[Funland] Hỏi về vạch mắt võng

babypimp

Xe tải
Xin phép các cụ em đào thớt lên.
Vấn đề rẽ phải trên làn đường có vạch mắt võng với mũi tên rẽ phải, khi đèn đỏ, thực sự vẫn còn rất nhá nhem.

Em vào đề luôn. Đã có cụ nào dính phạt nguội ở đoạn Giảng Võ rẽ phải vào Đê La Thành lúc đèn đỏ chưa ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Vấn đề rẽ phải trên làn đường có vạch mắt võng với mũi tên rẽ phải, khi đèn đỏ, thực sự vẫn còn rất nhá nhem.

Em vào đề luôn. Đã có cụ nào dính phạt nguội ở đoạn Giảng Võ rẽ phải vào Đê La Thành lúc đèn đỏ chưa ạ?
E vài lần thì cũng ko bị, nhưng bt cũng tránh. Nếu phải rẽ về phía đó e rẽ sớm từ Đần Táo :)
nếu có bị phạt, thì có thể do có biển phụ gì chăng? (cấm giờ, cấm dịch vụ, cấm tải.... )
xưa có lần e ko để ý biển, đi ngược từ ĐH GTVT lên, dân người ta bảo nên e rẽ trái xuống cái dốc gì có cái chung cư Biển Bắc Biển Bạch gì đó rồi lộn lên, cheo leo vãi
nói chung mấy cái đường bé bé, lem nhem, đang đường to sáng rẽ vào thấy chật chật tối tối là e hay bị sót biển

Diep1979

Xe container
Né nó ra cho an toàn ^^

hd-vt

Xì hơi lốp
Né nó ra cho an toàn ^^
Vạch này không được dừng đỗ, phải di chuyển và phải thêm chỉ dẫn phụ nữa.
Chỗ em tp cũng gọi là...tp :P, nhưng gặp vạch này vẫn dừng.
Có đèn mũi tên cho rẽ phải cũng dừng luôn, đợi đèn tổng xanh, mn cùng đi cho ló zuizẻ. :D

Diep1979

Xe container
Vạch này không được dừng đỗ, phải di chuyển và phải thêm chỉ dẫn phụ nữa.
Chỗ em tp cũng gọi là...tp :P, nhưng gặp vạch này vẫn dừng.
Có đèn mũi tên cho rẽ phải cũng dừng luôn, đợi đèn tổng xanh, mn cùng đi cho ló zuizẻ. :D
Có mũi tên cho rẽ mà gặp mấy anh chị 2b đỗ trước thì cũng dừng cụ nhỉ? ^^

hd-vt

Xì hơi lốp
Có mũi tên cho rẽ mà gặp mấy anh chị 2b đỗ trước thì cũng dừng cụ nhỉ? ^^
Dừng thôi, em có phải võ tòng đâu. Nhưng khi mình đi đầu, hiên ngang rẽ, thấy mình cũng da dì phết. :D

Diep1979

Xe container

Hanoi1919

Xe tăng
Vạch mắt võng thường hay kẻ ở chỗ có thể rẽ phải khi đèn đỏ. Bên cạnh vạch mắt võng đó có cái biển :” Đèn đỏ đc phép rẽ phải” không cụ? Hay thằng nào nhổ mất cái biển đó rồi? :D

cusao

Xe lăn
Hình như bác hiểu sai hoặc diễn đạt ko rõ ràng
1- Vạch mắt võng để cấm các phương tiện dừng đỗ trên vạch này
2- Làn đường có vạch mắt võng với mũi tên rẽ phải chỉ được đi vào khi có tín hiệu đèn rẽ xanh hoặc đèn đi thẳng đỏ nhưng biển báo được phép rẽ phải

Diễn đạt trên của bác thiếu hẳn chi tiết quyết định là có đèn rẽ xanh hoặc có biển báo được rẽ phải khi đèn đỏ mới được rẽ mà ko quan tâm đến việc có vạch mắt võng hay ko.
Nói cách khác. Khi thấy có vạch mắt võng thì chớ có dừng đỗ trên nó, mặc kệ trước đó trống nhưng vừa trèo lên vạch thì 2b trước mặt dừng lại....Cần quan sát trước để loại bỏ tình huống này.