[Funland] Hỏi về trường PTTH Thực Nghiệm

Snowsnow

Xe máy
E có 2 cháu đều học cấp 1, cấp 2 của TN thì e nhận xét thế này.
1- Về cơ sở vật chất: trường rộng, thoáng mát, có sân bóng và bể bơi (mới xây). Nói chung cơ sở vật chất tốt
2- Về thầy cô: tận tụy với học sinh và cũng nghiêm khắc đấy
3- Về chương trình học thì trường học nhẹ hơn so với các trường khác và ko có kiểu sự cạnh tranh là phải cố gắng. các cháu điểm ko cao vẫn cứ phơi phới, đúng câu: mỗi ngày đến trường là một ngày vui. Rất vô tư.
4- Về học sinh: học sinh thực nghiệm lành, ngoan
5- Và e nghe nói là có thầy Hiệu trưởng mới, thầy cũng đang có nhiều sự đổi mới tốt đấy ạ.
Tuy nhiên nhà e 2 đứa chuyển cấp 3 và 2 e chuyển trường khác vì e có định hướng khác cho các con

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
E có 2 cháu đều học cấp 1, cấp 2 của TN thì e nhận xét thế này.
1- Về cơ sở vật chất: trường rộng, thoáng mát, có sân bóng và bể bơi (mới xây). Nói chung cơ sở vật chất tốt
2- Về thầy cô: tận tụy với học sinh và cũng nghiêm khắc đấy
3- Về chương trình học thì trường học nhẹ hơn so với các trường khác và ko có kiểu sự cạnh tranh là phải cố gắng. các cháu điểm ko cao vẫn cứ phơi phới, đúng câu: mỗi ngày đến trường là một ngày vui. Rất vô tư.
4- Về học sinh: học sinh thực nghiệm lành, ngoan
5- Và e nghe nói là có thầy Hiệu trưởng mới, thầy cũng đang có nhiều sự đổi mới tốt đấy ạ.
Tuy nhiên nhà e 2 đứa chuyển cấp 3 và 2 e chuyển trường khác vì e có định hướng khác cho các con
E rất thích ý thứ 3.

5008

Xe Cứu Trợ
Đây là đầu vào cụ ạ
Dạ ko, đây là đầu ra của THCS thi lên lớp 10 được SGD tập hợp. Ko phải điểm lấy vào lớp 10 các trường vì có trường thi, trường xét hồ sơ, trường phải mua nhà mới được học ... lung tung cả.

5008

Xe Cứu Trợ
1. Cơ sở vật chất OK, ít lớp, sỹ số lớp không nhiều bằng trường công. Trường có sân bóng đá, sân bóng rổ cho học sinh học trong giờ và ngoại khóa. Đang xây bể bơi.

2. Học sinh cấp 2 vẫn còn học bán trú, nghỉ trưa tại trường.

3. Trải nghiệm học sinh cấp 2:
- Kỷ luật tương đối nghiêm, sao đỏ ghi tên liên tục từ cổng trường (Lỗi đi học chậm giờ, không đeo khăn đỏ, không đội mũ bảo hiểm nếu bố mẹ chở xe máy, không mặc đồng phục, đi dép lê....) :D Sổ đầu bài thường xuyên có tên mấy cô cậu vi phạm :D
- Lớp có ít học sinh giỏi, tương đối học sinh tiên tiến và một ít học sinh trung bình. Cá biệt có lớp có học sinh đúp.
- Trong lớp các bạn lớp trưởng lớp phó, tổ trưởng thường xuyên đánh giá các bạn trong tổ, khen chê rõ ràng vào sổ thi đua. Cuối giờ cô chụp gửi nhóm zalo cho toàn bộ phụ huynh xem. Các con giời ở danh sách chê có chạy lên giời :D
- Cuối tuần có khen các bạn tiến bộ, phần thưởng là gói bim bim hay chai nước ngọt.
- Có nhiều hoạt động ngoại khóa, nhóm, vận động...
4. Nhận xét: Tôi cảm nhận học sinh trường này, cấp 2, mặt bằng chung học sinh có lẽ không cao bằng 1 số trường công lập/ trường chọn.
Em đồng ý với cụ vì em cũng có 2 đứa học trường này.
Con bị khen, chê khá rõ ràng và cuối ngày báo về điện thoại bố mẹ ngay.
Bọn trẻ được phát triển kỹ năng khá ổn, tự tin và dám tranh luận.
Học thì không xuất sắc lắm, muốn giỏi thì học ngoài. Được cái giáo viên ko quá đặt nặng thành tích, lớp con em đứa nào kém cô giao đứa giỏi kèm, điểm thực chất.

