Thảo luận Hỏi về Suzuki Swift

Xecodai

Xe đạp
Thấy có vài cụ đang ngắm nghía cái thớt này, xin tham gia vài ý kiến chả là em mới lên đời tậu em Swift màu đỏ đun, theo cảm nhận của em đến giờ phút này đã được 2 tháng quả thực xứng đáng với 665 củ. Xe nhập khẩu từ anh Japan quả thực đi rất đã, cảm giác lái chắc chắn, tăng tốc êm ái, mượt mà. option vừa đủ theo phong cách của châu âu, đơn giản mà hiệu quả. Về xăng cộ báo cáo các cụ quan liêu là: từ khi mua về em đổ 2 lần, lần đầu 30l, lần hai là 25l tổng cộng hai lần là 55l, em đi được 780km, trong bình vẫn còn, có thể chạy được khoảng 30km nữa. Trong đó em tít về quê (Phútho đi đường 32) 2 chuyến, mỗi chuyến là 210km (105km/lượt), Như vậy là 780 km đường hỗn hợp trong đó 420km đường trường, còn lại là đường nội thành, đi đường bật điều hòa auto full, xe tiêu hao khoảng (55/780 = 7l/100km) các cụ ợ, một chỉ số có thể chấp nhận được nhất là xe đang trong thời gian chạy roda phải không các cụ.

Xecodai

Xe đạp
Tiện thể các cao thủ giúp em vụ đấu thêm còi cho xe. Em mới mua Swift xe nguyên bản chỉ có 1 còi thôi, giờ đấu thêm 1 chiếc nữa cho thành còi đôi. Nhưng hôm ra đấu thêm còi, bác thợ chỉ trích thêm một đường nữa cắm vào còi mới, loại còi của em chỉ có 1 đường + thôi, đường - bắt vào thành xe. nhưng quả thực nghe không hay lăm và giọng còi không ổn định, Thấy nhiều người tư vấn rằng phải lăp rơ le (relay) gì đó thì kêu mới hay, nhưng đọc tham khảo trên in tờ nét thấy mỗi bác hướng dẫn một kiểu, nhờ các bác tư vấn giúp em: Nguyên bản xe này đã có rơ le hay chưa?, cách đấu nào là đúng:
Cách 1: http://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20090508203228AAUgtGm.
Cách 2: http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/202909-Hướng-Dẫn-Cách-câu-Kèn-DENSO-Made-In-JAPAN-(-Kèn-xe-INNOVA-)
Xe em chỉ có một đường dẫn ra còi thôi các bác ợ
Cảm ơn các bác trước nhé.

kaka'

Xe tải
Tiện thể các cao thủ giúp em vụ đấu thêm còi cho xe. Em mới mua Swift xe nguyên bản chỉ có 1 còi thôi, giờ đấu thêm 1 chiếc nữa cho thành còi đôi. Nhưng hôm ra đấu thêm còi, bác thợ chỉ trích thêm một đường nữa cắm vào còi mới, loại còi của em chỉ có 1 đường + thôi, đường - bắt vào thành xe. nhưng quả thực nghe không hay lăm và giọng còi không ổn định, Thấy nhiều người tư vấn rằng phải lăp rơ le (relay) gì đó thì kêu mới hay, nhưng đọc tham khảo trên in tờ nét thấy mỗi bác hướng dẫn một kiểu, nhờ các bác tư vấn giúp em: Nguyên bản xe này đã có rơ le hay chưa?, cách đấu nào là đúng:
Cách 2: http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/202909-Hướng-Dẫn-Cách-câu-KènDENSO-Made-In-JAPAN-(-Kèn-xe-INNOVA-)
Em lắp còn SÊN có cần đấu j đâu bác!

anhtho

Xe ngựa
Swift có bản MT không các cụ ?

minh0075

Xe điện
Swift có bản MT không các cụ ?
Đời 2008 dạo trước thì có- và có bác nói đã phi lên đến 170, hic. Đời mới này thì ko, em tìm vì có là em mua MT, ko có nên mới phải mua AT.

viper

Xe hơi
Swift được ngân hàng hỗ trợ 70% giá trị vay (trên giá niêm yết) đấy cụ ạ.Nhưng nếu mua trả góp,cụ nên để ý chính xác biên độ lãi suất hoặc lãi suất chính thức sẽ áp nhé.

Dự kiến xe lắp ráp dưới dạng CKD sẽ được bán chính thức trong tháng 1 này cụ ạ.Nhưng em chưa có thông tin chính xác là đến thời điểm nào có thể giao đến tay khách hàng,vì sẽ có xe demo trước.
Khi nào có thì cụ ới em nhé

anhtho

Xe ngựa
Đời 2008 dạo trước thì có- và có bác nói đã phi lên đến 170, hic. Đời mới này thì ko, em tìm vì có là em mua MT, ko có nên mới phải mua AT.
Thế hả cụ. Em rất thích dáng em Swift này, nhưng lại thích MT nên thôi.

