Hỏi về việc đầu tư biệt thự nghỉ dưỡng quanh Hà Nội

minh.diep

Xe hơi
E cảm thấy thread này lập ra để quảng cáo cho Flamingo. Không phải các cụ bảo qua cho. :D

spy_007

Xe tải
Chào cả nhà, mình đang tính đầu tư căn BT nghỉ dưỡng quanh khu HN cho tiện, có thể dùng để nghỉ ngơi cuối tuần, vừa đtu sinh lời. Hiện mình đang phân vân vài khu, khu nào chính sách thấy cũng same same nhau. Đợt này thấy bên Flamingo Đại Lải đang có chương trình Ưu đãi 200 tỷ, xem cũng thấy khá oke, tuy nhiên em vẫn chưa giám quyết. Cả nhà ai có kinh nghiệm đầu tư ở đây rồi tư vấn em với. Em cảm ơn
Nick cụ bị khóa sao? đagn có đợt ân xá đấy... Nghỉ dưỡng thì cứ ib em số đi.

spy_007

Xe tải

Hacker

Xe hơi
Flamingo đắt lòi, Cụ thích trang trại nhà vườn chịu khó lên badongsan.com tìm. Dạo trước thấy các cụ trên đó chán bán rẻ rề. tầm dưới 2 củ là có biệt thự nhà vườn mặt hồ, khu đồng mô, suối hai xây dựng đẹp rồi. Cụ tự xây chắc không dưới 10tỷ. Nhưng em cảnh báo các cụ mua dễ bán khó vô cùng. Mua trang trại mà không có kế hoạch làm ăn thì còn phải nuôi nó chẳng khác nào nuôi nghiện đâu. Cụ thích thư giãn thì đi nghỉ mát chứ lên mãi một chỗ ở mãi một nơi rồi chán ngay. Bạn bè lên được vài bữa thì mời nó cũng chắng thèm lên nữa đâu. Nên thật lòng nếu cụ nào có máu nông dân trồng chọt thị hẵng mua còn không cất tiền trong tủ cho lành.
Em thấy cụ nói chuẩn

Anhtuanservice

Xe tăng
Thôi ạ. Em hiểu biết về Flamingo quá ít, không dám chém với lão..
Hiiiiih, cụ cứ tự tin giới thiệu hàng của cụ đi ah. Em nghĩ cụ ủ mưu lâu rồi. Tặng rau 2 tuần no bụng rồi thì triển thôi cụ ah.
Em thì thích cái đảo khu của cụ lắm ấy, nhưng chắc k có phúc có phần nên nhìn các cụ triển ah.
Còn cụ Cuong em nghĩ là có nhu cầu thực đấy ah, nhưng chắc cụ ấy k khoái mô hình của cụ lắm đâu ơ. E dự thế. Heeeeeh

spy_007

Xe tải
Hiiiiih, cụ cứ tự tin giới thiệu hàng của cụ đi ah. Em nghĩ cụ ủ mưu lâu rồi. Tặng rau 2 tuần no bụng rồi thì triển thôi cụ ah.
Em thì thích cái đảo khu của cụ lắm ấy, nhưng chắc k có phúc có phần nên nhìn các cụ triển ah.
Còn cụ Cuong em nghĩ là có nhu cầu thực đấy ah, nhưng chắc cụ ấy k khoái mô hình của cụ lắm đâu ơ. E dự thế. Heeeeeh
Vâng. Sau này hoạt động, em cứ mời các cụ lên chỗ em cho vui..

