Hỏi về số điện thoại khẩn cấp 113???

butchikim

Xe ba gác
tausuot nói:
1 lần em chứng kiến đám thanh niên cầm dao đuổi nhau trong cái ngõ gì chỗ Cầu Giấy, vội gọi 113 thì người trực cứ hỏi đi hỏi lại xem ở phường nào. Em chỉ đi ngang qua đó, có phải dân địa phương đâu mà biết phường nào. Chán
Ơ thế cụ nói thế bỗ nó chả biết đâu mà ra, cụ phải chỉ cho nó địa chỉ chớ... Đặt địa vị cụ nghe đt bạn bảo ra ngõ gì Cầu Giấy thì cụ làm gì...xách xe phi ngay ra đường à....

Cahtra2008

Xe tăng
113 là phản ứng nhanh
Còn sau khi xảy ra rồi thì 113 vô tác dụng.
113 vô tác dụng

xe beet

Xe buýt
chết, kiểu này lần sau gọi 113 phải khai vống lên để các anh đến mất, kiểu như có vụ XXX thì phải gọi là có vụ đâm nhau, nạn nhân đang bị hung thủ lầy dùi đâm vào bụng. :69::69::69::69:

muadem

Xe cút kít
Em bị một lần ở chỗ trạm vé Hòa Lạc cũ, gọi 113 hết cả pin nó cứ bẩu gọi huyện, huyện bảo xã, xã lại bảo chờ. Cuối cùng là em bị táng vỡ kính lái :(
May có BH :P
Từ đó đến giờ em chả dám dạy con em 113 là cái gì nữa :((

Bóng Chày

Xe lừa
Túm lại là đã có cụ nào gọi được 113 bảo vệ mình chưa thì cho anh em kinh nghiệm với. Nói thế thôi chứ khi xẩy ra chuyện vẫn phải báo cảnh chứ???
Hay là 113 có thêm số di động để gặp tình huốn khẩn cấp có thể nhắn tin - khi không thể gọi điện như trường hợp bị bắt cóc tổng tiền dưới đây:

"Sau khi bắt cóc được người, nhóm gây án đưa nạn nhân đến giam giữ tại căn nhà số 21 ở Quảng An, Tây Hồ, Hà Nội nằm trên địa bàn của phường Quảng An trong nhiều giờ đồng hồ.
Thế nhưng, đối tượng này không ngờ, trong quá trình giam giữ con tin, nạn nhân dùng điện thoại di động để báo tin cho tòa soạn. Sau đó, người phụ nữ đã được giải cứu."

Link đây ạ:http://vietnamnet.vn/vn/tin-nhanh/43601/giai-cuu-con-tin-tu-cuoc-dien-thoai-bi-an.html

Túm lại là em lại đi học bơi đây. Bơi từ Hải phòng sang HK hết bao lâu các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

binh.bich

Xe buýt
Dẹp! Dẹp! Dẹp ngay 113 nếu cứ trong tình trạng như thế này...., em là em họ của anh Quan g đây ạ :-ss

sonph

Xe hơi
Có lần em cũng bị 1 thằng nghiện cà khịa, 3 anh em em nện cho nó một trận, sau đó vào nhà đóng cửa lại, nó gọi đồng bọn đến đập phá cửa đòi đánh, lúc đấy là 11h đêm, em cũng hơi hoảng nên gọi 113, may mà bọn nó đập phá một lúc rồi bỏ đi vì 113 không bao giờ đến cả.

tausuot

Xe buýt
Ơ thế cụ nói thế bỗ nó chả biết đâu mà ra, cụ phải chỉ cho nó địa chỉ chớ... Đặt địa vị cụ nghe đt bạn bảo ra ngõ gì Cầu Giấy thì cụ làm gì...xách xe phi ngay ra đường à....
Ngõ gì gì là vì bây giờ em không nhớ, chứ lúc đấy có đọc tên đàng hoàng rồi, chỉ ko biết thuộc phường nào thôi

