Hỏi về thay má phanh 318i

tqtuan

Xe tăng
Xe em hôm nay vừa báo đèn thay má phanh màu vàng (đèn hình tròn có vạch đứt ở 2 bên). Các cụ cho em hỏi là đi cố vài hôm nữa đến cuối tuần mới thay có được không vì mấy hôm nay em bận quá mà vẫn cần xe để đi. Rổ rá thế nào ạ, nghe bảo có 2 loại, hàng chính và phụ. Hình như đã xe đã báo đèn là phải thay cả cảm biến má phanh nữa. Tư vấn gấp cho em với nhá. Cảm ơn các cụ.

tuancb

Xe buýt
bác ơi nó báo là báo vậy thôi bác thoải mãi đi thêm 1 năm nữa cũng chẳng sao? em ở nhà đi xe đạp má phanh mòn hết lòi hai cục sắt ra đi suốt nhưng có sao đâu?

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Xe em hôm nay vừa báo đèn thay má phanh màu vàng (đèn hình tròn có vạch đứt ở 2 bên). Các cụ cho em hỏi là đi cố vài hôm nữa đến cuối tuần mới thay có được không vì mấy hôm nay em bận quá mà vẫn cần xe để đi. Rổ rá thế nào ạ, nghe bảo có 2 loại, hàng chính và phụ. Hình như đã xe đã báo đèn là phải thay cả cảm biến má phanh nữa. Tư vấn gấp cho em với nhá. Cảm ơn các cụ.
xe khi báo đèn má phanh thì nghĩa là má phanh mòn gần hết, bác có thể đi cố thêm mấy hôm nữa cũng chưa vấn đề gì, khi đèn báo nghĩa là cảm biến đã bị hỏng đương nhiên bác phải thay cái mới. tuy nhiên bác phải xem má phanh trước hay má phanh sau mòn hết, hệ thống phanh liên quan trực tiếp tới độ an toàn (nghĩa là tính mạng con người) lên cứ đồ xịn mà phang thôi

crab49

Xe buýt
Chủ thread search trong các bài cũ có thông tin đầy đủ lắm

Cụ đừng lập nhiều thread quá nhé, em thấy cụ lập thread cả trong chi hội mec&bim nữa.

otokso

Xe máy
cụ thay lun đi, có j báo cho e đời xe và số VIN ( hoặc biển số xe) để e chek jup.

ngogiathien

Xe buýt

Huỳnh Tùng

Xe buýt
phải tra cả số VIN và biển số nữa chứ,ko tra nhỡ đâu xe cụ ko có phanh thì thay má phanh thế nào được:D
Sắp có việc phải nhờ cụ đấy nhé. He he.

Cái cảm biến có đắt kg các cụ?
Mỗi xe thường có 2 dây cảm biến bánh trước và sau chéo nhau. Trước đây thay bên AG một dây bánh trước là 400 ngàn. Chỗ nào rẻ hơn các cụ hú một câu cho anh em nhé.:-"

ngogiathien

Xe buýt
Sắp có việc phải nhờ cụ đấy nhé. He he.

Ok.Hôm nào anh rỗi,anh alo cho em,em thì chơi cả ngày nên lúc nào cũng đi được:D
cảm biến má phanh bác ra autopart địa chỉ 462 Minh khai mua,giá khoảng 200n thôi mà bác