Hỏi về: nháy đèn pha không sáng đèn cos

MinhPT

Xe tăng
Chào các bác,

Xe của mình đèn pha và cos rời nhau, khi đi đường muốn nháy pha thì cos cũng sáng, mà cos lại dùng xenon lởm, nên trễ và dễ hỏng balast và cháy bóng.

Có thể chế mạch delay khoảng 3-5s cho đèn cos không? Khi bật đèn cos nó cũng chậm khoảng 3-5 mới sáng.

Xe của các bác khi nháy pha thì cos có sáng không ạ?

Cám ơn các bác.

BMW_8889

Xe máy
Chào các bác,

Xe của mình đèn pha và cos rời nhau, khi đi đường muốn nháy pha thì cos cũng sáng, mà cos lại dùng xenon lởm, nên trễ và dễ hỏng balast và cháy bóng.

Có thể chế mạch delay khoảng 3-5s cho đèn cos không? Khi bật đèn cos nó cũng chậm khoảng 3-5 mới sáng.

Cám ơn các bác.
Cụ có thể nói cụ thể hơn được không.Theo như cụ nói thì cụ muốn cả có lẵn pha sáng cùng 1 lúc ợ,nếu vậy e giúp được...:D

MinhPT

Xe tăng
Cụ có thể nói cụ thể hơn được không.Theo như cụ nói thì cụ muốn cả có lẵn pha sáng cùng 1 lúc ợ,nếu vậy e giúp được...:D
Không bác ạ, em muốn nháy pha thì cos không sáng ạ, nếu bật pha (sau 3-5s) thì cos mới sáng.

BMW_8889

Xe máy
Không bác ạ, em muốn nháy pha thì cos không sáng ạ, nếu bật pha (sau 3-5s) thì cos mới sáng.
Trước tiên em muốn biết xe cụ là xe gì ạ.còn như nhu cầu sử dụng của cụ muốn nháy pha thì cos không sáng,nếu bật pha (sau 3-5s) thì cos mới sáng thì ta làm 1 mạch trễ là oke cụ nhé.

MinhPT

Xe tăng
Trước tiên em muốn biết xe cụ là xe gì ạ.còn như nhu cầu sử dụng của cụ muốn nháy pha thì cos không sáng,nếu bật pha (sau 3-5s) thì cos mới sáng thì ta làm 1 mạch trễ là oke cụ nhé.
Vâng đúng ý mình thế ạ. Xe mình là Smart Forfour, hình như không có cảm biến đèn đóm gì ạ.

Mình thấy có 2 chỗ có thể lắp mạch trễ:
1. Ngay trước chân rơ le bật đèn cos. Liệu trên board mạch, cắm chi chi cầu chì, relay, thì cái relay có rút lên được không bác? Chỉ cần 1 mạch trễ là được cả 2 bóng.
2. Ngay trước bóng đèn, mỗi bên làm 1 mạch trễ.

Bác tư vấn thêm cách xử lý nhé.

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cháu nghĩ cụ thay bóng bên cos là đơn giản nhất hoặc đấu lại cho nháy pha và cos riêng ra là được. Nếu tiện cụ chạy qua chỗ cháu để nhân viên kiểm tra giúp cho nhé.

BMW_8889

Xe máy
Vâng đúng ý mình thế ạ. Xe mình là Smart Forfour, hình như không có cảm biến đèn đóm gì ạ.

Mình thấy có 2 chỗ có thể lắp mạch trễ:
1. Ngay trước chân rơ le bật đèn cos. Liệu trên board mạch, cắm chi chi cầu chì, relay, thì cái relay có rút lên được không bác? Chỉ cần 1 mạch trễ là được cả 2 bóng.
2. Ngay trước bóng đèn, mỗi bên làm 1 mạch trễ.

Bác tư vấn thêm cách xử lý nhé.
Mạch trễ thì mình câu dây lệnh từ cụm dây pha bên ngoài đi vào đèn,ta sẽ làm 1 bộ rơ le cầu chì riêng cho ổn định,cũng ko ảnh hưởng gì tới nguồn và điện đóm trong xe cụ nhé.khi cụ đá pha thì lệnh pha sẽ cấp cho mạch trễ đèn cos sau 3-5s đèn cos sẽ sáng.

MinhPT

Xe tăng
Mạch trễ thì mình câu dây lệnh từ cụm dây pha bên ngoài đi vào đèn,ta sẽ làm 1 bộ rơ le cầu chì riêng cho ổn định,cũng ko ảnh hưởng gì tới nguồn và điện đóm trong xe cụ nhé.khi cụ đá pha thì lệnh pha sẽ cấp cho mạch trễ đèn cos sau 3-5s đèn cos sẽ sáng.
Mình tìm thấy cái này, bác có thấy cái này bán ở VN không? http://www.ebay.com/itm/New-DC-12V-Delay-Timer-Switch-Adjustable-Module-0-to-10-Second-/200955108223

Dominico

Xe buýt
E thấy nhà bác Cường black làm mấy xe ntn rồi, bác hỏi bác ý tromg gian hàng là nhanh nhất

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Chào các bác,

Cám ơn các bác.
Có hai có 3 phương án cụ nhé !

