[Funland] Hỏi về Thuế trước bạ giảm 50% ?

lix

Xe hơi
Em là nạn nhân đây, hỏi đứa bạn bên thuế thì bảo khả năng là nữa đầu tháng 6 sẽ có thông tư hướng dẫn . thế là hì hục chiều qua gọi đặt cọc xong.đúng là nghẹn không nói được
Các báo đã lên cả loạt bài về việc này rồi. Các bác lên comment kịch liệt vào, BTC bị chửi um lên là khắc xong ngay.

pisces_hn

Xe container
Nhỡ mà bị trả đũa thuế thì liệu sắp giải cứu món gì các cụ nhỉ.

pisces_hn

Xe container
Dân cứ chờ thuế giảm thì các hãng xe cũng lõm nặng.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em là nạn nhân đây, hỏi đứa bạn bên thuế thì bảo khả năng là nữa đầu tháng 6 sẽ có thông tư hướng dẫn . thế là hì hục chiều qua gọi đặt cọc xong.đúng là nghẹn không nói được
Hài vãi cụ nhỉ. Chiều qua nhà em cũng đi đặt cọc vì trên tivi truyền thông rất rõ ràng nghị định của cp trong đó có phần giảm 50% thuế trước bạ mà còn nói rõ là áp dụng ngay sau khi ký.
Nhưng rất may là em chưa cọc chỉ vì ghét thằng Showroom lên gối mấy triệu và bán hàng kiểu bố đời ( bắt cọc nhưng phát sinh gì thì chỉ trả cọc không đền cọc, chỉ giữu giá bằng mồm thằng nhân viên bán hàng còn mình phải ký hợp đồng với điều khoản phải chấp nhạn giá tăng khi nhà máy tăng giá. Thời hạn giao xe chỉ biết là trong tháng 6 chứ chưa có khoảng ngày cụ thể - ức chế vd . Chấp nhận mua cao chứ không mua kiểu vớ vẩn như vậy). Đúng là may hơn khôn.

Chỉnh sửa cuối:

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế chắc hãng nó hỗ trợ tiền trứoc bạ. Đợt rồi Mercedes nó cũng tặng 100% tiền trước bạ.
Em tìm lại chưa thấy !
Hẳn tờ khai nộp thuế 27 triệu lẻ dấuas đàng hoàng!

Khanh.Uticom

Xe hơi
Phải ĐÚNG QUY TRÌNH, các cụ cứ đợi đi nhé.

Xperia ZZ

Xe tăng
BTC muốn đối đầu cụ thủ àh?

Xperia ZZ

Xe tăng
BTC mún cụ thủ mất mặt àh, em nghi là pv nhét chữ vào mồm lắm ... Em dự chậm nhất là trong tuần sau, còn nếu sớm đc thì sẽ ngay trong tuần này.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Hài vãi cụ nhỉ. Chiều qua nhà em cũng đi đặt cọc vì trên tivi truyền thông rất rõ ràng nghị định của cp trong đó có phần giảm 50% thuế trước bạ mà còn nói rõ là áp dụng ngay sau khi ký.
Nhưng rất may là em chưa cọc chỉ vì ghét thằng Showroom lên gối mấy triệu và bán hàng kiểu bố đời ( bắt cọc nhưng phát sinh gì thì chỉ trả cọc không đền cọc, chỉ giữu giá bằng mồm thằng nhân viên bán hàng còn mình phải ký hợp đồng với điều khoản phải chấp nhạn giá tăng khi nhà máy tăng giá. Thời hạn giao xe chỉ biết là trong tháng 6 chứ chưa có khoảng ngày cụ thể - ức chế vd . Chấp nhận mua cao chứ không mua kiểu vớ vẩn như vậy). Đúng là may hơn khôn.
Đó ko phải Nghị định mà là Nghị quyết cụ à. Nhiều ông vẫn nhầm 2 khái niệm này. NĐ thì mới là văn bản pháp lý và có thể điều chỉnh mức phí lệ phí thuọc thẩm quyền CP. Còn Nghị quyết thì giống như 1 ý tưởng đưa ra để các bộ thực hiện, bằng cách soạn thảo và thông qua văn bản cụ thể có hiệu lực áp dụng như pháp luật.

thecourrier

Xe hơi
Em phải công nhận là kỹ năng thương lượng của bộ tài chính cũng không phải tầm thường. Đặt vào thế này thì anh Vova, anh Hải, anh Công cũng đành phải thò tay sâu hơn vào trong túi