Hỏi về nhập hộ khẩu Hà Nội

hdaitech

Xe buýt
Em là bộ đội, chuyển về cơ quan ở Tây Hồ cũng gần 2 năm. Chung cư thì mua ở Ngoại giao đoàn thuộc Bắc Từ Liêm. Các cụ tư vấn xem em nên làm hk ở đâu, cụ nào làm dịch vụ thì inbox em luôn.

hoan_meci

Xe tải
Website
mannhuapvc2000.blogspot.com
Em chưa có sổ đỏ, đất chưa làm đc sổ
Chủ đất nói phải đợi đợt - mua đất của thôn
Em mới làm có KT3
Vậy em muốn làm sổ HK thì có được không
và cụ nào làm dịch vụ khu An Khánh, Hoài Đức, HN ới em phát

hoan_meci

Xe tải
Website
E vừa mới làm xong được vài tháng. hết 7 củ đấy. Em mua đất rồi (nhưng giấy tờ không phải tên em). Nếu bác chịu khó đăng ký thường trú thì 1 năm là được cấp sổ KT3. Nếu có sổ KT3 rồi thì nhờ ai nào đó có hộ khẩu rồi nhập vào nhà đó sau lại tách ra là rẻ nhất. Còn chưa có KT3 cũng không có người nào quen ở vùng đó thì nhờ luôn ông công an hộ khẩu ở phường ấy. dịch vụ đắt là cái chắc nhưng vẫn làm được chắc dưới 10 củ thôi.
Cụ ơi
Em KT3 được 1 năm rồi
Có làm đc ko ạ

Nguyenlevilla

Xe hơi
Có cụ nào cho em hỏi với. Vợ chồng em đều không có hộ khẩu hà nội thì có được đăng kí kết hôn ở Hà Nội k ạ

thitd

Xe hơi
Em làm hộ khẩu tại Từ Liêm năm 2007. Đi lại 3 lần, tiền gửi xe tốn hơn tiền phí :) 12k gửi xe, 10k tiền nộp phí. Các cụ cứ theo luật mà làm, kg phải nhờ ai cả. E làm như sau:

1. Giấy đăng ký tạm trú tại địa phương (>1 năm). Cái này cụ nào chịu khó đăng ký đầy đủ thì kg mất $ cho mấy chú xxx, còn kg phải chạy. e kg mất $ do đăng ký đầy đủ.
2. Số BHXH photo, có chốt tới thời điểm hiện tại > 1 năm (công chứng cho chắc ăn)
3. Hợp đồng mua bán nhà đất (em mới có hợp đồng, chưa sang tên vẫn ok). Cái này để chứng minh chỗ ở hơpj pháp. Cụ nào thiếu cái này cũng phải chạy.
4. Phiếu di chuyển, thay đổi thường trú gì đấy em kg nhớ lắm. cái này xin ở địa chỉ thường trú cũ.
5. Bản khai nhân khẩu (xin CA phướng hoặc CA quận)

Đủ các giấy tờ trên các cụ lên CA quận nộp, họ tk giấy tờ, hẹn 1-2 tuần là xong, trong tgian đó có CA khu vực đến xác minh lại. Sau 1 tuần e nhận đc xác minh qua điện thoại (:|. Sau đó đúng hẹn lên nộp lệ phí (hình như 10k vnd :))) và lấy sổ.

Các cụ tham khảo trước em làm để tránh mất tiền oan cho dịch vụ. Giờ có thay đổi gì nữa kg thì em kg rõ lắm.

rfs

Xe điện
Em làm hộ khẩu tại Từ Liêm năm 2007. Đi lại 3 lần, tiền gửi xe tốn hơn tiền phí :) 12k gửi xe, 10k tiền nộp phí. Các cụ cứ theo luật mà làm, kg phải nhờ ai cả. E làm như sau:

1. Giấy đăng ký tạm trú tại địa phương (>1 năm). Cái này cụ nào chịu khó đăng ký đầy đủ thì kg mất $ cho mấy chú xxx, còn kg phải chạy. e kg mất $ do đăng ký đầy đủ.
2. Số BHXH photo, có chốt tới thời điểm hiện tại > 1 năm (công chứng cho chắc ăn)
3. Hợp đồng mua bán nhà đất (em mới có hợp đồng, chưa sang tên vẫn ok). Cái này để chứng minh chỗ ở hơpj pháp. Cụ nào thiếu cái này cũng phải chạy.
4. Phiếu di chuyển, thay đổi thường trú gì đấy em kg nhớ lắm. cái này xin ở địa chỉ thường trú cũ.

