Hỏi về Sun Square 21 Lê Đức Thọ

lenguyen210

Xe tải
Các cụ thông thái có thông tin gì về chất lượng, thời gian bàn giao của dự án này ko ạ? Em tham khảo thấy thiết kế hợp lý, mật độ thấp nên cũng ưng ưng rồi. Lần đầu mua nhà nên vất vả quá ạ :(

darkmanhvn

Xe tải
Có cụ SM3PE đang muốn bán đấy cụ. Hình như sắp giao nhà

thuhien212

Xe máy
Các cụ thông thái có thông tin gì về chất lượng, thời gian bàn giao của dự án này ko ạ? Em tham khảo thấy thiết kế hợp lý, mật độ thấp nên cũng ưng ưng rồi. Lần đầu mua nhà nên vất vả quá ạ :(
Sun này bị chậm tiến độ bán mãi không hết cụ ạ. mãi mới chật bàn giao cho khách

hdbanktayhanoi

Xe máy
mình thích thì mình mua thôi :)) boss e cũng mua ở đây. HDBank tài trợ nên cũng yên tâm

thuhien212

Xe máy
Em biết vụ này ạ, ảnh hưởng của sóng 2011 nên ngưng luôn. Em thích dự án này vì mật độ thấp, nhiều mặt thoáng.
Được cái bây giờ cụ mua thi về ở luôn cũng được, giá thì bg cũng tầm 34-35. Bên đó thì vẫn còn hàng CĐT bán thì fai

lenguyen210

Xe tải
Được cái bây giờ cụ mua thi về ở luôn cũng được, giá thì bg cũng tầm 34-35. Bên đó thì vẫn còn hàng CĐT bán thì fai
Em vừa qua xem nhà mẫu, giá chỉ 28-30 thôi. Tuy nhiên hơi ái ngại về tiến độ, chẳng thấy mấy công nhân làm.

thuhien212

Xe máy
cụ thử hỏi bên sales xem giấy tờ bảo lãnh ngân hàng các thứ, bàn giao chậm phạt lãi thế nào,.... em cứ tưởng bên đó vào ở rồi cơ

BMW.de

Xe hơi
Em vừa qua xem nhà mẫu, giá chỉ 28-30 thôi. Tuy nhiên hơi ái ngại về tiến độ, chẳng thấy mấy công nhân làm.
Giá rẻ thế cụ? Giá đã bao gồm VAT chưa? Giá tính theo diện tích tim tường hay thông thủy?
Em mua ở đây từ đợt mở bán lần 2, cách đây gần 2 năm giá tính theo diện tích thông thủy, gồm VAT + 2% phí bảo trì là 33,4 tr/m2. Hôm trước tết ra xem mở bán lần 5 thì thấy giá căn hộ vẫn không thay đổi nhiều, trừ một số căn tầng thấp, căn A3, A5 được triết khấu nhiều. Trước tết gặp 1 bác mua căn A8 tầng 10 nói là mua với giá 36tr/m2.

Không hiểu chủ đầu tư có vấn đề gì không mà tiến độ chậm hơn rùa bò. Có mỗi phần thân công trình mà làm gần 2 năm rồi chưa xong, trong khi FLC Complex làm từ móng, hầm mà đã bàn giao cho dân về ở rồi. Từ tháng 1/2016 đến nay công trình luôn trong tình trạng làm cầm chừng, lèo tèo vài tốp công nhân bơi trong đại công trường. Trước tết chủ đầu tư kêu cuối năm khó huy động công nhân, hứa ra tết sẽ tăng cường công nhân để đẩy nhanh tiến độ. Nhưng hiện nay cũng sắp hết tháng riêng nhưng thấy công trường vẫn như mọi khi, lèo tèo một vài bóng người, thong thả vừa làm vừa chơi. Theo hợp đồng là quý IV năm 2016 bàn giao căn hộ nhưng nếu tình trạng này tiếp diễn chắc phải đến quý IV năm 2017 thì mới nghiệm thu công trình và bàn giao cho dân được.