vuanhanghi

Xe điện
Em cả 2 đứa đều học thực nghiệm cấp 1, em thấy cơ bàn là happy so với số tiền bỏ ra (bao gồm học phí và khoản đầu vào).
Happy ở đây là theo các tiêu chí: gần nhà, môi trương học tập văn minh, thầy cô giáo ko có kiểu lòng vòng với phụ huynh và hầu như ko có sự phân biệt giữa các hs trong lớp.
Quan trọng nhất là bạn cùng lớp ít nhiều được "sàng lọc", rất hiếm gặp trường hợp quậy phá, bỏ học, ngỗ ngược. Các ông con đi học về thấy thích học.
Tuy nhiên: từ năm lớp 3 nên cho đi học thêm các lò khác.
Và cấp 2 e sẽ ko chọn Thực nghiệm

lexus2013

Xe tải
Website
www.ipot.com.vn
EM bổ sung thêm cho cụ tham khảo:
Trong các khối, cấp 2 được đánh giá cao hơn cả.
Ở Cấp 2: Học sinh tại đây được chủ động nhiều hơn các trường công lập khác, học các môn học theo hướng sáng tạo hơn, học sinh sáng tạo hơn các trường công lập, học phí khá rẻ.
Hoạt động thể chất, ngoại khóa nhiều, sau khi kết thúc cấp 2 các bạn trong lớp vẫn kết nối với nhau khá tốt. Giáo viên có trình độ và chăm chút, lo lắng cho các con khá ổn (đây là cảm nhận của lớp con em học sau 4 năm cấp 2)
Chất lượng học khá ổn, tuy nhiên có điều kiện các phụ huynh nên cho con học trường tư, khả năng tư duy và tiếng Anh sẽ tốt hơn.
Kết quả thi vào 10 của trường cũng tương đối tốt.
Cho học sinh ở lại trường bán trú cũng là 1 lợi điểm cho PH, tránh phải đưa đón nhiều.
Nhược điểm: Trường này không phù hợp với các bạn và phụ huynh có tư duy FIX, không mở, con học trường này có xu hướng tự do, phù hợp học các trường tư, hoặc du học, thiếu tính kỷ luật khắt khe nên nếu học ở đây xong vào một số trường công lập thường con có xu hướng nghịch ngợm hơn, thiếu tuân thủ kỷ luật, tự do hơn.\
Em bổ sung thêm: Cơ sở vật chất hiện tốt hơn rất nhiều. Các phòng học cơ bản có ĐH do các lớp trước đã đầu tư. Trường mới xây dựng cơ sở mới và đưa vào sử dụng từ 2020 nên các bạn được học ở phòng học mới rất tốt và hiện đại.

1. Cơ sở vật chất OK, ít lớp, sỹ số lớp không nhiều bằng trường công. Trường có sân bóng đá, sân bóng rổ cho học sinh học trong giờ và ngoại khóa. Đang xây bể bơi.

2. Học sinh cấp 2 vẫn còn học bán trú, nghỉ trưa tại trường.

3. Trải nghiệm học sinh cấp 2:
- Kỷ luật tương đối nghiêm, sao đỏ ghi tên liên tục từ cổng trường (Lỗi đi học chậm giờ, không đeo khăn đỏ, không đội mũ bảo hiểm nếu bố mẹ chở xe máy, không mặc đồng phục, đi dép lê....) :D Sổ đầu bài thường xuyên có tên mấy cô cậu vi phạm :D
- Lớp có ít học sinh giỏi, tương đối học sinh tiên tiến và một ít học sinh trung bình. Cá biệt có lớp có học sinh đúp.
- Trong lớp các bạn lớp trưởng lớp phó, tổ trưởng thường xuyên đánh giá các bạn trong tổ, khen chê rõ ràng vào sổ thi đua. Cuối giờ cô chụp gửi nhóm zalo cho toàn bộ phụ huynh xem. Các con giời ở danh sách chê có chạy lên giời :D
- Cuối tuần có khen các bạn tiến bộ, phần thưởng là gói bim bim hay chai nước ngọt.
- Có nhiều hoạt động ngoại khóa, nhóm, vận động...
4. Nhận xét: Tôi cảm nhận học sinh trường này, cấp 2, mặt bằng chung học sinh có lẽ không cao bằng 1 số trường công lập/ trường chọn.

Chỉnh sửa cuối:

Matxech

Xe container
Em đồng ý với cụ vì em cũng có 2 đứa học trường này.
Con bị khen, chê khá rõ ràng và cuối ngày báo về điện thoại bố mẹ ngay.
Bọn trẻ được phát triển kỹ năng khá ổn, tự tin và dám tranh luận.
Học thì không xuất sắc lắm, muốn giỏi thì học ngoài. Được cái giáo viên ko quá đặt nặng thành tích, lớp con em đứa nào kém cô giao đứa giỏi kèm, điểm thực chất.
Cụ làm e lại nhớ khi con gái học lớp 3 hay 4 ở đây
Có bạn bảo con e kèm bạn ý rồi bố mẹ bạn ý trả tiền. Con về hỏi em e bảo
Con bảo bố mẹ bạn ý đưa đến nhà mình học chứ bố ko đưa con đi được và cũng ko lấy tiền. Chỉ với đk nếu bạn ý lười thì ko dạy nữa luôn

Jamebonds

Xe container
Người ta hỏi cấp 3, các cụ cứ trả lời cấp 1,2😀

Quản Tượng

Xe tăng
có cụ nào có thống kê của quận hà đông không ạ ?