Hỏi về vạch phân làn ở giữa đường .

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Vạch này nên áp dụng cho các tuyến đường là đúng đấy. Tuyến đường Hồ Chí Minh thường có vạch kẻ này mà.
Các bạn nhầm hay sao đấy! Khả năng chưa đưa hết mẫu vạch kẻ đường lên diễn đàn này thì phải.
Hồi còn công tác trong quân đội (Bộ chỉ huy QS Nam Định) mình đã tham gia tập huấn về luật GTĐB mà! Nó thuộc hệ thống vạch trên đường có tốc độ trên 60 km/h đấy!
Chúc vui! Mình nghỉ hưu hơn 2 năm rồi, chưa sắm được 4 bánh.
Cảm ơn Bác ! Nêú thực hiện được thế vạch vàng vạch trắng để báo hiệu tốc độ thì tốt quá ko biết lí do gì mà cứ làm khó cánh lái xe nhỉ ?

dang_tim_xe

Xe điện
Em đồng ý với Bác chủ Thread! Nhiều Cụ chắc chưa đi qua cung đường này, riêng em, em chạy suốt. Cái này rất hay, ở chỗ nhiều lúc chẳng may lơ đãng mình không để ý biển báo thì cứ nhìn cái vạch trên đường là biết. Em đi nhiều nhưng mới thấy duy nhất cung đường từ Phủ Lý về Nam Định là áp dụng cái này.

P/s: Vài Cụ nói rằng vạch vàng ở đây là để phân biệt cấm dừng, cấm đậu. Thưa với các Cụ là hôm nào các Cụ chạy thử cung đường này xem, bắt đầu hết biển hạn chế tốc độ là có vạch vàng luôn. Cái này kéo dài cho tới khi có biển hạn chế tiếp theo các Cụ nhé! Nói như các Cụ, cấm dừng, cấm đậu hơn chục km thì em cũng đến chịu.#:-s
Việc như cụ nói thì là do ngẫu nhiên trùng hợp thôi. Còn trong quy địhh báo hiệu đường bộ thì vạch vàng là cấm dừng cấm đỗ ợ. Cụ chủ thớt sáng tác ra quả vàng 80, trắng 50 thì em nghĩ chắc cụ í mua bằng.

dang_tim_xe

Xe điện
Vâng, qui định này thì em cũng hiểu. Nhưng như Cụ chủ Thread đã thắc mắc, em cũng đi nhiều rồi và thấy chỉ duy nhất ở cung đường này áp dụng vạch vàng cho tốc độ. Hồi đầu mới đi em cũng thắc là không hiểu sao ở đoạn này giữa đường lúc thì vạch vàng, lúc thì vạch trắng? Sau đi nhiều và quan sát thì thấy cứ sau biển báo hết hạn chế tốc độ 50km thì xuất hiện vạch này và nó cứ kéo dài mãi cho tới khi nào có biển hạn chế 50km thì lại chuyển sang vạch màu trắng. Biết là nó chẳng theo Luật nhưng đây là kinh nghiệm của cá nhân em thì em theo thôi.
Trùng hợp thôi mợ ạ. Trắng thì không cấm, vàng thì cấm.

hp40

Xe tăng
Em đồng ý với Bác chủ Thread! Nhiều Cụ chắc chưa đi qua cung đường này, riêng em, em chạy suốt. Cái này rất hay, ở chỗ nhiều lúc chẳng may lơ đãng mình không để ý biển báo thì cứ nhìn cái vạch trên đường là biết. Em đi nhiều nhưng mới thấy duy nhất cung đường từ Phủ Lý về Nam Định là áp dụng cái này.

P/s: Vài Cụ nói rằng vạch vàng ở đây là để phân biệt cấm dừng, cấm đậu. Thưa với các Cụ là hôm nào các Cụ chạy thử cung đường này xem, bắt đầu hết biển hạn chế tốc độ là có vạch vàng luôn. Cái này kéo dài cho tới khi có biển hạn chế tiếp theo các Cụ nhé! Nói như các Cụ, cấm dừng, cấm đậu hơn chục km thì em cũng đến chịu.#:-s
Cụ tricoi trên nói chuẫn đới!
Xin cụ Hoa để ý tiếp, vạch vàng liền hay xuất hiện ở các đoạn cua, dốc nhỏ còn vàng đứt thì cũng hay có ở đoạn cua, dốc không lớn để hạn chế đỗ, dừng.
Còn theo ngu ý của em thì nhiều đoạn thẳng tưng, vắng vẻ mà vẫn vạch vàng dài dằng dặc có thể để tránh các cụ dừng lại thăm ông Wiliam Cường làm cản trở giao thông.

