Thảo luận Hỏi về mức độ linh động khi lái XL7 trong phố HN

spr

Đi bộ
Em tính mua sedan Honda city nhu cầu đưa đón con đi học hàng ngày, thi thoảng về quê hoặc đi healing xa xa chút.
Nhà có 2 bé, thi thoảng về quê chở ông bà đi chơi, nên xét về tính đa dụng thì em nghĩ XL7 vẫn hơn.
Tuy nhiên thời gian đi trong phố của em chắc chiếm khoảng 70-80% thời gian.
City thì em lái thử rồi, nhẹ nhàng, lanh lẹ ạ. XL7 thì em không rõ.
Không biết bác nào thường xuyên chạy XL7 trong phố cho em chút đánh giá về mức độ linh động khi đi trong phố, như dễ quan sát, dễ quay đầu không?
Nếu thường xuyên phải đi với tốc độ thấp (gần như bò) thì có khó chịu không? Lái có mệt không?

Em cảm ơn ạ.

BlueBubble

Xe tải
Vậy cụ mượn/thuê mà chạy thử xem, cá nhân em thấy rất linh hoạt, kích cỡ cũng nhỏ gọn, lại cao dễ quan sát. Em ở phố nhỏ đi thấy dễ, quay đầu cũng rất tốt, bò thì cũng giống các xe khác thôi, ko vấn đề gì. Chỉ có cái cột A là hơi to, khi rẽ cụ cần quan sát kỹ hơn chút

• Vodka
Reactions: spr

SanHoBien

Xe container
Em tính mua sedan Honda city nhu cầu đưa đón con đi học hàng ngày, thi thoảng về quê hoặc đi healing xa xa chút.
Nhà có 2 bé, thi thoảng về quê chở ông bà đi chơi, nên xét về tính đa dụng thì em nghĩ XL7 vẫn hơn.
Không biết bác nào thường xuyên chạy XL7 trong phố cho em chút đánh giá về mức độ linh động khi đi trong phố, như dễ quan sát, dễ quay đầu không?
Nếu thường xuyên phải đi với tốc độ thấp (gần như bò) thì có khó chịu không? Lái có mệt không?

Em cảm ơn ạ.
Em cũng có 2 bé mà phải đổi tứ K3 qua XL7 đó cụ :)
Vì mỗi đứa chiếm dụng 1 băng ghế mà ko đứa nào chịu nhường đứa nào :(
Bán kính quay xe của XL7 rất nhỏ và gầm cao nữa nên đi trong phố cụ cứ lách thoải mái nha :P

• Vodka
Reactions: spr

spr

Đi bộ
Vậy cụ mượn/thuê mà chạy thử xem, cá nhân em thấy rất linh hoạt, kích cỡ cũng nhỏ gọn, lại cao dễ quan sát. Em ở phố nhỏ đi thấy dễ, quay đầu cũng rất tốt, bò thì cũng giống các xe khác thôi, ko vấn đề gì. Chỉ có cái cột A là hơi to, khi rẽ cụ cần quan sát kỹ hơn chút
Cảm ơn cụ ạ. Mời cụ 1 chén.

spr

Đi bộ
Em cũng có 2 bé mà phải đổi tứ K3 qua XL7 đó cụ :)
Vì mỗi đứa chiếm dụng 1 băng ghế mà ko đứa nào chịu nhường đứa nào :(
Bán kính quay xe của XL7 rất nhỏ và gầm cao nữa nên đi trong phố cụ cứ lách thoải mái nha :P
Nhà em chắc 3 năm nữa cũng vậy thôi. Nhức đầu nhưng vui cụ ạ.
Cũng muốn có phương tiện đưa chúng nó đi đây đi đó cho biết.

Aquatrue.vn

Xe tải
Website
www.aquatrue.vn

Em cảm ơn ạ.
Như cụ mô tả thì Xl7 hoặc expander vẫn hơn cụ nhé