Hỏi về việc đầu tư biệt thự nghỉ dưỡng quanh Hà Nội

tieuvuong

Xe buýt
Chuẩn, hôm rồi em đi xem 1 em ngay chỗ cụ chỉ, chỉ tiếc là đất ở có 350m2, em bảo em đặt cọc, ông bà chủ nhà chia thửa ra và chuyển đổi đất cho em nhưng lại kêu là nếu chuyển đổi thì thêm xiền nên em rụt cổ lại. Giá chỗ cụ chỉ ok, kiếm mảnh 3000m2-5000m có khi chỉ 2 tỏi.
Cá nhân em thấy chỗ này đẹp, chọn mảnh nào view hồ rộng rãi tí là ngon! Vị trí ngay gần nội bài, đường sá cũng đẹp dần lên rồi nên có khi đầu tư lâu dài cũng đẹp cụ ạ :D

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
em đồng ý với quan điểm của cụ anhtuanservice... tự xây là ổn nhất, nhưng chả haoai tẹo nào...
mấy dự án Ba Vì với Hòa Binh CĐT toàn đem con bỏ chợ, thu $ xong thì kệ mịa khách
Flaminggo cá nhân em đi thấy dịch vụ hơi tệ
gần HN giờ có Qn nữa sao cụ không thử nghía xem sao. giờ xây đẹp không chê đc điểm nào

Tranha131076

Xe tăng
Mấy anh em góp tiền vào mua căn, vừa cuối tuần phóng lên chơi. Lúc nào không có nhu cầu thì cho thuê ấy mà. Cụ có kinh nghiệm gì cho vụ này không, tư vấn em chút đi.
Nếu cụ xác định rảnh rỗi cuối tuần xuống chơi, ngày thường thì cho thuê thì như mình xuống hẳn Hạ Long mà múc. Sang năm cao tốc Hà Nội Hạ Long thông đường đi từ HN xuống đó có 2 tiếng thôi. Mà Hạ Long giờ đang phát triển các hạ tầng, các khu ăn chơi nghỉ ngơi rất mạnh. Khách nước ngoài đứng đầu cả nước, cho thuê tây du lich ba lô cũng dễ.

Loanh quanh Hà Nội lỡ cỡ lắm cụ ạ, ngô kg ra ngô khoai kg ra khoai!

Anhtuanservice

Xe tăng
Cá nhân em thấy chỗ này đẹp, chọn mảnh nào view hồ rộng rãi tí là ngon! Vị trí ngay gần nội bài, đường sá cũng đẹp dần lên rồi nên có khi đầu tư lâu dài cũng đẹp cụ ạ :D
Cụ có mảnh nào k? Giới thiệu em. Tiêu chí đầu tiên chơi cái này là ngon, phong thủy đứng hàng đầu. Đất chọn chủ chứ chủ k chọn đất dc cụ ah. Xong mới tới bổ và rẻ cụ ah.
Mấy ông bạn em thì đang có 2,5 ha ngay sát Xuan Cau villa rủ về chia để xây, mỗi ông khoảng 5000m mà e lên thấy phong thủy chán quá, đất khô cằn, bạc màu k sinh sôi dc nên e rụt.

Anhtuanservice

Xe tăng
em đồng ý với quan điểm của cụ anhtuanservice... tự xây là ổn nhất, nhưng chả haoai tẹo nào...
mấy dự án Ba Vì với Hòa Binh CĐT toàn đem con bỏ chợ, thu $ xong thì kệ mịa khách
Flaminggo cá nhân em đi thấy dịch vụ hơi tệ
gần HN giờ có Qn nữa sao cụ không thử nghía xem sao. giờ xây đẹp không chê đc điểm nào
Hiiiiih, kiểu chúng e làm là cho mình chứ k phải kinh doanh chuyên nghiệp nên chắc k dám làm cụ nói ah.
Tìm chỗ để đưa đối tác và anh em vè giao lưu thì k dám lôm côm cụ ah.
Còn cho thuê chỉ để kiếm thêm khi k dùng ah, mục đích là mỡ nó rán nó là dc cụ ah. Khách tự phục vụ và nấu nướng theo ý mình cụ ah. Chỉ cung cấp cho khách không gian thôi ah.

tieuvuong

Xe buýt
Cụ có mảnh nào k? Giới thiệu em. Tiêu chí đầu tiên chơi cái này là ngon, phong thủy đứng hàng đầu. Đất chọn chủ chứ chủ k chọn đất dc cụ ah. Xong mới tới bổ và rẻ cụ ah.
Mấy ông bạn em thì đang có 2,5 ha ngay sát Xuan Cau villa rủ về chia để xây, mỗi ông khoảng 5000m mà e lên thấy phong thủy chán quá, đất khô cằn, bạc màu k sinh sôi dc nên e rụt.
Em cũng đang hóng chứ ko có cụ ạ!

