Hỏi về rôtuyn Civic kêu lục cục ?

Dungkts

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi cách khắc phục hoặc thay mới giá rổ ntn và ở đâu với ? rôtuyn trước bên phụ ạ, đi vào đường xấu nghe lục cục bực quá các cụ ạ, xe em CV2.0

Lamborghini78

Xe điện
Xe em cũng bị thế vào hãng hỏi họ hét 20 chệu :(

dungcarnival

Xe tăng
Hôm trước em thay 02 quả rotuyn sau cho mazda3 của em hết gần 2 củ thôi. Kụ vào gara 24/7,cạnh tòa nhà Viglacera, đối diện Bigc, gọi anh Chính giám đốc 0904.313.316 nhé. Ở đây em thấy phục vụ chu đáo, nhiệt tình

Maz Tran

Xe tải
Nếu xe bác còn thời gian bảo hành của HD thì vào hãng thay mới luôn đi ạ, em nghe nói bộ thước lái mới của CV khoảng 20 củ, hôm qua xe em cũng vùa lên đó thay bộ thước lái mới. Hiện tượng xe em giống y như xe của bác, đi chậm chạy vào ổ gà bên phụ kêu cục cục nghe khó chịu lắm, xe em cũng 2.0. Nhưng thay thước lái mới vào thì vần vôlawng sẽ nặng hơn đấy bác nhé

MoonMax

Xe điện
Nếu xe bác còn thời gian bảo hành của HD thì vào hãng thay mới luôn đi ạ, em nghe nói bộ thước lái mới của CV khoảng 20 củ, hôm qua xe em cũng vùa lên đó thay bộ thước lái mới. Hiện tượng xe em giống y như xe của bác, đi chậm chạy vào ổ gà bên phụ kêu cục cục nghe khó chịu lắm, xe em cũng 2.0. Nhưng thay thước lái mới vào thì vần vôlawng sẽ nặng hơn đấy bác nhé
Cụ cho em hỏi tí, xe em tự nhiên kêu lạo xạo, kèn kẹt khi tiến lùi đánh lái thì có giống của cụ không????

Sao thay thước lái mới vô lăng lại nặng nhỉ?????

fuxe

Xe container
cụ chỉ cần vào hãng bất kỳ, kiểm tra lại cái ốc ở đầu giảm xóc, chắc chắn là nó bị lỏng ra gây tiếng kêu>:/

XíchLô.PRO

Xe tải
Em gửi bác 1 số thông tin từ Honda :

1. Tiếng kêu lục cục khi đánh lái + vào cua + vào ổ gà dội ngược trên volang 80% là do : Rotuyn CIVIC 2.0 bị rơ, đa phần là do thước lái bị rơ dẫn đến hỏng rotuyn. Thước lái xe tháng 4, tháng 5 đời 2k8 trở về trước bị loạt sản phẩm. Nếu còn bảo hành sẽ được bảo hành thay mới (cả thước và rotuyn lái trong 2 bên). Nếu hết bảo hành, giá thành là ~ 25 triệu. Đừng hỏi vì sao nó đắt, nó kiểm soát cả hệ thống lái, nó mà mất kiểm soát, đánh lái xe vẫn đi thẳng thì ...

2. Honda có gói mua gia hạn bảo hành, thường thì các chú chạy sát sạt 3 năm bắt đầu có 1 số thứ cần bảo hành, đơn giản như thước lái, rotuyn, còi, đèn ..etc... Gói gia hạn bảo hành giá 5,5 triệu, các bác được thêm 2 năm bảo hành hoặc 50k km (tùy điều kiện) + 1 số lợi ích đính kèm. Thiết nghĩ 5tr5 cho 2 năm bảo hành, dù có không hỏng gì trong 2 năm đó, bán xe cho người khác cũng có giá hơn xe hết bảo hành.

3. Nếu chỉ bị Rotuyn, không bị thước lái, giá 1 cặp của nó cũng vào khoảng 3 triệu. Không ai thay rotuyn giá 20 triệu đâu ạ.

Cảm ơn các bác đã đọc bài. Có gì sai, mong các bác chỉ giáo thêm.

XíchLô.PRO

Xe tải
Cụ cho em hỏi tí, xe em tự nhiên kêu lạo xạo, kèn kẹt khi tiến lùi đánh lái thì có giống của cụ không????

Cái này cụ vào hãng kiểm tra, khả năng bị khô mỡ 2 bên đầu giảm sóc, bảo dưỡng xong hết luôn. Y như sổ mũi uống cảm xuyên hương. Bệnh nhỏ :D

damhieu

Xe tải
Em cũng vào hàng ktra thôi, đánh lái lúc khởi động vào số tiến lùi cứ lục cục, vào hãng có phải hẹn ko cụ nhỉ?

