[Funland] Hỏi về Thuế trước bạ giảm 50% ?

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Sale các hãng đều nói qua 1/11 sẽ giảm .Trong of nhiều lãnh đạo và nhà thông thái vậy mà ko có tin gì sao ??
Ngân sách là chính phủ được quốc hội giao phải thu...giảm thì thu sẽ giảm....muốn thu giảm thì quốc hội phải gật....muốn gật thì phải họp chính thức....họp rồi thì thành luật.....thành luật rồi thì chính phủ triển khai.....triển khai thì phải giao cấp dưới làm.....muốn cấp dưới làm đúng thì phải có nghị định, thông tư hướng dẫn....

Bác xem từng ý thứ có ngay và luôn trong 4 ngày được không? & ký họp quốc hội chính thức gần nhất vào ngày nào?

Cũng như sau ngày x....y...z nào đó vậy...cái chính sau là sau khi nào. :))

Nhiều khi mấy thằng cò xe Tầu nó muốn lấy cái doanh thu giảm để tuồn cho đám....gật tay trong .....kêu gào khó khăn & chăn cơ chế thì nó cũng phải bảo xeo khuyên bác như vậy. Chứ mấy thằng đầu bò đấy chỉ biết ăn hoa hồng chứ biết dự là cái chó gì. ;))

Xe trường là chiến trường.....không đơn giản tý nào. =))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Ngân sách là chính phủ được quốc hội giao phải thu...giảm thì thu sẽ giảm....muốn thu giảm thì quốc hội phải gật....muốn gật thì phải họp chính thức....họp rồi thì thành luật.....thành luật rồi thì chính phủ triển khai.....triển khai thì phải giao cấp dưới làm.....muốn cấp dưới làm đúng thì phải có nghị định, thông tư hướng dẫn....

Bác xem từng ý thứ có ngay và luôn trong 4 ngày được không? & ký họp quốc hội chính thức gần nhất vào ngày nào?

Cũng như sau ngày x....y...z nào đó vậy...cái chính sau là sau khi nào. :))

Nhiều khi mấy thằng cò xe Tầu nó muốn lấy cái doanh thu giảm để tuồn cho đám....gật tay trong .....kêu gào khó khăn & chăn cơ chế thì nó cũng phải bảo xeo khuyên bác như vậy. Chứ mấy thằng đầu bò đấy chỉ biết ăn hoa hồng chứ biết dự là cái chó gì. ;))

Xe trường là chiến trường.....không đơn giản tý nào. =))
Đã có đệ trình từ cách đây 3-4 tháng rồi cụ ơi. Và nghe tin vỉa hè thì đã có họp quốc hội phê duyệt các vấn đề thuế má này từ đầu tháng 10 roi. Đợi công bố thôi

mooncafedaddy

Xe tải
Em đang đinh kiếm em xe accent đi che mưa che nắng, sale báo bản at thường 560 lăn bánh còn at đb 605. Các cụ thông thái cho em hỏi:
- Giá đã ổn áp so với thị trg chưa ạ?
- Có nên đợi sang t11 mua ko nhỉ?

Dream Hilux

Xe tăng
Em đang đinh kiếm em xe accent đi che mưa che nắng, sale báo bản at thường 560 lăn bánh còn at đb 605. Các cụ thông thái cho em hỏi:
Đợi được cứ đợi cụ ạ, thường cuối năm thì giá tốt hơn nhưng năm nay cũng có thể không có nhiều xe vì dịch bệnh, em võ đoán thế. Thực hư không biết thế nào

mooncafedaddy

Xe tải
Đợi được cứ đợi cụ ạ, thường cuối năm thì giá tốt hơn nhưng năm nay cũng có thể không có nhiều xe vì dịch bệnh, em võ đoán thế. Thực hư không biết thế nào
Em mua xe lần đầu nên ko có kinh nghiệm. Nhueng sao em thấy bảo gần tết hay bị sale ép giá để lấy xe kịp đi tết nhỉ?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Mua luôn. Đợi sang tháng có thuế thì đăng ký là chuẩn bài bác nhé

Hn15

Xe tải
Cuối năm xe thường tăng chứ bác. Chỉ thuế là có khả năng giảm thôi

xelam1banh

Xe tải
Logic thì sẽ có giảm, nhưng chắc không phải T11 vì còn có vài ngày là hết tháng rồi các cụ ạ.
Vậy sang năm hả cụ, năm ngoái NĐ 70 có hiệu lực 28/6/2020 nên em nghĩ không cố định thời gian chẵn đâu

Dream Hilux

Xe tăng
Vậy sang năm hả cụ, năm ngoái NĐ 70 có hiệu lực 28/6/2020 nên em nghĩ không cố định thời gian chẵn đâu
Không nhé năm nay lại có NĐ 71 có hiệu lực 1/11/2021 đến 31/12/2021 thì sao nhỉ

trungnh

Xe tăng
Em không biết cụ ạ, em phỏng đoán thôi. Showroom cũng bắt đầu thay đổi giọng điệu tư vấn khách hàng rồi. Từ "chắc chắn sẽ giảm thuế từ 1.11, A/C mua xe từ giờ - đợi sang T11 thì đăng ký" sang thành "Thôi cũng không biết chờ đến khi nào vì không có thông tin gì, mình có nhu cầu thì cứ đăng ký luôn vì giá xe khi mua cũng rẻ rồi" :D :D :D

xelam1banh

Xe tải
Em không biết cụ ạ, em phỏng đoán thôi. Showroom cũng bắt đầu thay đổi giọng điệu tư vấn khách hàng rồi. Từ "chắc chắn sẽ giảm thuế từ 1.11, A/C mua xe từ giờ - đợi sang T11 thì đăng ký" sang thành "Thôi cũng không biết chờ đến khi nào vì không có thông tin gì, mình có nhu cầu thì cứ đăng ký luôn vì giá xe khi mua cũng rẻ rồi" :D :D :D
vậy chắc là không giảm rồi vì hãng và sales rất biết sử dụng cơ hội mà

Dream Hilux

Xe tăng
Em cũng nghĩ vậy. Nên sang tuần đợi đến đầu biển đẹp, đi đăng ký luôn cho nhanh :- ))
Em thì đang né mỗi con 49 và 53 là đăng ký, xe thì lấy rồi hoá đơn thì chưa viết