Hỏi về RSX 2012

blacksky2048

Xe tải
Em đang chạy con này màu đỏ đen mua được gần 1 năm rồi. Nói chung là ổn máy nổ giòn hơn RSX đời cũ chạy tuơng đối đầm và tít hơn,cốp cũng khá rộng có đèn soi biển số khóa từ tự bật lên khi khóa cổ(cái này tiện phết cho những ai hay quên). Đèn pha đôi nên sáng hơn đời cũ bảng đồng hồ cũng dễ nhìn.Hôm trước trời mưa em phi từ nhà Gấu bên Lê Văn Lương về tới Trường Chinh thì đường ngập nước khá sâu,bô cao nên em dí 1 mạch thế mà qua ngon lành hôm sau cũng không vấn đề gì.Nhược điểm con này là cái dàn nhựa cảm giác rất yếu và rời rạc.Khuyên bác là hết 500km đầu thì thay dầu xịn vào đi sẽ tốt hơn giờ em toàn xài dầu của Mỹ đi sướng lắm. Xăng thì cứ 75k được 200Km :D
Dạ em cám ơn cụ, mà cụ cho em hỏi cụ có cho mỡ bò vào sên xe không ạ

thangngo

Xe tăng
Em đang chạy con này màu đỏ đen mua được gần 1 năm rồi. Nói chung là ổn máy nổ giòn hơn RSX đời cũ chạy tuơng đối đầm và tít hơn,cốp cũng khá rộng có đèn soi biển số khóa từ tự bật lên khi khóa cổ(cái này tiện phết cho những ai hay quên). Đèn pha đôi nên sáng hơn đời cũ bảng đồng hồ cũng dễ nhìn.Hôm trước trời mưa em phi từ nhà Gấu bên Lê Văn Lương về tới Trường Chinh thì đường ngập nước khá sâu,bô cao nên em dí 1 mạch thế mà qua ngon lành hôm sau cũng không vấn đề gì.Nhược điểm con này là cái dàn nhựa cảm giác rất yếu và rời rạc.Khuyên bác là hết 500km đầu thì thay dầu xịn vào đi sẽ tốt hơn giờ em toàn xài dầu của Mỹ đi sướng lắm. Xăng thì cứ 75k được 200Km :D
75k mà chạy dc 200km thì tiết kiệm quá, tính là có 1l6/100km

duythanhuct

Xe hơi
Các cụ ơi, em mới tham gia diễn đàn, mong các cụ thứ lỗi nếu mạo phạm gì ạ!
Các cụ cho em hỏi giá RSX 110 cũ tầm bao nhiêu nhỉ, em chỉ cần cái phanh đĩa thôi, vành lan hoa cũng đc ạ!
Con này này các cụ!

blacksky2048

Xe tải
Các cụ ơi, em mới tham gia diễn đàn, mong các cụ thứ lỗi nếu mạo phạm gì ạ!
Các cụ cho em hỏi giá RSX 110 cũ tầm bao nhiêu nhỉ, em chỉ cần cái phanh đĩa thôi, vành lan hoa cũng đc ạ!
Con này này các cụ!
theo mình chắc tầm 10 đến 12 triệu thôi ạ, vì xe mới bây giờ có 21tr cho xe vành nan hoa bạn àh, xe này thì toàn bộ phanh trước là đĩa cả không có phanh cơ cho bánh trước đâu nhé. chúc bạn mau tìm được xe ưng ý

Chỉnh sửa cuối:

duythanhuct

Xe hơi
theo mình chắc tầm 10 đến 12 triệu thôi ạ, vì xe mới bây giờ có 21tr cho xe vành nan hoa bạn àh, xe này thì toàn bộ phanh trước là đĩa cả không có phanh cơ cho bánh trước đâu nhé. chúc bạn mau tìm được xe ưng ý
Cảm ơn bạn nhé! Có khi mình hỏi trên web này, lại có bác nào nhiệt tình lên bán cho mình :v

blacksky2048

Xe tải
Em chơi hẳn cái dung dịch xịt bảo vệ xích xe luôn ạ. Chữ mỡ bò nhà em chưa bao giờ thử :))
Theo em thì cái dung dịch xịt xích đó cũng tốt, nhưng mà sau khi rửa xe hay ngập thì phải xịt lại, e định xài mỡ bò cho nó bền, có bác nào đã sử dụng chưa tư vấn em với

thangngo

Xe tăng
Theo em thì cái dung dịch xịt xích đó cũng tốt, nhưng mà sau khi rửa xe hay ngập thì phải xịt lại, e định xài mỡ bò cho nó bền, có bác nào đã sử dụng chưa tư vấn em với
ngày trước em chả dùng gì, đi gần 2 vạn mà chưa phải thay :D

blacksky2048

Xe tải
dạ, cám ơn các bác, nhưng e thấy hêện nay có 1 số ý kiến trên mạng cho rằng Sirius mạnh hơn RSX hoặc cụ têể hơn là xe yamaha mạnh hơn honda, nhưng theo e thấy thì yamaha cố phân khối luôn nhỉn hơn honda nên so về ý kiến mạnh hơn thì e thấy rằng hơi khập khiễng do 2 loại xe khác nhau về phân khối, theo các bac thì sao