1. Làm cho cos cái giơ le trễ như cụ nói.Nhanh gọn chi phí hợp lý đúng mục đích
2.Thay bộ xenon ngon hơn yên tâm luôn khi nháy ạ.
3.Thay Projector zin bằng loại có cả pha cos để cải thiện ánh sáng và nháy pha hiệu qua hơn.

Cụ nói chuẩn ạ,cháu sắp mất nghề rùi :D
E thấy nhà bác Cường black làm mấy xe ntn rồi, bác hỏi bác ý tromg gian hàng là nhanh nhất
:D hì cám ơn bác do mi ...... nhé !

Chỉnh sửa cuối:

MinhPT

Xe tăng
Có hai có 3 phương án cụ nhé !

1. Làm cho cos cái giơ le trễ như cụ nói.Nhanh gọn chi phí hợp lý đúng mục đích
2.Thay bộ xenon ngon hơn yên tâm luôn khi nháy ạ.
3.Thay Projector zin bằng loại có cả pha cos để cải thiện ánh sáng và nháy pha hiệu qua hơn.

Cụ nói chuẩn ạ,cháu sắp mất nghề rùi :D

:D hì cám ơn bác do mi ...... nhé !
Cám ơn bác, vừa ngó hàng của bác thấy ngon, mỗi tiền là chưa đủ.

Giải pháp 3: cái projector cũ của mình đang có motor quay xuống/lên, liệu cho em khác vào được không? Hay móc ra lắp cái màn chập bác nhỉ?

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Cám ơn bác, vừa ngó hàng của bác thấy ngon, mỗi tiền là chưa đủ.

Giải pháp 3: cái projector cũ của mình đang có motor quay xuống/lên, liệu cho em khác vào được không? Hay móc ra lắp cái màn chập bác nhỉ?
Dạ cái vấn đề nâng hạ đèn nguyên bản vẫn giữ nguyên khi thay Projector vì cái này rất hay và quan trọng.Nếu tháo ra để lắp thêm màng chập không phải là giải pháp hay.

MinhPT

Xe tăng
Minh đặt mấy cái mạch delay về thay vào con rơ le đèn rồi, khi hàng về mình sẽ báo cáo.

TuanHung1

Xe tăng
Dạ cụ có thể giúp em làm cho khi đá pha cos nó củng lên luôn ko.
Em ze city 216 pha cos riêng biệt

BMW_8889

Xe máy
Xe của cụ bản cos halogen hay bi xenon rùi ạ.nháy pha cos cũng sáng đồng thời bật pha cos cũng sáng cụ nhé.còn chế độ bật cos và nháy pha thì vẫn bình thường ạ.

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Thiết kế xe nó như thế rồi cụ. Nếu lên bi xenon rồi thì nên đấu khi nháy pha cos cũng sáng. Còn nếu vẫn là Halozen nguyên bản hoặc chỉ xe non cos không thì nên để nguyên. Vì nó có sáng cũng không có tác dụng gì.

TuanHung1

Xe tăng
Thiết kế xe nó như thế rồi cụ. Nếu lên bi xenon rồi thì nên đấu khi nháy pha cos cũng sáng. Còn nếu vẫn là Halozen nguyên bản hoặc chỉ xe non cos không thì nên để nguyên. Vì nó có sáng cũng không có tác dụng gì.
Dạ ý em là cos đả độ bi xenon. Và pha là zin bác ạ.
Nên mới mún bít bác ạ

TuanHung1

Xe tăng
Xe của cụ bản cos halogen hay bi xenon rùi ạ.nháy pha cos cũng sáng đồng thời bật pha cos cũng sáng cụ nhé.còn chế độ bật cos và nháy pha thì vẫn bình thường ạ.
Em độ bi. Và dây kéo màn bi lệnh từ dây pha.
Bây giờ ban ngày ko bật đèn gì mà e mún nháy pha là cả cos pha xenon lên luôn ý ạ

C180K

Xe buýt
Ơ hay thật. Thớt trên có cụ yêu cầu sử lý nháy pha sáng cả cos, cụ chủ lại yêu cầu ngược lại. 2 cụ đổi xe đi khỏi phải đấu đá. Ủn giúp cụ

BMW_8889

Xe máy
Em độ bi. Và dây kéo màn bi lệnh từ dây pha.
Bây giờ ban ngày ko bật đèn gì mà e mún nháy pha là cả cos pha xenon lên luôn ý ạ
cụ qua 229 Quan Hoa Cầu Giấy.anh em thợ họ đấu cho cụ chắc mất 15p thôi ạ.