MrBeamBeam

Xe tải
Hiiiiih, k vĩ tí nào đâu cụ ah. E cũng như cụ đi nát nước rồi và em chọn phương án tự xây cụ ah.
Lý do, thứ nhất em là dân xây dựng, trong tay e có 40 thằng quân và 3 ông thiết kế, vừa tạo công ăn việc làm vừa tiết kiệm chi phí, vừa tận dụng dc tối đa không gian và công năng của đất và quan trọng nhất là kiểm soát dc chất lượng. Mình xây mình dùng và là nơi tiếp đối tác là mục đích chính mà cụ.
Thứ 2, chi phí e tính rẻ hơn mua Flamingo khoảng 25-30% mà mình lại có hẳn cả không gian sân vườn... khoảng 1500m2.
Thứ 3, nhu cầu thuê nơi nghỉ dưỡng cuối tuần của 1 nhóm các gia đình hn mình khá cao. Cụ chỉ cần nuôi 1 bảo vệ và 01 giúp việc dọn dẹp là có thể cho thuê rồi cụ ah. Khách tự nấu tự ăn theo kiểu homestay. Vừa tiện cho ng thuê vừa tiện cho mình. Hư đâu đền tiền đấy, cụ làm 1 bảng giá cho khách luôn, khi khách về giúp việc đi kiểm tra là ok.
Thứ 4, giá thuê chỉ thua Flamingo tí thôi cụ ah, khoảng 1,5tr/phòng. Cả khu BT khoảng 6tr hơn Flamingo 1tr.
Mình nhặt thêm mà cụ.
Thứ 5, giá BDS kiểu này khả năng tăng cao hơn khi kinh tế phát triển còn trên Flamingo em dự tối đa chỉ tăng dc khoảng 50% nữa và sau đó sẽ dậm chân tại chỗ.
Đôi lời hơi dài dòng vì cụ có cùng mục đích đi tìm chỗ nghỉ như em cho cụ cân nhắc.
Chào cụ,
Gia đình em có mảnh đất nằm trên trục đường 14, nối từ QL35 đi Đại Lải. Trên trục đường có thể qua các địa điểm như sân gold Đại Lải, sân gold Hà Nội, Việt phủ Thành Chương, Hồ Đồng Quan, Đền Thánh Gióng, học viện Phật Giáo Việt Nam.. Vị trí cách trung tâm thành phố khoảng 40km, giao thông thuận tiện. Gần khu trang trại nhà ca sỹ Mỹ Linh- Anh Quân. Cụ có quan tâm đầu tư khu này thì pm em nhé.

Anhtuanservice

Xe tăng
Chào cụ,
Gia đình em có mảnh đất nằm trên trục đường 14, nối từ QL35 đi Đại Lải. Trên trục đường có thể qua các địa điểm như sân gold Đại Lải, sân gold Hà Nội, Việt phủ Thành Chương, Hồ Đồng Quan, Đền Thánh Gióng, học viện Phật Giáo Việt Nam.. Vị trí cách trung tâm thành phố khoảng 40km, giao thông thuận tiện. Gần khu trang trại nhà ca sỹ Mỹ Linh- Anh Quân. Cụ có quan tâm đầu tư khu này thì pm em nhé.
Cụ cho e cái ảnh và thông số kỹ thuật thửa đất ah.

vibo

Xe tải
Cụ
Chào cụ,
Cụ nhắn giúp em thông tin chi tiết hơn và số cầm tay nhé. Có gì em ới cụ ah.

thanhloanbds

Xe đạp
Có cụ nào muốn mua biệt thự ở Đan Phượng không? Nghe thấy bảo chính quyền có qđ xây dựng khu đô thị 77ha ở trên đó
Các cụ mà về ở thì sướng quá rồi :D:D

Ốc Lê

Xe máy
FLC Sầm Sơn đi cụ. có sân golf, công viên, bãi biển. sắp tới lên Thành Phố giá trị đất tăng từng ngày :D

Masserati_87

Xe đạp
Chào cả nhà, mình đang tính đầu tư căn BT nghỉ dưỡng quanh khu HN cho tiện, có thể dùng để nghỉ ngơi cuối tuần, vừa đtu sinh lời. Hiện mình đang phân vân vài khu, khu nào chính sách thấy cũng same same nhau. Đợt này thấy bên Flamingo Đại Lải đang có chương trình Ưu đãi 200 tỷ, xem cũng thấy khá oke, tuy nhiên em vẫn chưa giám quyết. Cả nhà ai có kinh nghiệm đầu tư ở đây rồi tư vấn em với. Em cảm ơn
Em khuyên cụ thật lòng là cứ Vin mà đầu tư.
1.CĐT uy tín,tiềm lực tài chính mạnh.
2.Có nhiều sản phẩm để đầu tư.
3.KH của Vin đông đảo nên Vin có rất nhiều KH cả trong nước lẫn quốc tế(tầm phủ sóng rộng nhất VN).

chusi

Đi bộ
Cụ quan tâm flamingo đại lải thì nhà em có 1 căn BT đang kinh doanh tốt ở đó nhưng bà chị em bận công ty quá, không có thời gian quản lý, thu tiền khách thuê, muốn nhượng lại. Cụ ib e nhé