duythanhuct

Xe hơi
dạ, cám ơn các bác, nhưng e thấy hêện nay có 1 số ý kiến trên mạng cho rằng Sirius mạnh hơn RSX hoặc cụ têể hơn là xe yamaha mạnh hơn honda, nhưng theo e thấy thì yamaha cố phân khối luôn nhỉn hơn honda nên so về ý kiến mạnh hơn thì e thấy rằng hơi khập khiễng do 2 loại xe khác nhau về phân khối, theo các bac thì sao
Tất nhiên là Sirius mạnh hơn r. đường xấu mà mình còn kéo lên hơn 100km/h. Nhưng nhanh tã hơn Honda, với lại Sirius có cái bảng hiển thị quá rẻ tiền, nhìn phát buồn luôn. + Cái đuôi xe nữa. Nên mình không bao giờ chọn Sirius

gauchip83

Xe tải
Mỗi hãng có 1 hướng đi riêng. Xe Yamaha khỏe nhưng đa phần nhanh hỏng và tốn xăng hơn xe Honda. Được cái này mất cái kia chứ làm gì đều được cả 2 cái. Giờ bác đi con Sirius đố bác đi được dưới 2l/100km đường nội thành đó :))

gauchip83

Xe tải
75k mà chạy dc 200km thì tiết kiệm quá, tính là có 1l6/100km
Lần nào nhà em cũng để cạn bình rồi đổ đầy nên cứ tính trung bình là như vậy bác ạ. Có khi nhỉnh hơn chút,hôm đi Hải Phòng em tính hết có 1l4/100km cơ :)

blacksky2048

Xe tải
cụ gauchip đi xe đó lâu rồi cho em ý kiến với nhé, em cũng chạy con đen đỏ đây nhưng mới mua hồi tháng 3 thôi

blacksky2048

Xe tải
hix mới xem lại bản tin của honda thì xe RSX của em không có hệ thống kiểm soát hơi xăng xe em mua tháng 3, còn xe RSX có hệ thống đó ra vào ngày 7/5/2013 hix

gauchip83

Xe tải
Cụ cứ đi bình thường thỉnh thoảng lau chùi cho em nó tí là ổn thôi. Mà con này có nhược điểm nữa là đi đường trường rất nhanh nóng máy,khi đã nóng thì máy cực ì luôn ợ vít ga kiểu gì cũng không lên. Xe cụ mới mua cụ chú ý cho em cái chỗ cổ pô phần nằm ngay chân phanh,chỗ này bị bám bùn đất rất nhanh bị gỉ nên lâu lâu cụ lấy ít dầu nhớt lau vào chỗ đó thì sẽ chống nước và gỉ tốt hơn :)

blacksky2048

Xe tải
Cụ cứ đi bình thường thỉnh thoảng lau chùi cho em nó tí là ổn thôi. Mà con này có nhược điểm nữa là đi đường trường rất nhanh nóng máy,khi đã nóng thì máy cực ì luôn ợ vít ga kiểu gì cũng không lên. Xe cụ mới mua cụ chú ý cho em cái chỗ cổ pô phần nằm ngay chân phanh,chỗ này bị bám bùn đất rất nhanh bị gỉ nên lâu lâu cụ lấy ít dầu nhớt lau vào chỗ đó thì sẽ chống nước và gỉ tốt hơn :)
em cũng không hiểu nỗi, bữa chạy vòng vòng cũng khá nóng máy, có đều e chỉ đi trong tp thôi ạ, tết nhất cũng không phải đi đâu ạ, tại em ở tp sẵn rồi, nhung có đều lo vè xe thôi, hôm qua e hỏi cặp vỏ michelin e k biết chỗ đó nó có hét giá không, mà 500k cho vỏ trước, vỏ sau 800k nghe xong e hết muốn mua luôn

thangngo

Xe tăng
em cũng không hiểu nỗi, bữa chạy vòng vòng cũng khá nóng máy, có đều e chỉ đi trong tp thôi ạ, tết nhất cũng không phải đi đâu ạ, tại em ở tp sẵn rồi, nhung có đều lo vè xe thôi, hôm qua e hỏi cặp vỏ michelin e k biết chỗ đó nó có hét giá không, mà 500k cho vỏ trước, vỏ sau 800k nghe xong e hết muốn mua luôn
máy mới đầu bò không có tản nhiệt nên nó kém hơn một chút, nhưng nhà sản xuất tính toán rồi, không sao đâu
phần lốp xe thì chắc là nó thay cho cụ lốp không săm nên giá như thế là phải, cụ cứ để có săm IRC mà chạy cũng tốt chán rồi

blacksky2048

Xe tải
dạ giá đó là lốp trước có săm, lốp sau thì không săm ạ giá đó e thấy chát qua

phuongmit

Xe cút kít
Máy móc thì em chưa đi nên không tham gia ý kiến dc. Kiểu dáng thì thực sự là em không thích lắm. Xe số mà thiết kế phần đầu cồng kềnh nặng nề quá ạ. Em vẫn thích và trung thành với Wave S của em mua từ 2008, chạy hơn 4 vạn nhưng vẫn rất ngon, đi lành, nhẹ nhàng. Chạy loanh quanh trong phố tốc độ tầm 40-60km/h rất nhẹ nhàng, em thích đi hơn cả AB 2011 ở nhà. Đợt trc định bán đi, thợ trả hơn 10 triệu tí em tiếc cứ để chơi, thế lại hay