apgroup

Xe tải
Em thấy đi đường nhìn vạch vẫn dễ hơn biển.
Chứ vướng bác xe tải che mất biển là phải băn khoăn chả biết chạy bao nhiêu cho phải đạo

dinhviethunghp

Xe buýt
Ạ các mợ các cụ

- Vàng đứt cấm đỗ
- Vàng liền cấm dừng cấm đỗ
- Trắng biết rồi không phải tả
- Tốc độ thì theo biển nhấp nhô: trong <=50, ngoài <=80 hoặc biển hạn chế tốc độ

Vạch sơn vàng chỉ áp dụng trên đường QL, nói chung là đường trường, để nhắc nhở tài xế thay cho cái biển cấm dừng cấm đỗ kẻo hàng chục km các vị quên hoặc cãi qua giao lộ thì biển hết hiệu lực. Cái bờ ruộng cũng tính là giao lộ được mà

Vạch vàng hay trắng không liên quan gì đến tốc độ cả. Cụ mợ nào bảo nhà cháu nói sai cũng được, nhưng để mà lái xe an toàn và suôn sẻ thì xin nghe lời nhà cháu vừa nói. Cháu xin hết ạ
Cụ nói chính xác.

dinhviethunghp

Xe buýt

Đề nghị cụ học lại luật GTĐB nhé.

Daicaa4

Xe máy

em cũng đang quan tâm và theo dõi chủ đề này!tỉnh thoảng tìm hiểu mấy cái này cũng thấy hay hay​

Daicaa4

Xe máy

em cũng đang quan tâm và theo dõi chủ đề này!tỉnh thoảng tìm hiểu mấy cái này cũng thấy hay hay​

New_Carens

Xe điện
Ạ các mợ các cụ

- Vàng đứt cấm đỗ
- Tốc độ thì theo biển nhấp nhô: trong <=50, ngoài <=80 hoặc biển hạn chế tốc độ

Vạch sơn vàng chỉ áp dụng trên đường QL, nói chung là đường trường, để nhắc nhở tài xế thay cho cái biển cấm dừng cấm đỗ kẻo hàng chục km các vị quên hoặc cãi qua giao lộ thì biển hết hiệu lực. Cái bờ ruộng cũng tính là giao lộ được mà

Vạch vàng hay trắng không liên quan gì đến tốc độ cả. Cụ mợ nào bảo nhà cháu nói sai cũng được, nhưng để mà lái xe an toàn và suôn sẻ thì xin nghe lời nhà cháu vừa nói. Cháu xin hết ạ
Chuẩn không cần chỉnh!

hoangru

Xe tải
Lỡ em mù màu thì được chạy bao nhiêu cây chuối ợ?

tricoi

Xe buýt
Lỡ em mù màu thì được chạy bao nhiêu cây chuối ợ?
Bác mù mầu thì làm sao lấy được bằng lái? Mà có bằng lái thì xin bác đừng lái nhé, kẻo không biết đâu là xanh đâu là đỏ thì lúc đó lại... ơ...

newbieppc

Xe hơi
Chuẩn cụ ạh!

Ạ các mợ các cụ

- Vàng đứt cấm đỗ

HaJolie

Xe buýt
Nói chung việc sử dụng kết hợp cả vạch sơn lẫn biển báo mới chỉ là ý tưởng đề xuất để các cơ quan chức năng nghiên cứu, chưa phải là quy định chính thức.
Có thể cung đường đó họ đang áp dụng thí điểm, còn lại thì vẫn đang sử dụng đúng ý nghĩa màu sơn theo quy định của luật.
Nên coi đây là kinh nghiệm nếu có đi PL - NĐ.
Song cá nhân em cũng đồng ý với bác chủ thread là nếu kết hợp được thì cánh lái xe đỡ phải căng mắt hơn (nhưng mà xxx thì lại thiệt thòi)

cuonglinh

Xe hơi
mù màu có bằng lái là thường, hì