[Funland] Hỏi về nguồn cung NOXH trong mấy năm tới

BloodOwl87

Xe điện
Nhưng giờ cũng yếu rồi, vì từ 3 năm nay gần như noxh ko có dự án mới.
Gần như các đơn vị tư vấn noxh dật dẹo hết cả hoặc tách ra làm dự án noxh tỉnh hoặc co cụm, một số ít chuyển thương mại cũ đời từ 2018-nay ndgg, tp, đxtl, g6, mb, vp và 1 vài đvi nữa ... thì giờ chắc chỉ còn 1-2 đơn vị trụ lại
Noxh ở tỉnh thì chắc cũng ko có vẹo gì, ế ko.

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Noxh ở tỉnh thì chắc cũng ko có vẹo gì, ế ko.
Tuỳ chỗ, cũng có chỗ ngon vc đấy bác chỉ nhiều người ko biết thôi.
Điểm chung của noxh các bác biết là gì không? đó là nhiều vị trí siêu đẹp.
Ở HN em không nói vì rõ ràng, nhưng ví dụ như ở tỉnh nhé.
  • Dự án Iristar Lào Cai.
Dự án mở bán 2023 hiện chắc bán hết rồi.
Diện tích 65-70m2
Pháp lý: CĐT uy tín BB Group - đơn vị tách từ Bitexco.
Giá: tầm 900-1,3 tỷ
Vị trí: Nếu các cụ đi du lịch ở Sapa sẽ thấy cái hotel BB Group to đùng ở ngay quảng trường trung tâm, cạnh cái cáp treo của Sun. Từ đó đi bộ lên hướng trên đỉnh khoảng 5 phút thì cái dự án noxh nó nằm ở đó. Ngay chân đỉnh Panorama mà BBGroup định làm quy mô 2 giai đoạn tổng 500 hecta ở đỉnh Sapa.
Quy mô: 2 toà NOXH và 3 toà Thương Mại.
Lý do làm: phải làm noxh xong mới được giao nghiên cứu dự án quy mô 500 hecta ở trển :)).

Cái dự án này mua thì khai thác dòng tiền ngon bổ rẻ. Túc tắc

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Tuỳ chỗ, cũng có chỗ ngon vc đấy bác chỉ nhiều người ko biết thôi.
Điểm chung của noxh các bác biết là gì không? đó là nhiều vị trí siêu đẹp.
Chung cư ở tỉnh thì chắc cũng hên xui, có cho thuê được giá ko cụ.
Em thấy cái nhà dự án ở Vĩnh phúc gần Flamingo còn có hợn chục triệu mà chả ai mua kìa, nói gì chung cư.

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Chung cư ở tỉnh thì chắc cũng hên xui, có cho thuê được giá ko cụ.
Em thấy cái nhà dự án ở Vĩnh phúc gần Flamingo còn có hợn chục triệu mà chả ai mua kìa, nói gì chung cư.
Cũng tuỳ chỗ thôi cụ, như dự án trên em kể thì chưa bàn giao
Nhưng nhận định kiểu vo thì đây là 1 dự án ở đỉnh núi, nằm trong quần thể du lịch có lượng khách quanh năm, có thương hiệu quốc tế mà diện tích khu du lịch này không phình to ra được, quỹ đất thì xin sít nhau. Hạ tầng giao thông đồng bộ thông tuyến cao tốc các kiểu. Mỗi tội cao tốc HN - LC có đoạn chỉ được đi 70km/h :D
Bét nhất không kinh doanh thì làm chỗ nghỉ dưỡng cũng ngọt.
Giá chung cư thương mại quanh tầm 35-45 triệu, giá đất thì vô cùng nhưng loại kinh doanh thì cỡ 65-200 tr. Chung cư cũng chỉ đâu đó 1-2 dự án mà nằm ở lưng chừng chứ không thể ở đỉnh như ông này.

Cơ bản nhận định để đầu tư thì dự án này là 1 trong số ít dự án xứng đáng đầu tư.
Giá hợp lý: vừa miếng
Vị trí: đạt nhu cầu
Khai thác dòng tiền: tiềm năng. (Muốn khai thác tốt thì cần nghiên cứu vận hành)

Cơ mà giờ hình như hết hàng đăng ký rồi.