TiTiT

Xe hơi
Cách 2: http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/202909-Hướng-Dẫn-Cách-câu-Kèn-DENSO-Made-In-JAPAN-(-Kèn-xe-INNOVA-)
1 đường còi cụ nói là dây +, còn dây - bắt thẳng vào thân xe. Giờ muốn lắp còi đôi mà có 2 cực thì cũng đơn giản là lấy nguồn + từ 1 sợi có sẵn, còn cực - thì lấy dây bắt thẳng vào thân xe là đc. Nếu ko muốn laqngf nhằng thì bắt 2 còi cùng 1 chỗ, hướng 2 cái loa của còi về 2 phía khác nhau là đc

minh0075

Xe điện
Thế hả cụ. Em rất thích dáng em Swift này, nhưng lại thích MT nên thôi.
E cũng thích MT, nhưng ko phải là lý do chính để mua hay ko.
Nhưng rõ ràng An nam mình ăn chơi hơn cả Tây lông, ko riêng gì Swift, rất nhiều loại xe ko bao h nhập MT về.
Hầu hêt là MT:
http://www.ebay.co.uk/sch/i.html?_odkw=suzuki+swift&_osacat=9801&_from=R40&_trksid=p2045573.m570.l1311.R5.TR10.TRC0.A0.Xsuzuki+swift+20&_nkw=suzuki+swift+2013&_sacat=9801

Mốc xì xịt

Xe đạp
Gấu nhà mới có bằng, em cũng đang định sắm cho gấu xe này!

kicker06

Xe hơi
Bác qua ông Vinh đầu Hàng Tre, mua đôi cò sên của Đức giá 500k đấu nhanh vèo bác ạ, ko chế cháo gì đâu, e mới lắp hôm rồi nghe khác hẳn

bavaria

Xe buýt
Bác qua ông Vinh đầu Hàng Tre, mua đôi cò sên của Đức giá 500k đấu nhanh vèo bác ạ, ko chế cháo gì đâu, e mới lắp hôm rồi nghe khác hẳn
Chính xác là Swift chỉ có còi đĩa đơn.
Các cụ nâng cấp còi sên có thể qua đại lý chính hãng của Denso tại Nguyễn Công Trứ là chuẩn ạ.

DangRua_I30

Xe máy
Đôi lời cảm nhận về con xe mini này.
E đi qua đây là đời xe thứ tư và ra tết sẽ thêm em ranger wildtrak nữa ... 2 đời trước e chạy 1 forte và 1 sportage LMT tất cả đều đập thùng hết ạ. E chỉ muốn nhấn mạnh 1 điều là không phải lần đầu mua xe mà nói hay về con xe nào cả.
Cái được của xe này thì nhiều hơn là không được. Em sẽ nói cái ưu điểm trước và nhược điểm sau
Ưu điểm:
Sau khi mua xe và chạy được khoảng 1 tuần.. Xe e chạy đc 1100km rồi
Đường ngày tết nội thành Hn
Đường Thái Nguyên - HN
Đường Hn <---> Yên Bái
Cảm nhận đầu tiên là tiết kiệm nhiên liệu
E không đo bằng công như các bác mà e đổ đầy bình chạy đến dưới E thì con số e đo được như sau
Đường trường HN - YB e chạy khoảng 4l8 > 5l
Đường nội thành ( e hay chạy lúc giờ chưa tắc ) 6l - 7l
- âm thanh ngang hoặc hay hơn forte
Và điều quan trọng nhất và e yêu con xe này nhất chính là hệ thống trống lật EDB . E chạy YB ôm cua tay áo toàn 60-70 người ngồi phụ văng không đáng kể , trong khi con sportage của e chạy thế người đổ như cây chuối ( camry xuất Mỹ cũng không có EDB này... Đây là hệ thống tiền ít vẫn được hít hàng thơm )
Hệ thống giảm sóc mềm hơn xe hàn rất nhiều mang lại cảm giác êm ái
E chạy cả cao tốc thăng Long lên 120km/h tay lái chắc và xe cực đầm.. ( ngoài sức tưởng tượng của e với dòng 1.4)
Có lẽ quá đủ với 1 con xe mini thế này..
Nhược điểm em nó
Thanh A bị to làm giảm tầm nhìn
Hệ thống đèn pha cos dùng chung giống kiểu projecter nên tầm nhìn chạy đêm hạn chế quá nhiều... Chạy đường quốc lộ 32 không đèn đường cứ dương pha lên thì không thấy mặt đất mà để cos thì tầm nhìn bị quá gần ( nếu có lỗi về đèn thì các bác đăng kiểm đã thịt luôn rồi )
Hệ thống hộp số : chạy trong phố thi thoảng số nhảy không được mượt ( có thể do em nhả ga ở chấp chới vòng tua sang số hoặc do xe mới )
Tiếng máy đi ở số thấp hơi bị dội vào buồng lái ( cái này e không rõ lắm e chỉ dóng từ con sportage của e sang con này thôi )
Đôi điều cảm nhận ở xe mới như vậy ạ. E có chạy yaris với fiesta rồi... Phải nói cùng phân khúc có lẽ em swift này có thua kém chỉ thua kém mấy em xe châu âu thôi ạ...
Nói chung với e nó ngoài sự tưởng tượng của mình về chiếc xe mini ken sun này...