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Hiiiiih, kiểu chúng e làm là cho mình chứ k phải kinh doanh chuyên nghiệp nên chắc k dám làm cụ nói ah.
Tìm chỗ để đưa đối tác và anh em vè giao lưu thì k dám lôm côm cụ ah.
Còn cho thuê chỉ để kiếm thêm khi k dùng ah, mục đích là mỡ nó rán nó là dc cụ ah. Khách tự phục vụ và nấu nướng theo ý mình cụ ah. Chỉ cung cấp cho khách không gian thôi ah.
cũng không đúng lắm cụ ạ. Ví dụ như bọn nào cứ bảo nhè ra cho mình, thì nó chén no nê của mình thì nó mới nhè cho mình, sang mồm nó gọi là cam kết. Nó còn éo cho mình dùng nhà của mình cơ mới nhục!!! :))
Có những thằng không cam kết thì ai cũng hiểu đất dự án đắt nhất vì nó kinh doanh nó phải có lãi, bán xong nó kệ mịa mình, vì nhà của mày rồi, mày muốn làm giề thì làm. trường hợp này thì có đơn vị nào kết hợp thì tốt hơn, mua mỗi cái nhà mà haoai mỗi vài ngày hơi phí.
Phương án của cụ có lẽ hợp với tuổi ... nghỉ hưu khi mà chả bon chen gì, nghỉ dưỡng đúng chất nghỉ dưỡng, cuốc đất trồng rau, ít xài tiền :D

phattai34

Xe tải
:D:D:D bản thân em thấy thì Flamingo không còn hấp dẫn nữa, rốn nước của Đại Lải

CuongLD1

Đi bộ
Vậy thế các cụ thấy bên Flamingo Đại Lải Resort thế nào, em thấy bên này đang có dự án Forest in the sky gì đó giá cũng tương đối, nhưng đợt này thấy có gói Khuyến mại Bùng nổ 2 thì các cụ tư vấn cho em xem quanh hà nội các cụ có biết khu nào hay ho hơn không? Nghe các cụ nói em lại càng phân vân hhee

khaimc

Đi bộ
Em nghĩ cụ đầu tư xừ cái ở Hạ Long ý, giá cả phải chăng mà cũng gần Hà nội, giờ có đường cao tốc rồi nên tiện đi lại nghĩ dưỡng tuyệt vời, vẫn cho thuê lại sinh lời.

Anhtuanservice

Xe tăng
Em cũng đang hóng chứ ko có cụ ạ!
Ok cụ, để cuối tuần em làm cuốc lọ mọ nữa, dc em ới cụ. Nhu cầu e chỉ 7000 đổ về thôi, vì em cần khoảng 500 phía sau làm từ đường là ok rùi. Nếu có mảnh to em rủ cụ chung về cùng làm cho vui.
cũng không đúng lắm cụ ạ. Ví dụ như bọn nào cứ bảo nhè ra cho mình, thì nó chén no nê của mình thì nó mới nhè cho mình, sang mồm nó gọi là cam kết. Nó còn éo cho mình dùng nhà của mình cơ mới nhục!!! :))
Có những thằng không cam kết thì ai cũng hiểu đất dự án đắt nhất vì nó kinh doanh nó phải có lãi, bán xong nó kệ mịa mình, vì nhà của mày rồi, mày muốn làm giề thì làm. trường hợp này thì có đơn vị nào kết hợp thì tốt hơn, mua mỗi cái nhà mà haoai mỗi vài ngày hơi phí.
Phương án của cụ có lẽ hợp với tuổi ... nghỉ hưu khi mà chả bon chen gì, nghỉ dưỡng đúng chất nghỉ dưỡng, cuốc đất trồng rau, ít xài tiền :D
Heeeeh, dạ, em mới 37 cái xanh thôi cụ ah. Chắc cụ hơi nhầm ah, phương án của em chắc bon chen hơn cụ nghĩ đấy ah. Đối tác mời về để ra vấn đề cụ ah, chứ bọn em k trồng rau nuôi gà đâu ah.
Còn trồng rau nuôi gà nuôi lợn em có 20ha Hòa Bình rồi cụ ah. 6 anh em bọn em cày cuốc mãi mà chưa ra dc rau cụ ah, jo mà tính thêm khu này trồng rau như cụ tính thì bọn em có đi bằng đầu gối ah.

