấy.
Nói chung đến bọn khủng bố đầy thiết bị và chuyên gia về IT mà nó vẫn bị dò ra vị trí để ăn tên lửa thì cụ đừng mong mấy trò le ve ngây thơ mà chỉ có mỗi mình ta biết, chỉ là mức độ gây hại ra sao để họ quyết định truy tìm hay ko thôi.
Em thấy cụ ngây thơ giống bọn 3/ nhưng khuyên cụ nên quay đầu là bờ, với trình độ tư duy của các bạn 3/ mà em thấy hay thể hiện thì ko làm ăn nên cơm cháo j đâu, một số ít lợi dụng đu càng thành công cho cá nhân còn số đông thì ăn s.hit thôi, cụ nên tìm hiểu câu "I go to Yale, you go to jail"

Chỉnh sửa cuối:

Loay hoay

Xe hơi
Số ng đăng tin bị phạt còn nhiều hơn số ng nhiễm. :))

vieteuro

Xe container
Nó gõ theo id theo máy cụ post lên có chạy đằng trời

Bluestorm

[Tịch thu bằng lái]
Chính quyền chỉ bắt nạt kẻ yếu thôi.
Mấy hôm trước chụ chì 3 vàng đăng đàn hô hào tu tập chữa dịch bệnh corona, hôm nay mùng 8 mặc dù Quảng Ninh đã hủy bỏ các lễ hội nhưng khoảng vài trăm các bà các cô đã xuống 3 vàng theo lời kêu gọi của thầy.
Lẽ ra thằng này phải tống đi tù đầu tiên

thichdonhat

Xe buýt