SPL

Xe container
Có lần em bị 4B húc vào đuôi vỡ đuôi 2B của vợ chồng em ở Thái Thịnh, chúng nó bảo đường đang tắc lên 110 Thái Thịnh giải quyết. Vừa đến nơi cửa xịch mở tầm 5 chú mặt đỏ gấc định ăn thua với em, thằng lái xe túm cổ em đấm, em né được hô hoán ầm lên, cả bọn BV tòa nhà đó cũng định ra đánh hôi. Sau đó em gọi 113, lúc sau có 2 chú xxx phường đến, một chú mặc cảnh phục, 1 chú mặc thường phục. Hai chú không đưa thẻ mà giới thiệu mồm thôi, bảo thôi thanh niên bỏ qua, em bảo không vấn đề gì nhưng uống rượu, đâm xe vào người khác lại còn giở thói côn đồ là không xong. Trước lúc đó chúng nó đã đánh xe vào trong rồi lái xe trốn tiệt, rồi mấy thằng nữa chạy ra bênh bọn lái xe. Lúc sau lại 1 bán tải đến, có 4 chú xxx nữa đến, chúng nó đòi kiểm tra giấy tờ xe em, may mà xe em mới mua nên giấy tờ đầy đủ, em với gấu yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn lái xe. Bọn trong xe cãi cùn bảo không đánh này nọ, dọa vợ em bảo nói láo đòi tát, vợ em bảo đây có CA đây, mày tát đi. Đến lúc vợ em lấy đt gọi cho ông bạn hàng, xin số ông Cục trưởng gì đó nhà ngay Thái Thịnh thì thằng xxx phường mặc thường phục bảo quay phim hả, đòi tát. Em bảo ông là CA hay là dân, nếu là dân thì biến ra kia, tôi không nói chuyện, còn nếu là CA thì ông định đánh người hả, nó vội nói tôi không phải CA rồi cun cút ra chỗ khác. Lúc gọi được cho ông Cục trưởng kia thì ông ấy bảo CA đến chưa, ai đang giải quyết ở đó, vợ em đọc luôn tên thằng cha xxx già đang đứng trước mặt thế là chúng nó biết không ăn được rồi, lôi mấy thằng trên xe vào trong to nhỏ. Lúc sau thằng đó đi ra xin lỗi, xin bỏ qua cho chúng nó, em đoán là bọn xxx bảo thôi ra xin lỗi đi, chúng nó gọi sếp lớn rồi, chắc cũng cầm tiền của bọn trên xe nữa, em đoán ít cũng phải 1tr vì những 6 thằng xxx đến kia mà. Sau khi bọn nó xin lỗi thì vợ chồng em bỏ qua rồi lên xe đi về. Em gọi 113 thì chúng nó hỏi đang ở đâu rồi tự gọi cho trực ban phường địa bàn đến chứ nó có cho số cũng chịu, ai gọi được CA phường, gì thì cũng phải sếp chúng nó gọi ra chúng nó mới nghe.

Bóng Chày

Xe lừa
Như thế là cụ vẫn có chính quyền bảo vệ cụ!!!
Chúng em dân đen làm sao quen "Cục trưởng" để gọi, chỉ biết báo cảnh thôi. Chúng em đi làm cong ***, đổ mồ hôi nộp thuế nuôi chúng nó mà. Phải bấu víu vào công quyền chứ biết làm sao.
Cụ có cao kiến chỉ giáo cho em với?