SM3PE

Xe buýt
Giá này là giá trước thuế đấy ạ, tuỳ vị trí căn đẹp hay xấu mà giá thay đổi theo, cụ BMW.de bảo căn A8 giao dịch trên thị trường hiện nay với giá 36tr/m2 là chính xác giá đã bao gồm thuế phí rồi. Chính em cũng mua căn A8 đợt mở bán lần 2, cách đây gần 2 năm ( giá gốc tim tường chưa VAT là 28,2tr/m2 ) nếu tính theo diện tích thông thủy, gồm VAT + 2% phí bảo trì là 33,4 tr/m2.

lenguyen210

Xe tải
Giá rẻ thế cụ? Giá đã bao gồm VAT chưa? Giá tính theo diện tích tim tường hay thông thủy?
Em mua ở đây từ đợt mở bán lần 2, cách đây gần 2 năm giá tính theo diện tích thông thủy, gồm VAT + 2% phí bảo trì là 33,4 tr/m2. Hôm trước tết ra xem mở bán lần 5 thì thấy giá căn hộ vẫn không thay đổi nhiều, trừ một số căn tầng thấp, căn A3, A5 được triết khấu nhiều. Trước tết gặp 1 bác mua căn A8 tầng 10 nói là mua với giá 36tr/m2.

Không hiểu chủ đầu tư có vấn đề gì không mà tiến độ chậm hơn rùa bò. Có mỗi phần thân công trình mà làm gần 2 năm rồi chưa xong, trong khi FLC Complex làm từ móng, hầm mà đã bàn giao cho dân về ở rồi. Từ tháng 1/2016 đến nay công trình luôn trong tình trạng làm cầm chừng, lèo tèo vài tốp công nhân bơi trong đại công trường. Trước tết chủ đầu tư kêu cuối năm khó huy động công nhân, hứa ra tết sẽ tăng cường công nhân để đẩy nhanh tiến độ. Nhưng hiện nay cũng sắp hết tháng riêng nhưng thấy công trường vẫn như mọi khi, lèo tèo một vài bóng người, thong thả vừa làm vừa chơi. Theo hợp đồng là quý IV năm 2016 bàn giao căn hộ nhưng nếu tình trạng này tiếp diễn chắc phải đến quý IV năm 2017 thì mới nghiệm thu công trình và bàn giao cho dân được.
Em thích bên này vì thoáng, nhưng hôm nay xem xong cũng ái ngại. Bên chu đầu tư dẫn đi xem căn 86m đang hoàn thiện thì công nhân phóng uế đầy trong nhà, ám ảnh đến tận h.

lenguyen210

Xe tải
Giá này là giá trước thuế đấy ạ, tuỳ vị trí căn đẹp hay xấu mà giá thay đổi theo, cụ BMW.de bảo căn A8 giao dịch trên thị trường hiện nay với giá 36tr/m2 là chính xác giá đã bao gồm thuế phí rồi. Chính em cũng mua căn A8 đợt mở bán lần 2, cách đây gần 2 năm ( giá gốc tim tường chưa VAT là 28,2tr/m2 ) nếu tính theo diện tích thông thủy, gồm VAT + 2% phí bảo trì là 33,4 tr/m2.
Chưa vat ạ, em nghĩ đợi chủ đầu tư hoàn thiện nhà rồi quyết cũng ko vội, chênh ít tiền nhưng an tâm hơn. Như đợt rồi bên Home city ầm ĩ cả lên.

BMW.de

Xe hơi
Cụ mua căn A8 tầng bao nhiêu vậy? A8 là căn hoa hậu của dự án rồi. Căn này cũng đã bán hết từ lâu, trong đó có nhiều người là cổ đông của chủ đầu tư, lãnh đạo công ty Thăng Long UDIC mua. Bây giờ muốn mua căn A8 chỉ có giao dịch lại. Trước tết có 2 căn A8 là tầng 10 và tầng 25 bán. Căn A8 tầng 10 là của anh Trung giám đôc cty Thăng Long UDIC bán lại sau khi đổi được căn A8 tầng 28.

Em thích bên này vì thoáng, nhưng hôm nay xem xong cũng ái ngại. Bên chu đầu tư dẫn đi xem căn 86m đang hoàn thiện thì công nhân phóng uế đầy trong nhà, ám ảnh đến tận h.
Em cũng thích bên này vị trí, số lượng căn hộ một sàn ít, số lượng thang máy nhiều. Các căn hộ thoáng, bên toà B căn nào cũng có mặt tiền 13 đến hơn 14 m, sâu vào trong chỉ 6 đến 8 m nên rất thoáng.

Tình trạng công nhân phóng uế bừa bãi thì công trường nào cũng có cụ ạ. Không tránh được.

Chưa vat ạ, em nghĩ đợi chủ đầu tư hoàn thiện nhà rồi quyết cũng ko vội, chênh ít tiền nhưng an tâm hơn. Như đợt rồi bên Home city ầm ĩ cả lên.
Bây giờ giá nhà cũng chẳng tăng được đâu. Cụ chưa có nhu cầu ở gấp thì cứ nén tiền vào ngân hàng lấy ít lãi đến khi nào bàn giao thì mua cho đỡ đau đầu về tiến độ.

