[Funland] Hỏi về thoát vị đĩa đệm

Hà hay hát

Xe tải
cũng phải xem thoát vị đĩa đệm hay bị phồng đĩa đệm hay mòn vẹt đĩa đệm.. nếu BS chỉ định mổ thì cụ lên mổ cho nhẹ nợ. theo em biết tỷ lệ mổ bây giờ là thành công rất cao phải tầm 85% đấy. trước kia hay mổ phanh và phương pháp mổ cũng như tay nghề y đức còn hạn chế lên tỷ lệ liệt giường là 50/50 . giờ họ mổ ngay tại sống lưng lên khá chuẩn . cụ an tâm mà mổ ..đóe sợ đâu . mổ ra BS mới làm gì thì làm . ngại nhất là phải thay đĩa đệm chứ còn lại kg ngán gì hết.. chịch vẫn ngon cụ vẫn play 36 kiểu thỏa mái .. trừ phải thay đĩa đệm thì hơi nhọ
Cháu bị hơi nặng. Giờ đốt L6 nó vẹo hẳn sang một bênthees mới căng

hoviethung

Xe lăn
Cháu trước nằm liệt một thời gian, xong cũng dùng thuốc vs kết hợp nhiều phương pháp, bây giờ đi lại mọi thứ bình thường nhưng lưng nó cứ dám dứt khó chịu cụ ạ
Mình bi đau lần đầu tiên cách đây hơn 10 năm . Ngồi xuống một lúc sau mới đứng lên được. Đi viện nhiều nơi. Ai nói bài gì làm theo bài đó không đỡ. Sau đó dán cao của bà lang ở đường thái thịnh dộp bỏng cả lưng. Đỡ đau một thời gian sau đó đau lại nhưnh nhẹ hơn. Vừa rồi dai dẵng mấy tháng rèn luyện khoing đỡ nên phải nằm viện. Nay về nhà vẫn còn đau chân khó chịu

Hà hay hát

Xe tải
Trước e cũng tê và đoạn mông hay giật giật.
E mua cái máy tăng chiều cao về treo ngược thì hết tê chân, giờ chỉ còn đau ở lưng. Cụ ngâm cứu món đó xem cụ.
Cháu mua cái máy tập của ưng hoàng phúc bán đấy cụ. Kéo dãn rồi thì nắn chỉnh mà nghe chả ăn thua

Sonduong.BMV

Xe container
Các cụ thẩm.

Hà hay hát

Xe tải
QUOTE="Hà hay hát, post: 65067949, member: 818548"]
Cccm có ai đã từng bị thoát vị đĩa đệm mà chữa khỏi k ạ. Cháu chữa đủ kiểu mà vẫn k ăn thua, đc khuyên đi mổ mà tỉ lệ lại 50/50 mà có thành công thì sau mổ cũng chả làm đc gì. Cháu băn khoăn quá,
Em có thể chia sẻ với cụ chút ít về thoát vị đĩa đệm
1> cụ nên khám và xác định thoát vị ở mức nào, đã rách bao xơ thoát nhân nhầy ra chưa, nếu dính trường hợp này thì khá nặng. bản thân em đang dính trường hợp này
2>mức độ thoát, có bị chèn đám rối thần kinh hay ko, có ng bị nặng mất kiểm soát vệ sinh
3> nghe lời khuyên từ BS xin phương án sao cho phù hợp với mình
4> bỏ qua vấn đề y tế xác định sống chung, cải thiện bằng việc tập luyện kéo giãn phần cột sống để có không gian giảm áp lực lên nó
5> các môn mà cụ có thể tập để kéo giãn và là khỏe phân lưng dưới gồm, bơi, zoga,Street Workout & Calisthenics , cá nhân em thì theo môn thứ 3 thấy rất hiệu quả dù nó không thể nào hết và liền lại dc nhưng phải nói là rất khỏe phần lưng, em tập đến nay là 3 năm và tự tin có thể là các động tác khó mà ko cảm thấy đau phần lưng
6> tuyệt đối không nên tập chân quá nặng rễ gây áp lực lên cột sống

fb của em cụ có thể lướt qua, nếu cụ có thắc mắc gì cứ hỏi em có thể chia sẻ với cụ trong quá trình tập của em, chúc cụ mau khỏe
[/QUOTE]
Cháu đu xà và treo kết hợp ngồi máy nắn và kéo dãn cũng đếch thấy hiệu quả bằng gói thuốc 20k

Hà hay hát

Xe tải
Mình bi đau lần đầu tiên cách đây hơn 10 năm . Ngồi xuống một lúc sau mới đứng lên được. Đi viện nhiều nơi. Ai nói bài gì làm theo bài đó không đỡ. Sau đó dán cao của bà lang ở đường thái thịnh dộp bỏng cả lưng. Đỡ đau một thời gian sau đó đau lại nhưnh nhẹ hơn. Vừa rồi dai dẵng mấy tháng rèn luyện khoing đỡ nên phải nằm viện. Nay về nhà vẫn còn đau chân khó chịu
Cháu đang dùng thêm thuốc thảo dược thấy cũng tạm ổn nhưng k biết đc đến khi nào.

Sonduong.BMV

Xe container
“Gặp thầy gặp thuốc “ Thì có hiệu quả. Mua thuốc vớ vẩn tiền mất tật mang.
E dùng 1 đơn của BS kê cho + vật lý trị liệu nên cũng đỡ.
Còn bây giờ uống vài loại thực phẩm chức năng.

