Thảo luận Hỏi về mùi khét khi leo đèo

kuhanoi

Xe tăng
khét là có chắc nhưng ở mức độ chấp nhận nào thôi, dây cu roa nó kéo tải liên tục đường đèo mà tùy cả xe nữa. Em đi outlander 2.4 đi bình liêu phải đặt chế độ số tay 1,2 để leo dốc và hãm lúc lao dốc khét lẹt bốc hỏa. Nhưng mazda 6 2.0 của em chiến cả Bình liêu lẫn hà giang chả xi nhê gì, đứng cạnh ngửi mùi khét gì ko cũng chả có. Chốt lại mazda 6 2.0 chinh phục được tất dù chả cần 2 cầu để leo đồi núi gì.

ngocquang1234

Xe tải
Mùi khét khả năng là do bụi, đất cát nó bám ở phầm bô ống xả thôi, khi lên đèo nó nóng thì sinh ra mùi khét, cụ cứ để mấy mùi khét giống xe máy sau trận mưa ấy

caisua

Xe lăn
Mùi khét khả năng là do bụi, đất cát nó bám ở phầm bô ống xả thôi, khi lên đèo nó nóng thì sinh ra mùi khét, cụ cứ để mấy mùi khét giống xe máy sau trận mưa ấy
Khói trắng thì sao ạ? Em ngại món trắng này lắm

series3

Xe tăng
khét là có chắc nhưng ở mức độ chấp nhận nào thôi, dây cu roa nó kéo tải liên tục đường đèo mà tùy cả xe nữa. Em đi outlander 2.4 đi bình liêu phải đặt chế độ số tay 1,2 để leo dốc và hãm lúc lao dốc khét lẹt bốc hỏa. Nhưng mazda 6 2.0 của em chiến cả Bình liêu lẫn hà giang chả xi nhê gì, đứng cạnh ngửi mùi khét gì ko cũng chả có. Chốt lại mazda 6 2.0 chinh phục được tất dù chả cần 2 cầu để leo đồi núi gì.
Outlander chạy số CVT nên vậy cụ ah, bọn Mazda nó vẫn là hộp số AT có cấp nên chả xi nhê gì đâu, ở đây là do cụ chủ quá cẩn thận nên lên dốc cũng đi số tay thôi, em thì lên dốc cứ D mà phang, xuống mới cần về M2 hoặc 3 ☺

kuhanoi

Xe tăng
Outlander chạy số CVT nên vậy cụ ah, bọn Mazda nó vẫn là hộp số AT có cấp nên chả xi nhê gì đâu, ở đây là do cụ chủ quá cẩn thận nên lên dốc cũng đi số tay thôi, em thì lên dốc cứ D mà phang, xuống mới cần về M2 hoặc 3 ☺
Công nhận e leo cũng để D nó hợp lý hơn khi nó chủ động thay đổi số theo vòng tua, xuống thì e hay để hãm bằng số tay tùy độ dốc mà để. những chặng dốc Hà Giang lao mà ko hãm số cũng phấn khích phết :)

boss79

Xe hơi
Nhiệt độ nước lm mát tối đa là bao nhiêu các cụ nhỉ, dưới 100 là được hay ko nên quá 90
Xe e M3 bình thường đi đã 87 88 độ rồi

Đây là gà chứ ko phải cẩn thận :D

Ây cụ. Leo đền thượng xe phải tắt hết máy lạnh chứ. Em hạ hết kính tắt đh,cụ bảo leo đèo dốc cao vậy còn để máy lạnh thì còn j xe nữa
Bố cháu gà, chắc vừa mua đc cái xe, lần đầu leo đèo nên cẩn thận quá đà thành ra phá xe. Cái đèo đền Thượng có gì ghê gớm? Mazda 3 leo cái 1. Mình leo mấy lần, full tải, băng băng chả sao cả. Lần sau leo bất cứ đèo gì cứ D mà tiến nhá, khi xuống mới số tay. Tất nhiên điên đâu tắt điều hòa, đi mùa hè nóng chết mẹ và xe nó khỏe hơn bố cháu nghĩ nhiều :))

khacsu

Xe hơi
Bố cháu gà, chắc vừa mua đc cái xe, lần đầu leo đèo nên cẩn thận quá đà thành ra phá xe. Cái đèo đền Thượng có gì ghê gớm? Mazda 3 leo cái 1. Mình leo mấy lần, full tải, băng băng chả sao cả. Lần sau leo bất cứ đèo gì cứ D mà tiến nhá, khi xuống mới số tay. Tất nhiên điên đâu tắt điều hòa, đi mùa hè nóng chết mẹ và xe nó khỏe hơn bố cháu nghĩ nhiều :))
Bố cháu mới cái xe t3, chạy sân bay cũng hơn 4 năm từ 2017. Mà quả thật bố cháu gà cụ ak :D. Xe mới nên test thử xem chạy số tay nó khoẻ hơn bt ko? Nhà cháu thì cũng leo sapa, mộc châu, tam đảo thôi cụ.

mikex88

[Tịch thu bằng lái]
chchắc xe mới cháy bớt lớp sơn haha

Kurumavn

Xe buýt
Xe nào chạy vong tua máy cao, khi dừng lại đều có mùi khét. Chạy đèo thì tua nó ko đều, vào cua lại giảm sau đó lại đạp ga tua nó tăng đột ngột. Lá côn nó miết vào nhau theo cách đó thì có mùi khét đó. Nhiều xe bị cháy côn do trượt và xoa trong thời gian dài. Cơ bản chạy đèo cứ D là ok, muốn chủ động thì chuyển qua spot mode đạp tua nó tăng nhanh.