Golden_Coin

Xe tải
Theo em thì đã là nghỉ dưỡng thì phải có các dịch vụ đi kèm chứ về nghỉ lại dọn dẹp, tự nấu ăn, giặt giũ thì quá mệt. Quanh Hà Nội em chỉ mê mỗi Ecopark đầy đử các tiêu chí, chỉ cần mua căn nhở thôi giá trị đều nằm ở bên ngoài căn hộ mình mua (không gian sống, dịch vụ, nhà hàng, tiện ích...) không gian thì chắc chả có khu nào bằng

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Ok cụ, để cuối tuần em làm cuốc lọ mọ nữa, dc em ới cụ. Nhu cầu e chỉ 7000 đổ về thôi, vì em cần khoảng 500 phía sau làm từ đường là ok rùi. Nếu có mảnh to em rủ cụ chung về cùng làm cho vui.
Heeeeh, dạ, em mới 37 cái xanh thôi cụ ah. Chắc cụ hơi nhầm ah, phương án của em chắc bon chen hơn cụ nghĩ đấy ah. Đối tác mời về để ra vấn đề cụ ah, chứ bọn em k trồng rau nuôi gà đâu ah.
Còn trồng rau nuôi gà nuôi lợn em có 20ha Hòa Bình rồi cụ ah. 6 anh em bọn em cày cuốc mãi mà chưa ra dc rau cụ ah, jo mà tính thêm khu này trồng rau như cụ tính thì bọn em có đi bằng đầu gối ah.
Dạ, thế thì em ít tuổi hơn cụ, lại là phận nữ nhi, đầu óc có phần đơn giản.
Khi có đối tác thì là câu chuyện khác rồi cụ ạ :D

Hỏi khí không phải các cụ, có cụ nào thích 3000m2 Mĩ Đình không:))))

KunMinh

Xe tải
Vậy thế các cụ thấy bên Flamingo Đại Lải Resort thế nào, em thấy bên này đang có dự án Forest in the sky gì đó giá cũng tương đối, nhưng đợt này thấy có gói Khuyến mại Bùng nổ 2 thì các cụ tư vấn cho em xem quanh hà nội các cụ có biết khu nào hay ho hơn không? Nghe các cụ nói em lại càng phân vân hhee
Flamingo đắt lòi, Cụ thích trang trại nhà vườn chịu khó lên badongsan.com tìm. Dạo trước thấy các cụ trên đó chán bán rẻ rề. tầm dưới 2 củ là có biệt thự nhà vườn mặt hồ, khu đồng mô, suối hai xây dựng đẹp rồi. Cụ tự xây chắc không dưới 10tỷ. Nhưng em cảnh báo các cụ mua dễ bán khó vô cùng. Mua trang trại mà không có kế hoạch làm ăn thì còn phải nuôi nó chẳng khác nào nuôi nghiện đâu. Cụ thích thư giãn thì đi nghỉ mát chứ lên mãi một chỗ ở mãi một nơi rồi chán ngay. Bạn bè lên được vài bữa thì mời nó cũng chắng thèm lên nữa đâu. Nên thật lòng nếu cụ nào có máu nông dân trồng chọt thị hẵng mua còn không cất tiền trong tủ cho lành.

binhtran.bk

Xe tải
Có cụ nào quan tâm Condotel Tam Đảo không ạ? Giá từ 600tr/căn. Dự án Condotel đầu tiên ở Tam Đảo các cụ có đón sóng không ạ :D

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các khu nghỉ dưỡng nhu cầu càng ngày càng nhiều, đầu tư vào cáu này cũng khá ổn.

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Em thì chỉ làm về nghỉ dưỡng ở Nha Trang, bên em đang có dự án Gold Coast ở Nha Trang. 24/12 tới đây có buổi mở bán tại HN. Cụ nào quan tâm thì ới em một tiếng ạ. Các chính sách khá hấp dẫn, đặc biệt hấp dẫn cho cụ nào muốn đầu tư (lướt sóng) - Theo đánh giá của cá nhân em. (p/s: em không xoay đủ tiền nếu không cũng đã xúc 1 căn :-D )

Đợt này bên Flamingo Đại Lải đang có gói Ưu đãi Bùng Nổ 2 trị giá 200 tỷ. Có tiền Cụ mua 1 căn trong dự án Forest in the Sky cũng khá ổn, giá thành cũng tương đối dễ chịu.

TuanDangLinh

Đi bộ
Quan điểm của tôi là Cụ có tiền thì cụ cứ mua, chọn căn biệt thự nào ở Flamingo Đại Lải Resort cho vừa tầm tiền mình có là được. Thông tin chính sách vân vân và mây mây đầy trên mạng rồi. Quan trọng là Cụ có ưng cái cảnh quan ở Flamingo hay không thôi