Đủ các giấy tờ trên các cụ lên CA quận nộp, họ tk giấy tờ, hẹn 1-2 tuần là xong, trong tgian đó có CA khu vực đến xác minh lại. Sau 1 tuần e nhận đc xác minh qua điện thoại (:|. Sau đó đúng hẹn lên nộp lệ phí (hình như 10k vnd :))) và lấy sổ.

Các cụ tham khảo trước em làm để tránh mất tiền oan cho dịch vụ. Giờ có thay đổi gì nữa kg thì em kg rõ lắm.
thời này mở cửa làm hộ khẩu, nói chung dễ, nhà thuê mà chủ nhà đồng ý là nhập được.
em làm ở Cầu Giấy ko mất tiền gửi xe :D

hoan_meci

Xe tải
Website

Đơn giản thế hả cụ

thời này mở cửa làm hộ khẩu, nói chung dễ, nhà thuê mà chủ nhà đồng ý là nhập được.
em làm ở Cầu Giấy ko mất tiền gửi xe :D
Nhà em mua nhưng đất xem kẹt có đc ko cụ
Thanks 2 cụ

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Em biết không liên quan đến oto nhưng có nhu cầu nên vẫn đánh liều hỏi các cụ trên này.
Có đứa em hộ khẩu ngoại tỉnh, giờ đang làm ở 01 cty ở hà Nội. Mới làm đc gần 01 năm thôi ạ. bây giờ em nó có nhu cầu làm hộ khẩu ở Hà Nội để cho con tiện học hành sau này. Nó muốn làm hộ khẩu ở khu Dịch Vọng, Cầu Giấy.
Xin hỏi các cụ chuyên gia là bây giờ thủ tục nhập khẩu có dễ không? Có cần yêu cầu gì không? Nếu có thì có dịch vụ làm không? Giá cả như thế nào để em nó liệu!
Cảm ơn sự quan tâm của các cụ!
Dễ với người dễ, khó với người khó. Cụ cứ ra thẳng chú CA khu vực. 15-20 củ. Còn tự làm em nghĩ không khả thi ạ :)

thitd

Xe hơi
Đất xen kẹt chắc cũng được cụ ạ, miễn là có chỗ ở hợp pháp. Nếu kg cụ phải xin chứng nhận của địa phương cụ đang ở.

Giờ có thay đổi gì nữa kg thì em kg rõ lắm, tốt nhất cụ cứ lên CA quận hỏi cho rõ, đỡ tốn tiền cò

hoan_meci

Xe tải
Website
Đất xen kẹt chắc cũng được cụ ạ, miễn là có chỗ ở hợp pháp. Nếu kg cụ phải xin chứng nhận của địa phương cụ đang ở.

Giờ có thay đổi gì nữa kg thì em kg rõ lắm, tốt nhất cụ cứ lên CA quận hỏi cho rõ, đỡ tốn tiền cò
Xin địa phương là xin xã hay thôn cụ
Chứ xin được thì chắc cũng vất

thanhhai36vn

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi.e có nhà và sổ đỏ Hà Nội tên em.nhưng e chưa làm đky tạm trú.vật làm ntn để có hộ khẩu HN mà không tốn kém các cụ tư vấn giúp em.thanks các cụ

giangtcb

Xe đạp
Mạn phép hỏi các cụ một chút, em chưa có nhà, mới có kt3 thì làm hộ khẩu có khó không ah?

duongnhatvnn

Xe tăng
Giá chung là 30 củ. Em hỏi cả cụ Kiên và 1 số VP Luật sư.
Hồi đó em định làm để xin việc cho gấu. Nhưng sau lại không được nên thôi. Từ từ đã.
cũng cao nhỉ ? Bao lâu nhận sổ hả cụ. EM đang tính làm rồi đưa F1 ra thủ đô học đây