[Funland] Hỏi về vạch mắt võng

musvn84

Xe tải
Các cụ, các mợ cho em hỏi vạch võng tại ngã tư Trần Đại Nghĩa, Đại La trường KTQD đi lên. Tại góc rẽ phải vào Đại La có vách mắt vong và mũi tên rẽ phải, tuy nhiên đèn đỏ chỗ đó không có tín hiệu cho phép rẽ phải. Vậy nếu đèn đỏ, mà đi vào vạch mắt vong thì mình vẫn dừng nhỉ (vì tín hiệu đèn cao hơn tín hiệu vách kẻ đường), nhưng vạch đó cấm dừng đỗ gây ắc tách. Em chưa hiểu rõ chỗ đó, mong các cụ các mợ giải thích giúp

Red2010

Xe điện
Mắt võng là vạch dành cho phần đường ưu tiên rẽ phải. Và nó ko có tác dụng nếu thiếu đèn hoặc biển phụ cho phép rẽ cụ nhé!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mắt võng là vạch dành cho phần đường ưu tiên rẽ phải. Và nó ko có tác dụng nếu thiếu đèn hoặc biển phụ cho phép rẽ cụ nhé!
Vạch mắc võng có ý nghĩa ko được dừng đỗ trên đó thôi chứ cụ !

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Vạch mắc võng có ý nghĩa ko được dừng đỗ trên đó thôi chứ cụ !
Em vừa tham khảo thì thấy như thế này:
+ Những người đi qua vạch nhưng không đi theo hướng mũi tên vẫn sai luật.
Mã:
https://luatvietnam.vn/hanh-chinh/gap-vach-ke-duong-mat-vong-570-25840-article.html
Em nghĩ những thông tin này cụ nên ghi rõ hoặc có trích dẫn để cho mọi người đỡ hiểu lầm. Em nhớ ko nhầm thì trước đây trên forum cũng có topic cãi nhau mấy chục trang về cái vụ vạch mắt võng này rồi. Bản thân em cũng bị dính 1 lần ở chỗ đường gì ý quên mất tên rồi, đi thẳng qua vạch lúc đèn xanh nhưng vẫn bị vẫy :((

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vừa tham khảo thì thấy như thế này:
+ Những người đi qua vạch nhưng không đi theo hướng mũi tên vẫn sai luật.
Mã:
https://luatvietnam.vn/hanh-chinh/gap-vach-ke-duong-mat-vong-570-25840-article.html
Em nghĩ những thông tin này cụ nên ghi rõ hoặc có trích dẫn để cho mọi người đỡ hiểu lầm. Em nhớ ko nhầm thì trước đây trên forum cũng có topic cãi nhau mấy chục trang về cái vụ vạch mắt võng này rồi. Bản thân em cũng bị dính 1 lần ở chỗ đường gì ý quên mất tên rồi, đi thẳng qua vạch lúc đèn xanh nhưng vẫn bị vẫy :((
Vạch mắc võng ko kèm mũi tên thì cụ đi hướng nào cũng được , còn nếu kèm mũi tên thì phải đi theo mũi tên . Cái này đương nhiên rồi vì kể cả ko có vạch mắc võng mà cụ đi sai hưỡng mũi tên cũng vẫn phạm luật .
Bản thân vạch mắc võng chỉ ko cho dừng đỗ trên đó thôi , tránh cản trở giao thông . Còn việc được rẽ khi đèn đỏ hay ko nó còn phụ thuộc vào ...đèn :D

Tiger Hunter

Xe container
Ko đc rẽ phải khi đèn đỏ, nhưng dừng xe trên đó thì vẫn có thể bị phạt :)) chắc là bánh mì tươi của xxx rồi =))

