[Funland] Hỏi về thang máy Wurttemberg

TheReaper

Xe tải
Vâng cụ, tốc độ lúc kiểm định thì để vậy, sau đó kt đã chỉnh lại còn khoảng 40-45m/ph. Kêu là do mới sd nó chưa ổn định giữa các khớp nối khung và thanh ray. Mỗi lần bảo dưỡng thì căn chỉnh lại đến giờ thì ko còn kêu nữa ạ.
Chúc mừng cụ. Em hơi tiếc, nhà cũng làm nhưng lại chơi bê tông gạch. Chơi full kính thì phê vãi.

boyhanoi724

Xe buýt
Em làm nghề đây, góp ý thật nói liên doanh cho oai chứ bản chất chỉ có 2 loại thang nội và thang nhập, thang nội họ có thể ghép động cơ tủ điện từ “ Hàn” hay “Châu Âu” giá trị nó khác nhau tí chứ đều là từ ô Trung Quốc mông má dập mác cụ ạ, cụ cứ chọn loại nào phổ thông ấy,
Bạn làm nghề mà ko biết mấy hãng chuyên sản xuất động cơ của Ý ( MONTANARI, SICOR...) và của Đức ( Ziehl- Abegg) hay sao mà bảo đều từ ô Trung Quốc.

tmphuongdong

Đi bộ
Website
thangmayphuongdong.com.vn
Thang nào cũng có ưu khuyết riêng. Tùy vào khả năng kinh tế mà chọn thôi

chuseu

Xe hơi
Các cụ ơi cho em hỏi 1 tí. Em đang hỏi bên thang máy thì thấy họ chào 2 loại thang liên doanh, 1 là thang Fuji có máy SX ở Hàn và 2 là thang có máy sản xuất ở Ý tên là Wurttemberg. Loại thứ 2 thì giá cao hơn 1 chút. Em nghe tên loại thứ 2 lạ quá, ko biết có ổn ko. Cụ nào có thông tin cho em xin tí tư vấn ạ, em cảm ơn.
Cụ cứ thử search goole là biết thôi. có thể gõ Wurttemberg lift hay Wurttemberg elevator xem có thông tin hãng ở nước ngoài không? Nếu không có thì chắc là kiểu "công nghệ Đức" hay "công nghệ châu âu"... thôi.

TheReaper

Xe tải
Cụ cứ thử search goole là biết thôi. có thể gõ Wurttemberg lift hay Wurttemberg elevator xem có thông tin hãng ở nước ngoài không? Nếu không có thì chắc là kiểu "công nghệ Đức" hay "công nghệ châu âu"... thôi.
Nếu đã Đức thì Ziehl - Abegg nha. Và nó có 2 mức giá 1 là real, 2 là mác. Còn lại thì... :)) Wurt với chả Wet, catalog của nó em có đầy. Cũng chia sẻ luôn, nếu đã không phải nhập nguyên chiếc thì cứ liên doanh cơ bản mà làm, tiền các bác mua động cơ đắt đỏ đem làm đẹp cabin ấy. Chứ động cơ mác Fuji chạy chẳng có làm sao hết, cũng chẳng cần mác Malay hay Hàn hay Nhật =))