troc9696

Xe tăng
Đôi lời cảm nhận về con xe mini này.
E đi qua đây là đời xe thứ tư và ra tết sẽ thêm em ranger wildtrak nữa ... 2 đời trước e chạy 1 forte và 1 sportage LMT tất cả đều đập thùng hết ạ. E chỉ muốn nhấn mạnh 1 điều là không phải lần đầu mua xe mà nói hay về con xe nào cả.
Cái được của xe này thì nhiều hơn là không được. Em sẽ nói cái ưu điểm trước và nhược điểm sau
Ưu điểm:
Sau khi mua xe và chạy được khoảng 1 tuần.. Xe e chạy đc 1100km rồi
Đường ngày tết nội thành Hn
Đường Thái Nguyên - HN
Đường Hn <---> Yên Bái
Cảm nhận đầu tiên là tiết kiệm nhiên liệu
E không đo bằng công như các bác mà e đổ đầy bình chạy đến dưới E thì con số e đo được như sau
Đường trường HN - YB e chạy khoảng 4l8 > 5l
Đường nội thành ( e hay chạy lúc giờ chưa tắc ) 6l - 7l
- âm thanh ngang hoặc hay hơn forte
Và điều quan trọng nhất và e yêu con xe này nhất chính là hệ thống trống lật EDB . E chạy YB ôm cua tay áo toàn 60-70 người ngồi phụ văng không đáng kể , trong khi con sportage của e chạy thế người đổ như cây chuối ( camry xuất Mỹ cũng không có EDB này... Đây là hệ thống tiền ít vẫn được hít hàng thơm )
Hệ thống giảm sóc mềm hơn xe hàn rất nhiều mang lại cảm giác êm ái
E chạy cả cao tốc thăng Long lên 120km/h tay lái chắc và xe cực đầm.. ( ngoài sức tưởng tượng của e với dòng 1.4)
Có lẽ quá đủ với 1 con xe mini thế này..
Nhược điểm em nó
Thanh A bị to làm giảm tầm nhìn
Hệ thống đèn pha cos dùng chung giống kiểu projecter nên tầm nhìn chạy đêm hạn chế quá nhiều... Chạy đường quốc lộ 32 không đèn đường cứ dương pha lên thì không thấy mặt đất mà để cos thì tầm nhìn bị quá gần ( nếu có lỗi về đèn thì các bác đăng kiểm đã thịt luôn rồi )
Hệ thống hộp số : chạy trong phố thi thoảng số nhảy không được mượt ( có thể do em nhả ga ở chấp chới vòng tua sang số hoặc do xe mới )
Tiếng máy đi ở số thấp hơi bị dội vào buồng lái ( cái này e không rõ lắm e chỉ dóng từ con sportage của e sang con này thôi )
Đôi điều cảm nhận ở xe mới như vậy ạ. E có chạy yaris với fiesta rồi... Phải nói cùng phân khúc có lẽ em swift này có thua kém chỉ thua kém mấy em xe châu âu thôi ạ...
Nói chung với e nó ngoài sự tưởng tượng của mình về chiếc xe mini ken sun này...
Cụ thêm sub mbq dưới ghế nữa thì chuẩn ối giời ơi lun.e đi đc vạn rưỡi thấy đúng là lành,so vs tiền và mấy e con cóc cùng loại thì ít con cóc nào hơn đc

lecce42

Xe đạp
Đường nội thành HN thì em thấy đồng hồ compte lúc nào cũng báo 6,8 đến 7l/100km. Chẳng biết đồng hồ đo có đúng không nữa, dưng mà thấy thoải mái tâm lý.
Bật đèn pha em nghĩ phải bật luôn cả hai đèn gầm nữa thì đỡ hơn ạ, nhưng chạy nhanh, đường tối thì cảm giac là chưa đủ sáng.
Cách âm em nghĩ cũng ổn, tuy nhiên ở bên otosaigon có bác làm thêm cách âm cánh cửa, vì thấy bóc ra có mỗi màng nilon mỏng dính. Không biết các bác nhà ta thấy thế nào? Có tác dụng nhiều không ạ?

DangRua_I30

Xe máy
E nghĩ với con cóc này chẳng cần cầu kì chuyện cách âm quá đâu... Vì nó quá ngon rồi bác ạ... E chỉ đau đáu vụ đèn đóm thôi... Hôm chạy đêm mà căng cả mắt...
Còn chuyện chạy đường trường thì tuyệt vời... Thêm ít muzic vào là êm ro... Trong phố thì cảm nhận tiếng máy rõ ở số thấp...
Bác nào không tin cứ lái thử em nó lên cao tốc thăng long vít cho tin lời e nói...

minh0075

Xe điện
Ở Cầu Giấy em thấy có bác độ xê nông mà, con xe chạy thử em thấy cũng độ.