OmegaO9

Xe container

1. Tiếng kêu lục cục khi đánh lái + vào cua + vào ổ gà dội ngược trên volang 80% là do : Rotuyn CIVIC 2.0 bị rơ, đa phần là do thước lái bị rơ dẫn đến hỏng rotuyn. Thước lái xe tháng 4, tháng 5 đời 2k8 trở về trước bị loạt sản phẩm. Nếu còn bảo hành sẽ được bảo hành thay mới (cả thước và rotuyn lái trong 2 bên). Nếu hết bảo hành, giá thành là ~ 25 triệu. Đừng hỏi vì sao nó đắt, nó kiểm soát cả hệ thống lái, nó mà mất kiểm soát, đánh lái xe vẫn đi thẳng thì ...

2. Honda có gói mua gia hạn bảo hành, thường thì các chú chạy sát sạt 3 năm bắt đầu có 1 số thứ cần bảo hành, đơn giản như thước lái, rotuyn, còi, đèn ..etc... Gói gia hạn bảo hành giá 5,5 triệu, các bác được thêm 2 năm bảo hành hoặc 50k km (tùy điều kiện) + 1 số lợi ích đính kèm. Thiết nghĩ 5tr5 cho 2 năm bảo hành, dù có không hỏng gì trong 2 năm đó, bán xe cho người khác cũng có giá hơn xe hết bảo hành.

3. Nếu chỉ bị Rotuyn, không bị thước lái, giá 1 cặp của nó cũng vào khoảng 3 triệu. Không ai thay rotuyn giá 20 triệu đâu ạ.

Rotuyn của Civic 2.0 chỉ 746 ngàn /chiếc, em vẫn còn hóa đơn đây cụ ạ,em thay ở HD Mỹ Đình, hình như cái gioăng cao su bên ngoài nó hơn mủn nên mấy chú kỹ thuật cứ gạ thay.

XíchLô.PRO

Xe tải
Hị, cụ thể là em chưa thay rotuyn nên chưa nắm fix giá, nhưng cũng rơi vào tầm 3 củ đổ lại (không chỉ riêng CIVIC, mà là dòng Sedan tầm trung nói chung) , không tới 20 triệu ( ý em là như thế ).

Bác thích chính xác : thì [(746k x 2) + 396k (nhân công)] + 10% (VAT) = giá :D ... công nhận cũng chưa đến 3 triệu ... hi hi ....

civic 1.80 at

Xe buýt
xe bác còn bỏa hành thì vào hãng kiểm tra toàn bộ hệ thống lái xem thước lái có bị lỗi ko, cái đó được bảo hành mà
còn rôtuyn lái trong civic 2.0 ví dụ đời 2008 mua 2 cái chỉ 1.3t sau VAT thôi
thanhluanx3@gmail.com
phụ tùng honda giải phóng

XíchLô.PRO

Xe tải
xe bác còn bỏa hành thì vào hãng kiểm tra toàn bộ hệ thống lái xem thước lái có bị lỗi ko, cái đó được bảo hành mà
còn rôtuyn lái trong civic 2.0 ví dụ đời 2008 mua 2 cái chỉ 1.3t sau VAT thôi
thanhluanx3@gmail.com
phụ tùng honda giải phóng
Chú bé vác cái mác PT HondaGP lên PR kiểu gì cũng bị soi ... hi hi ....

hungapu

Xe buýt
Không phải do rotuy đâu bác ạ . Bác bị lỗi thước lái đấy ! Nếu trong thời gian bảo hành thì cứ vào mà bắt đền . Em bắt đền rồi , đi lại ngon lành cành đào.

hungbk

Xe máy
Nếu xe còn trong hạn bảo hành thì bạn xuống chỗ đại lý mua xe yêu cầu họ thay. Đúng là lỗi của hãng nên họ sẽ thay. Xe tôi thay rồi không mất đồng nào cả. Tuy nhiên vẫn bực mình là đi xe mới mà vẫn phải nghe tiếng lục cục mất thời gian dài mới đề nghị họ kiểm tra.

mrminhhai

Xe đạp

Bác có vẻ rành vụ này nhỉ, bác cho em hỏi tý nhé: xe em Civic 1.8MT đã thay thước lái hồi tháng 5, tháng 10 thì thay rotuyn trong đều vì bên phụ kêu lục cục, thế mà hôm qua bảo hành định kỳ thợ ở Honda giải phóng lại bảo xe của em bị rơ rotuyn trong (mới thay được 3 tháng) lần này thì không được thay miễn phí nữa thế mới đau, theo bác xe em bị bệnh gì mà 3 tháng đã hỏng rotuyn rồi? chẳng nhẽ đồ của Honda lởm vậy à? có bác nào biết thì cũng chỉ cho em biết bệnh của xe mình để xử lý dứt điểm nhé! chứ em hỏi mấy ông tư vấn ở Honda bảo không biết nên chán chẳng buồn hỏi. Em cảm ơn!