Lê Khương

Xe máy
Ngu kiến!
Em thấy các cụ đưa ra phương án và chỉ thấy nêu lên tính khả thi (tức tính theo chiều thuận) mà ko đưa ra những dự báo rủi ro và phương án để tối thiểu những rủi ro khi triển khai và thực hiện dự án.
VD: Cụ đưa ra phương án tự mua đất và tự quy hoạch thành 1 lô biệt thự nghỉ dưỡng với những tiện ích như sân chơi trẻ em, bể bơi, rồi em thiết nghĩ chắc trong đầu cụ cũng ko thể thiếu khu BBQ ngoài trời, rồi sân vườn, cây cối chưa kể đến lối đi rồi thảm cỏ ... vân vân và mây mây các thể loại túm trong cái gọi là "Ngoại thất sân vườn". Em thấy để lên được 1 lô như thế cho ra cái hồn "nghỉ dưỡng" cũng ko phải đơn giản.
Đành rằng như cụ nói rất đúng, nhu cầu nghỉ ngơi cuối tuần của người nội thành khác cao và với khoảng cách địa lý 30-40km là rất hợp lý, nhưng những người có tiền và nhu cầu thực sự là nghỉ dưỡng thì họ cũng có gu nhất định, vì vậy nếu làm kiểm bôi ra thì họ cũng sẽ chán nhanh lắm.
Rồi vấn đề đơn giản nhất là việc cụ phải sale căn biệt thự đó của mình để kiếm khách, nói cho nó chuyên nghiệp là cụ phải tự vận hành, khai thác và quản lý.... vân vân, mây mây các thể loại rủi ro đem đến doanh số lẹt đẹt, lợi nhuận zero ...
Với Flamigo Đại Lải, em nghe nói về vấn đề pháp lý, đất của đội này là đất kinh doanh dịch vụ trong quyết định bàn giao đất, mà đất kinh doanh dịch vụ thì không thể nào cắt/phân lô xây biệt thự để bán cho nhà đầu tư được hoặc nói cách khác, nhà đầu tư mua biệt thự ở đó sẽ ko thể cấp sổ đỏ sổ hồng đồng nghĩa với việc sẽ không có giấy tờ gì chứng minh quyền sử dụng đất và sở hữu tài sản trên đất đó được.
Chúc các cụ có những ý tưởng thành công để các cụ luôn thành đạt!

zebrahihi

Xe hơi
Cụ quan tâm flamingo đại lải thì nhà em có 1 căn BT đang kinh doanh tốt ở đó nhưng bà chị em bận công ty quá, không có thời gian quản lý, thu tiền khách thuê, muốn nhượng lại. Cụ ib e nhé
mợ ib cho em xin ít thông tin ạ. e cũng đang quan tâm

hoangdz

Đi bộ
Cụ nào quan tâm đến đầu tư căn hộ nghỉ dưỡng tại Nha Trang sinh lời 14%/năm thì mật thư em.
480 Triệu sở hữu Căn hộ nghỉ dưỡng vị trí Kim Cương ở T.P Nha Trang.
Giá cho thuê lại 1,5tr>2,5tr/ ngày
- Dự án có vị trí kim cương ven biển Nha Trang,vị trí đắc địa nhất trung tâm thành phố Nha Trang với 4 mặt tiền(Nguyễn Thị Minh Khai-Hùng vương-Phố đi bộ tây-Nhà hát thành phố)
- Thiết kế kiến trúc độc đáo với mặt cắt hình elips
- Tiện ích đẳng cáp 5 SAO
- Bể bơi nước mặn đáy kính vô cực lần đầu tiên tại Việt Nam nằm trên tầng 39
- Đơn vị quản lý vận hành TAUZIA(quản lý sinh lời tối đa thu lời từ 400-500 tr/ năm)
- Ngân hàng Techcombank hỗ trợ vay 70% vốn với lãi suất 0%

haduyez

Xe đạp
cụ ngó cái Citadines Marina dưới Hạ Long chưa?giá ok mà chất ( để sử dụng ) và tầm ( để sinh lời ) cũng khá ok đấy..thằng Quảng Ninh dạo này được đầu tư du lịch bạo phết