Thanhvieng

Đi bộ
Cháu đu xà và treo kết hợp ngồi máy nắn và kéo dãn cũng đếch thấy hiệu quả bằng gói thuốc 20k
[/QUOTE]
kéo giãn là giải pháp tạm thời cụ phải làm sao cho vùng cơ ở khu vực đó nó chắc hơn, dày hơn để nó có thể gánh dc khi cụ làm việc, gói thuốc 20k có lẽ là chống viêm, chống phù nề, và giảm đau, khi hết hơi thuốc thì lại đâu vào đó, nếu cụ chọn can thiệp y tế thì em ko bàn còn về tập luyện thì phải tính theo năm cụ ạ chứ 1 vài ngày hay vài tháng ko ăn thua đâu

Thanhvieng

Đi bộ
lúc trước cách đây 3 năm em có bài hỏi ở đây cụ có thể tham khảo thêm ạ

Hà hay hát

Xe tải
kéo giãn là giải pháp tạm thời cụ phải làm sao cho vùng cơ ở khu vực đó nó chắc hơn, dày hơn để nó có thể gánh dc khi cụ làm việc, gói thuốc 20k có lẽ là chống viêm, chống phù nề, và giảm đau, khi hết hơi thuốc thì lại đâu vào đó, nếu cụ chọn can thiệp y tế thì em ko bàn còn về tập luyện thì phải tính theo năm cụ ạ chứ 1 vài ngày hay vài tháng ko ăn thua đâu
[/QUOTE]
Vâng tại em sử dụng thuốc thấy nó cũng tạm ổn. Từ t3 tới giờ em chưa phải dùng thêm, nhưng đau thì nó vẫn còn, sợ nhất lúc đang đứng mà nằm ra thì ôi hơn tra tấn

Mesocsic

Xe điện
Tây y nội khoa ko ổn thì theo hướng Đông y do Bs trực tiếp thực hiện. Ưu tiên theo cách ko dùng thuốc. Bên em có dịch vụ này tại Nguyễn Xiển. Gi
Cụ ib em xin thông tin nhé
em Đã thư riêng ạ

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cháu mua cái máy tập của ưng hoàng phúc bán đấy cụ. Kéo dãn rồi thì nắn chỉnh mà nghe chả ăn thua

Cái e nhắc đến là cái này cơ cụ.
Ngày nào cũng treo ngược 90 độ như hình cuối.
Nhưng chỉ đỡ và khỏi mỏi mông mỏi đầu gối. Còn đoạn sương cụt vẫn đau mỏi cụ ạ.

xe oto rùa

Xe điện
em 4 năm rồi thoát vị rách bao sơ , chèn vào trùn dễ dây thần kinh , teo nhỏ hai chân , nằm ăn cơm gan nhu ko đi lại được thoát vị l3 ,l4 , l5 , s1 khuyên thật cụ đi bơi hàng ngày , tập đu sà và đi bộ đừng chạy , ko ngồi sổm hạn chế tăng cân , vẫn chịch đều ko vấn đề gì , nó đang đau thì nghỉ ngơi đã đừng cố bệnh nó là vậy

mogan

Xe buýt
Em dạo này đau lưng nhiều, trước đi khám cũng có dấu hiệu. Nghe các cụ bàn mà cũng thấy hoang mang

Sắt Vụn

Xe buýt
Em dạo này đau lưng nhiều, trước đi khám cũng có dấu hiệu. Nghe các cụ bàn mà cũng thấy hoang mang
Đĩa đệm cột sống đúng là ở thắt lưng, nhưng không gây đau lưng cụ ạ; chủ yếu thấy tê, ê mỏi, nhức chân. Nếu đi khám có dấu hiệu thoát vị thì cụ nên tập sớm các bài tập các cụ trên này đã chia sẻ (bơi, kéo xà,...) sẽ rất tốt.

Hà hay hát

Xe tải

Cái e nhắc đến là cái này cơ cụ.
Ngày nào cũng treo ngược 90 độ như hình cuối.
Nhưng chỉ đỡ và khỏi mỏi mông mỏi đầu gối. Còn đoạn sương cụt vẫn đau mỏi cụ ạ.
Cháu trước nó lan xuống mông và chân nhưng giờ nó lại chạy ngược nên phần vai gáy. Cái này cụ mua ở đâu vậy

Hà hay hát

Xe tải
em 4 năm rồi thoát vị rách bao sơ , chèn vào trùn dễ dây thần kinh , teo nhỏ hai chân , nằm ăn cơm gan nhu ko đi lại được thoát vị l3 ,l4 , l5 , s1 khuyên thật cụ đi bơi hàng ngày , tập đu sà và đi bộ đừng chạy , ko ngồi sổm hạn chế tăng cân , vẫn chịch đều ko vấn đề gì , nó đang đau thì nghỉ ngơi đã đừng cố bệnh nó là vậy
Cháu thì ngày nào cũng đu xà khoảng 30p. Nhiều khi cv đau vẫn phải làm cụ ạ.

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cháu trước nó lan xuống mông và chân nhưng giờ nó lại chạy ngược nên phần vai gáy. Cái này cụ mua ở đâu vậy
E mua trên mạng, ko nhớ mua của nhà nào nữa.
Cổ và lưng thì 1 combo mà cụ. Ko thoát dc đâu.
E trao cái này thì đỡ, nhưng bảo khỏi hẳn thì chả thấy khỏi hẳn dx.