XíchLô.PRO

Xe tải
Bác có vẻ rành vụ này nhỉ, bác cho em hỏi tý nhé: xe em Civic 1.8MT đã thay thước lái hồi tháng 5, tháng 10 thì thay rotuyn trong đều vì bên phụ kêu lục cục, thế mà hôm qua bảo hành định kỳ thợ ở Honda giải phóng lại bảo xe của em bị rơ rotuyn trong (mới thay được 3 tháng) lần này thì không được thay miễn phí nữa thế mới đau, theo bác xe em bị bệnh gì mà 3 tháng đã hỏng rotuyn rồi? chẳng nhẽ đồ của Honda lởm vậy à? có bác nào biết thì cũng chỉ cho em biết bệnh của xe mình để xử lý dứt điểm nhé! chứ em hỏi mấy ông tư vấn ở Honda bảo không biết nên chán chẳng buồn hỏi. Em cảm ơn!
Bác đi BẢO DƯỠNG ĐỊNH KỲ ở HGP mà THỢ BẢO mà bác cũng tin ? Bác cứ bình tĩnh, đến chính đó kiểm tra lại xem cái Rotuyn đó được thay ở đâu? Gặp trực tiếp Quản đốc xưởng sửa chữa hoặc CỐ VẤN DỊCH VỤ trực tiếp nhận xe của mình để nói chuyện. Nếu bác thay ở HGP thì vác cái Hóa đơn lần trước thay đến làm bùa hộ mệnh.

Cảnh báo luôn các bác :

1. Đồ thay thế lần cuối cùng (dù là thay dạng bảo hành hay bỏ tiền ra mua có hóa đơn chứng từ) tại Đại Lý đều được bảo hành 6 tháng hoặc 12.000km tùy điều kiện đến trước (bất kể xe còn hay đã hết bảo hành thì đồ thay ra vẫn được bảo hành, trừ bóng đèn, lốp, các chi tiết cao su).

2. Nếu xe có vấn đề, chỉ nói chuyện với Quản đốc xưởng hoặc CỐ VẤN DỊCH VỤ trực tiếp nhận xe của mình. Gặp QĐ để xác nhận tình trạng Kỹ thuật viên "phán" đúng hay sai. Gặp CVDV để tìm lại thông tin lần trước đã sửa chữa, biết báo giá, trao đổi về vấn đề mà xe mình gặp phải. Tuyệt đối tránh "thỏa thuận" với THỢ mà tiền mất, tật vẫn mang.

P/s : Nếu lần gần đây nhất bác thay Rotuyn lái trong rồi, mà sau 3 tháng vẫn bị hỏng Rotuyn lái trong (như THỢ PHÁN) thì có những trường hợp xảy ra :
a. Đồ thay thế lởm.
b. Lốp trước của bác đang có vấn đề (vd : mòn lệch) gây phá Rotuyn
c. Cung đường bác sử dụng xe cực xấu.
d. Không phải do Rotuyn mà là lý do khác dẫn đến cái "LỤC CỤC" khi lái của bác.

Chúc vợ 2 của bác sớm khỏi bệnh.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ cho e hỏi cách khắc phục hoặc thay mới giá rổ ntn và ở đâu với ? rôtuyn trước bên phụ ạ, đi vào đường xấu nghe lục cục bực quá các cụ ạ, xe em CV2.0
cụ định dìm hàng CV chớ jề , làm jề có truyện CV kêu rô tuyn , ngày xưa em chạy Matiz 5 năm còn chả biết rô tuyn là cái jề . Đồ Nhật mà cụ coi như đồ Hàng mã . Nói Thật với cụ riêng bộ phận lái tất cả các thiết bị đều phải có độ bền cao hơn cả động cơ , vì nó chính là tính mạng của cả Hãng xe otô đó

Maz Tran

Xe tải

Cụ kiểm tra lại xem xe cụ có phải bị bát bèo k nhé, nếu là bát bèo bị khô mỡ thì khi xoay vôlang nghe tiếng gừ gừ xạo xạo (như kiểu cổ phốt xe đạp ý cụ nhé). Còn nếu lỗi thước lái thì khi đi vào ổ gà thì bên phụ kêu lục cục. Cụ kiểm tra lại nhé
Còn thay thước lái sẽ nặng hơn là do mới nên nó khít và siết chặt hơn, cụ đi 1 thời gian sẽ nhẹ như cũ. Xe em bây giờ cực nhẹ, vần thích lắm:-bd

Chỉnh sửa cuối:

MINH TRẦN

Xe tải
Xe em cũng mới thay 4 quả rô tuyn nhưng xem ra vẫn kêu, tiếng kêu đỡ sốt ruột hơn lúc chưa thay nhưng em thấy tiếng lục cụ bực quá ạ.