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Vạch mắc võng ko kèm mũi tên thì cụ đi hướng nào cũng được , còn nếu kèm mũi tên thì phải đi theo mũi tên . Cái này đương nhiên rồi vì kể cả ko có vạch mắc võng mà cụ đi sai hưỡng mũi tên cũng vẫn phạm luật .
Bản thân vạch mắc võng chỉ ko cho dừng đỗ trên đó thôi , tránh cản trở giao thông . Còn việc được rẽ khi đèn đỏ hay ko nó còn phụ thuộc vào ...đèn :D
Thế như trường hợp của cụ chủ trình bày ở trên thì khi đó phải đi như thế nào cho đúng hả cụ? Dừng lại thì phạm luật, rẽ theo hướng mũi tên thì cũng phạm luật vì ko có biển hoặc ko có đèn cho phép rẽ, đi thẳng thì cũng ko đc :(

cairong_2011

Xe container
Ko đc rẽ phải khi đèn đỏ, nhưng dừng xe trên đó thì vẫn có thể bị phạt :)) chắc là bánh mì tươi của xxx rồi =))
Vậy nếu giả sử tại đó ko có đèn cho rẽ phải/trái,khi đèn đỏ mà dừng ở đó là cũng bị phạt vì dừng đỗ vào mắt võng ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thế như trường hợp của cụ chủ trình bày ở trên thì khi đó phải đi như thế nào cho đúng hả cụ? Dừng lại thì phạm luật, rẽ theo hướng mũi tên thì cũng phạm luật vì ko có biển hoặc ko có đèn cho phép rẽ, đi thẳng thì cũng ko đc :(
Vậy nếu giả sử tại đó ko có đèn cho rẽ phải/trái,khi đèn đỏ mà dừng ở đó là cũng bị phạt vì dừng đỗ vào mắt võng ?
Chắc quên chưa lắp đèn cho rẽ thôi , em thường để ý khi gần đèn đỏ , nếu ko có đèn thì đỗ tránh sang bên thôi !

Lance81

Xe hơi
Trước hình như có đèn,có biển nhưng giờ giải phóng mặt bằng nên không thấy nữa ạ

huongdo03

Xe tăng
Trên đường em về nhà (Ngô Gia Tự, LB) có ngã 4 như này đấy. Có vạch, có biển phụ nhg ko có đèn (trc có đèn như giờ ko có nữa). Nhg tất cả xe đi qua đấy đều rẽ khi đèn đỏ, chỗ này CA vẫn chốt thường xuyên nhg mọi ng vẫn rẽ bt. Có cụ mợ nào đi đường Ngô Gia Tự rẽ vào Vũ Đức Thận có đi như vậy ko ạ?

Lance81

Xe hơi
Trên đường em về nhà (Ngô Gia Tự, LB) có ngã 4 như này đấy. Có vạch, có biển phụ nhg ko có đèn (trc có đèn như giờ ko có nữa). Nhg tất cả xe đi qua đấy đều rẽ khi đèn đỏ, chỗ này CA vẫn chốt thường xuyên nhg mọi ng vẫn rẽ bt. Có cụ mợ nào đi đường Ngô Gia Tự rẽ vào Vũ Đức Thận có đi như vậy ko ạ?
E hay đi về hướng đó,có vạch,có biển phụ chỉ dẫn nên e không ngại.

Vũ Điệp

Xe điện
Thiên la địa võng vậy thì người nông dân phải làm thao?

Mr.Alo

Xe lăn
nếu không có biển và đèn thì sớm muộn cũng có sai nha thịt thôi :))

meomun346

Xe container
Sẽ phải dừng xe từ xa 1 tí, tránh cái mắt võng đó ra.

huongdo03

Xe tăng

meomun346

Xe container
Em ko phải CSGT, nhưng cá nhân em thấy đèn đỏ nên được rẽ phải (đương nhiên và ko cần có thêm cái đèn xanh cùng với mũi tên phụ), vì nó cũng chả ảnh hưởng gì đến an toàn GT cả. Cụ nào thông não cho em tí nào.