Trước em cũng định mua Home City nhưng lại chuyển sang mua Sun Square vì gần nhà ông bà. Cũng hy vọng là sau này dịch vụ bên Sun Square sau này chấp nhận được vì cũng có nhiều người là nhân viên cty Thăng Long UDIC và người thân của họ sẽ ở đây như a Trung GĐ, bố mẹ a Trung, em vợ bác Đệ chủ tịch, e Lan trưởng phòng kinh doanh,...

Hôm gặp mặt đầu xuân Đinh Dậu, thấy bác Đệ chủ tịch phát biểu là mong muốn tạo ra một môi trường sống văn minh, hiện đại, nhân văn cho cư dân Sun Square như hệ thống quản lý đỗ xe thông minh, nhân viên bảo vệ thân thiện cúi chào khi gặp cư dân và khách như mấy chú Lotte, thẻ từ thang máy, khách đến chơi thì phải được chủ hộ đồng ý mới được lên,...nhưng mức giá phí dịch vụ hợp lý, sẽ không cao như Vingroup.

SM3PE

Xe buýt
Cụ mua căn A8 tầng bao nhiêu vậy? A8 là căn hoa hậu của dự án rồi. Căn này cũng đã bán hết từ lâu, trong đó có nhiều người là cổ đông của chủ đầu tư, lãnh đạo công ty Thăng Long UDIC mua. Bây giờ muốn mua căn A8 chỉ có giao dịch lại. Trước tết có 2 căn A8 là tầng 10 và tầng 25 bán. Căn A8 tầng 10 là của anh Trung giám đôc cty Thăng Long UDIC bán lại sau khi đổi được căn A8 tầng 28.
Em mua căn A8 tầng 5 cụ ạ, mở bán lần 1 chưa có căn này còn ai muốn mua đều phải đặt trước đến khi mở bán lần 2 là đã hết luôn rồi. Khi mua được em cũng tâm đắc lắm vì xét về mặt kỹ thuật và cả tâm linh nữa thì đạt đến 80% rồi, ngồi tính tính toán lại phương vị của cửa và cách bố trí nội thất rồi vẽ lại nhờ bên thi công chỉnh sửa theo ý mình. Tiếc là chủ đầu tư không bàn giao kịp tiến độ trong quý 4/2016 nên khi nhận được suất ưu đãi ở dự án khác lại ở được ngay và sau khi xem lại thiết kế căn hộ thấy có thể chỉnh sửa theo ý được nên em lấy luôn sửa xong về ở trước tết rồi, giờ đang thừa căn A8 đây cụ :D .

SM3PE

Xe buýt
Em mới đi qua dự án Sun Square 21 Lê Đức Thọ, tình hình là toà A hoàn thiện theo kiểu cuốn chiếu từ trên xuống dưới giờ cũng sắp xong rồi ạ.

BG25

Xe điện
Trên này có cụ bán căn 157m MD complex hoàn thiện rồi, gắn tường để lại, sổ đỏ rồi, giá 5 tỏi mà mãi chưa trôi.

dream 2

Xe buýt
Em comment vài câu cho cụ chủ.
Theo em biết Mr D cụ nào nói ở trên, thì là dân kiến xây dựng, xin được dự án này.
Tự làm tự xây, nói chung tình hình tài chính yếu, cách đây hai năm 2014 em vào khảo sát ngâm cứu, đến bây giờ vẫn chưa xong
Còn bao giờ xong thì cũng khó mà trả lời

nguyen hung 1122

Đi bộ
em ở đấy 1 năm thấy cái dự án đó mãi ko thấy bàn giao, mà ở dự án đó sử dụng có 50 năm. cụ xem cái HD mon với Goldmarkcity ý quần thể đẹp hơn mà. cụ muốn hỏi gì cứ pm em

kuty_dzai

Xe hơi
Cái này k bán đc, còn nhiều hàng nên tiến độ chậm lắm các cụ ạ. Tài chính yếu nên xây chậm là đúng rùi. Mà theo thiết kế là chống động đất nên căn hộ có nhiều tường và ít cửa thoáng. Đc cái là giá sẽ loanh quanh thế này thôi nên các cụ cứ yên tâm. :D

phuvuong41

Xe hơi
em này nhớ năm 2014-15 treo khẩu hiệu ghê lắm mà 2 năm rồi chưa thấy ai vào ở các cụ à