[Funland] Hỏi về xe máy điện

miit90

Xe buýt
Vậy bác cứ tham khảo gợi ý của em, giảm chi phí, đỡ tốn sức (vì sau này còn đi học thêm nhiều ca), khi cần thì hàng ngày về sạc là ok. Quan trọng nhất là học hết phổ thông là cho ra bãi rác không thương tiếc. Nếu còn em thì vẫn chế cháo dùng tiếp thoải mái. Đừng mua những thứ đắt tiền cho tuổi học trò....dễ sinh hư với nhiều góc độ !
Dùng xe acquy đi mưa hay rửa xe có sợ bị hỏng acquy, chập cháy, chết máy gì không cụ nhỉ. Thấy một số người khuyên nên mua loại dùng pin, mà loại đó thì giá thành cao hơn kha khá.

miit90

Xe buýt
Dạ cụ sẵn 5 bình. 5 bình emm lắp thêm là cho vào cốp. Cốp nó như xe SCR. Vậy cụ cho 2 cái nồi cơm điện vào được mà nặng lắm. Xe em lắp thêm số lùi nên khỏi phải nhấc đít.
Cụ thấy đi xe nó có hay bị hỏng acquy không, đi đường ngập hay là rửa xe nó có bị chết máy, chập cheng gì không ạ.

cusao

Xe lăn
Dùng xe acquy đi mưa hay rửa xe có sợ bị hỏng acquy, chập cháy, chết máy gì không cụ nhỉ. Thấy một số người khuyên nên mua loại dùng pin, mà loại đó thì giá thành cao hơn kha khá.
Con cháu nhà em dùng 3-4 cái thời kỳ học phổ thông chưa gặp trg hợp nào như những điều bác quan ngại, còn nhiều hơn nữa để khảo sát thì em chưa biết. Nhưng chắc chắn dùng pin sẽ tốt hơn

Vn-Index

Xe buýt
Cụ mua cái Giant Momentum của Đài Loan giá 15t có 4 bình đó, đi mưa nắng thoải mái, hết điện bình mua thay mới lại ngon. Em mua chính hãng cửa hàng đại lý ở trong đê đó, con bé nhà em đi 3 năm rồi không hỏng gì

toyennha

Xe lăn
Thực ra thì gần như 100% ở ta là TQ cụ ơi, kể cả VF, Yamaha. Vấn đề là mình tìm thương hiệu nào ổn ổn 1 tý cho yên tâm hơn thôi
Thì em chỉ nói là buồn buồn thôi mà cụ!! Chứ như em mua bình ở Alibaba về dùng vẫn ổn rẻ hơn mua ở Shopee vn(chưa tính thuế) thuế em đi đường ông anh nên khỏi tốn thuế.
Còn về chuyện lội nước vô tư đi cụ! Miễn nước đừng cao đến yên xe vì bộ điều kiển điện nằm dưới yên nên em ko chắc. Còn lỗi nước ở đường số 20,đường14 p.5 Quận Gv. Khi trên maetj nước la liệt bảng số xe thì em vẫn qua vô tư. Bình nằm ở dưới nhưng kín nên ko sợ còn động cơ điện anh Vin đã ngâm nước lúc ra mắt rồi nen e cụ yên tâm. Chỉ bất tiện là xe năng vì bình nhiều. Đi quen cụ sẽ thấy ổn. Gấu em đi spacy nhật đẹp long lanh máy rõ êm. Mà đưa em đi em còn chán . Nhưng lúc đầu moiw đi cụ hơi khó chịu với nó . Nhưng khi đã quen cụ lại ko thích xe máy động cơ đốt trong