BloodOwl87

Xe điện
Cũng tuỳ chỗ thôi cụ, như dự án trên em kể thì chưa bàn giao
Nhưng nhận định kiểu vo thì đây là 1 dự án ở đỉnh núi, nằm trong quần thể du lịch có lượng khách quanh năm, có thương hiệu quốc tế mà diện tích khu du lịch này không phình to ra được, quỹ đất thì xin sít nhau. Hạ tầng giao thông đồng bộ thông tuyến cao tốc các kiểu. Mỗi tội cao tốc HN - LC có đoạn chỉ được đi 70km/h :D
Bét nhất không kinh doanh thì làm chỗ nghỉ dưỡng cũng ngọt.
Giá chung cư thương mại quanh tầm 35-45 triệu, giá đất thì vô cùng nhưng loại kinh doanh thì cỡ 65-200 tr. Chung cư cũng chỉ đâu đó 1-2 dự án mà nằm ở lưng chừng chứ không thể ở đỉnh như ông này.

Cơ bản nhận định để đầu tư thì dự án này là 1 trong số ít dự án xứng đáng đầu tư.
Giá hợp lý: vừa miếng
Vị trí: đạt nhu cầu
Khai thác dòng tiền: tiềm năng. (Muốn khai thác tốt thì cần nghiên cứu vận hành)

Cơ mà giờ hình như hết hàng đăng ký rồi.
Sapa rồi. 45 thì cũng ko mềm.
Ko cho thuê được thì cũng fail cụ ạ, muốn cho thuê được thì nó phải phụ thuộc đơn vị vận hành. Khách du lịch ai ra thuê noxh, nó phải là tiêu chuẩn condotel ks 4-5 sao.
Dự án cụ nói của Bitexco phải ko.

Chỉnh sửa cuối:

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Sapa rồi. 45 thì cũng ko mềm.
Ko cho thuê được thì cũng fail cụ ạ, muốn cho thuê được thì nó phải phụ thuộc đơn vị vận hành. Khách du lịch ai ra thuê noxh, nó phải là tiêu chuẩn condotel ks 4-5 sao.
Giá 45 là giá khảo sát các chung cư thương mại xung quanh ở khu vực trên đó cụ ạ chứ ko phải giá của cái dự án đấy.
Còn giá noxh không quá 20 max. Ngay cả ở HN hiện cũng tầm 19-20 là max.
Còn tất nhiên là yêu tố khai thác dòng tiền thì phải tính đến yếu tố khai thác và vận hành. nên em mới đánh giá như ví dụ này thì ở mức tiềm năng, tất nhiên thực hiện đầu tư thì lúc nào cũng có nguy cơ rủi ro nhưng đánh giá đầu tư trước khi đầu tư thì giảm nguy mà tăng cơ hội.
Trên đây chỉ là nhận định và chia sẻ ở mức cá nhân đánh giá :D

Chỉnh sửa cuối:

kutetrang

Xe máy
noxh thì giá cũng cao ko rẻ đâu các bác

manhtuanabc

Xe đạp
em không biết sao mà ở thành phố Hải Phòng em mua noxh giá cũng gần 20, đắt ngang HN

Fanlivbay

Xe buýt
hoàng mai, long biên, nam từ liêm. hoàng mai có 3-4 dự án ở vĩnh hưng,lĩnh nam,nguyễn xiển. long biên ở thượng thanh, phúc lợi, thạch bàn. nam từ liêm có ở tố hữu. thông tin e có là vậy.
Quan trọng là khi nào xây ý cụ. NOXH mà đang xây em thấy có mỗi ở Tố Hữu.

Thudovang

Xe buýt
Vì giờ không ai giám mua trái phiếu và mua nhà trên giấy theo hình thức góp vốn đóng tiền theo tiến độ vì sợ chủ đầu tư không uy tín là mất cả trì lẫn chài nên giờ ít chủ đầu tư nào có sẵn ngàn tỷ để xây dựng làm sổ đỏ song mới bán đươc nên nhà hiện hữu có sổ đỏ có giá như hiện nay mà.

Heocon74

Đi bộ
NOXH ở HP có bán dạng thương mại không các bác?

Marance

Xe điện
NOXH ở HP có bán dạng thương mại không các bác?
Noxh bán theo giá cấp phối nhà nước thì luôn có 1 dạng hàng thương mại để chủ đầu tư gia tăng lợi nhuận.
Em nghĩ là có các căn, tòa thương mại trong khu Noxh.

Cụ có mua sp của dự án này không?

Chỉnh sửa cuối:

mr16868

Xe máy
Vì giờ không ai giám mua trái phiếu và mua nhà trên giấy theo hình thức góp vốn đóng tiền theo tiến độ vì sợ chủ đầu tư không uy tín là mất cả trì lẫn chài nên giờ ít chủ đầu tư nào có sẵn ngàn tỷ để xây dựng làm sổ đỏ song mới bán đươc nên nhà hiện hữu có sổ đỏ có giá như hiện nay mà.
Cụ lại nói thế, con Lumi bên capital Land kế hoạch bán 3 năm giờ bán có 1 năm xong cả 3 gđ