SPL nói:
Có lần em bị 4B húc vào đuôi vỡ đuôi 2B của vợ chồng em ở Thái Thịnh, chúng nó bảo đường đang tắc lên 110 Thái Thịnh giải quyết. Vừa đến nơi cửa xịch mở tầm 5 chú mặt đỏ gấc định ăn thua với em, thằng lái xe túm cổ em đấm, em né được hô hoán ầm lên, cả bọn BV tòa nhà đó cũng định ra đánh hôi. Sau đó em gọi 113, lúc sau có 2 chú xxx phường đến, một chú mặc cảnh phục, 1 chú mặc thường phục. Hai chú không đưa thẻ mà giới thiệu mồm thôi, bảo thôi thanh niên bỏ qua, em bảo không vấn đề gì nhưng uống rượu, đâm xe vào người khác lại còn giở thói côn đồ là không xong. Trước lúc đó chúng nó đã đánh xe vào trong rồi lái xe trốn tiệt, rồi mấy thằng nữa chạy ra bênh bọn lái xe. Lúc sau lại 1 bán tải đến, có 4 chú xxx nữa đến, chúng nó đòi kiểm tra giấy tờ xe em, may mà xe em mới mua nên giấy tờ đầy đủ, em với gấu yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn lái xe. Bọn trong xe cãi cùn bảo không đánh này nọ, dọa vợ em bảo nói láo đòi tát, vợ em bảo đây có CA đây, mày tát đi. Đến lúc vợ em lấy đt gọi cho ông bạn hàng, xin số ông Cục trưởng gì đó nhà ngay Thái Thịnh thì thằng xxx phường mặc thường phục bảo quay phim hả, đòi tát. Em bảo ông là CA hay là dân, nếu là dân thì biến ra kia, tôi không nói chuyện, còn nếu là CA thì ông định đánh người hả, nó vội nói tôi không phải CA rồi cun cút ra chỗ khác. Lúc gọi được cho ông Cục trưởng kia thì ông ấy bảo CA đến chưa, ai đang giải quyết ở đó, vợ em đọc luôn tên thằng cha xxx già đang đứng trước mặt thế là chúng nó biết không ăn được rồi, lôi mấy thằng trên xe vào trong to nhỏ. Lúc sau thằng đó đi ra xin lỗi, xin bỏ qua cho chúng nó, em đoán là bọn xxx bảo thôi ra xin lỗi đi, chúng nó gọi sếp lớn rồi, chắc cũng cầm tiền của bọn trên xe nữa, em đoán ít cũng phải 1tr vì những 6 thằng xxx đến kia mà. Sau khi bọn nó xin lỗi thì vợ chồng em bỏ qua rồi lên xe đi về. Em gọi 113 thì chúng nó hỏi đang ở đâu rồi tự gọi cho trực ban phường địa bàn đến chứ nó có cho số cũng chịu, ai gọi được CA phường, gì thì cũng phải sếp chúng nó gọi ra chúng nó mới nghe.

SPL

Xe container
Em cũng chỉ là dân đen mà, chẳng qua là bạn hàng quen thì gọi điện nhờ thôi chứ em có quen biết gì ông ấy đâu.

fashion

Xe tăng
sau khi cụ gọi 113 thì lập tức cơ quan công an gần nhất sẽ đến.nên nếu xe của 113 không gần đấy thì 113 sẽ gọi điện cho phường sở tại xuống.sau khi phường xuống giải quyết thì phải báo cáo lại cho 113.nếu không xuống ngay mà để dân gọi liên tục thì phường đó sẽ bị kiểm điểm ạ.

Bóng Chày

Xe lừa
fashion nói:
sau khi cụ gọi 113 thì lập tức cơ quan công an gần nhất sẽ đến.nên nếu xe của 113 không gần đấy thì 113 sẽ gọi điện cho phường sở tại xuống.sau khi phường xuống giải quyết thì phải báo cáo lại cho 113.nếu không xuống ngay mà để dân gọi liên tục thì phường đó sẽ bị kiểm điểm ạ.
Như vậy đường dây 113 nối với các cap? Toàn quốc? Vậy bài báo kể chuyện người phụ nữ bị cướp ở atm, em và các cụ trên này đã nói láo ạ? Thành thật xin lỗi cụ và cơ quan 113

lambogi79

Xe điện
em ứ biết bình luận giề, bởi vì nhà em ở quê, có đánh nhau em cũng gọi 113, nó bẩu em gọi về huyện, thế mới đểu chứ lị

jamebond

Xe tăng
Nếu cần khen CA TP Hà Nội xin gọi: 0433456789.
Muốn góp ý phê bình, cần xử lý công việc xin gọi: 04375924729157281. Sau đó nhấn số nội bộ.
Nếu muốn gặp bác Chậm thì lên Báo. (thần gió nên chém là chuyên môn chính)

jamebond

Xe tăng
em ứ biết bình luận giề, bởi vì nhà em ở quê, có đánh nhau em cũng gọi 113, nó bẩu em gọi về huyện, thế mới đểu chứ lị
Đúng quy trình, các cụ cứ có vụ gì thì gọi 113, sau đó nó sẽ hỏi cụ ở đâu, sau đó 113 sẽ gọi cho Quận, quận gọi cho phường nơi xẩy ra sự việc xuống xử lý cho cơ động và nhanh.

Tuy nhiên các chú 113 bây giờ khi nhận đt của mình lại bảo: em gọi lại cho CA phường đi. Mia, tao mà biết được đã deos phải nhờ nhỉ.hihi

cuối thâng ca p đi ăn thịt chó.bận lắm/lúc khác giải quyết nhé