hỏi về mua xe số nhập khẩu

track10

Xe đạp
Em lang thang diễn đàn đã lâu thấy nhiều bác kết xe Thái
em cũng đi thử xe thái nhập khẩu nhưng em kết con wave 110 ngày xưa

hiện giờ em đang đi Future Neo, chuyển sang đi Wave em cảm thấy hơi không thích lắm. Các bác cho em hỏi liệu Future Neo (tên thái lan là Wave 125 S) chất lượng có ở trên đỉnh vinh quang như Dream II ngày xưa ko hay cung chỉ ngang ngửa với HondaVN bây giờ? Em lướt qua khắp các trang web nhưng ko thấy chỗ nào rao tin bán xe số Thái nhập, chỉ có Airblade thái thôi
chân thành cảm ơn các anh em

Chỉnh sửa cuối:

bu_bu

Xe hơi
chắc là xe số h cũng ko ai chuộng lắm, đi xe ga mới sành, nhu cầu ko lớn, nên ko ai nhập
còn xe thái thì vẫn tốt hơn xe việt nhiều, tiêu chuẩn chất lượng cao hơn mà :)

win_100

Xe điện
Litle Cup, xe số đến từ Đài Loan, Nhật Bản

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
nói thật với bác là xe Thái bao h đi cũng chắc chắnhơn dòng xe liên doanh
tuy nhiên con NEO này hệ số của hộp số không chuẩn với tình hình VN nên đi hơi khó chịu
bác nên thử đi sang dòng YA đi
cảm giác tốt hơn đòng Honda VN nhiều

track10

Xe đạp
chắc là xe số h cũng ko ai chuộng lắm, đi xe ga mới sành, nhu cầu ko lớn, nên ko ai nhập
còn xe thái thì vẫn tốt hơn xe việt nhiều, tiêu chuẩn chất lượng cao hơn mà :)
thanks cụ, có lẽ đúng là thế, vì xe nhập đa số là xe ga
thôi đành mua Future X vậy :((
Kể ra nếu có Future Neo nhập khẩu, chất lượng như Dream II ngày trước thì em sẵn sàng chi đến 40 triệu để cưới em nó về

Litle Cup, xe số đến từ Đài Loan, Nhật Bản
cái thời hoàng kim của xe CUB đã qua lâu rồi, em cần xe tiết kiệm xăng một tẹo nhưng đảm bảo tiêu chí hiện đại, bền , đẹp nữa cơ. Xe Cub bây giờ chỉ dùng để chở hàng thôi

nói thật với bác là xe Thái bao h đi cũng chắc chắnhơn dòng xe liên doanh
tuy nhiên con NEO này hệ số của hộp số không chuẩn với tình hình VN nên đi hơi khó chịu
bác nên thử đi sang dòng YA đi
cảm giác tốt hơn đòng Honda VN nhiều
Ngoài Honda , nếu có đi thì em đi Suzuki Viva thôi, đã đi Yamaha và ko bao giờ muốn lựa chọn

Chỉnh sửa cuối:

atti_vn

Xe tải

track10

Xe đạp
Chắc bác nhầm sang super cub rồi little cup mà đi chở hàng thì phí quá, bác xem em nó đẹp thế này cơ mà.
http://www.otofun.net/threads/88935-honda-little-cub-14-|-honda-little-cub-14
:D
Hu hu, chiếc này thì chắc 100km/lít quá, sorry bác em nhầm sang xe của Cub của honda nhật bản. xe đó thì em xin phép ko đi, tiết kiệm thật đấy nhưng cũng phải cân đối giữa lịch sự và yếu tố thời trang , công suất động cơ, khả năng chuyên trở, khả năng chạy đường dài,....

em đã nghiên cứu kỹ các loại xe rồi, và Future là dòng thích hợp
- tuy em trẻ nhưng em làm việc ở cơ quan cấp Bộ, nên cần lịch sự
- em cũng qua cái thời ham mê tốc độ + bỏ thói quen đề pa nhanh (sau vài lần chứng kiến tai nạn trên mạng + trên thực tế)
- xe hoạt động tốt ở tốc độ 70-90km/h là để khi cần vượt sẽ tăng đến tốc độ đó chứ ko phải lúc nào cũng đi ở tốc độ như thế (xe wave @ 60km/h máy đã kêu ầm ĩ và 80km/h đã có dẫu hiệu sẽ bay ra khỏi xe rồi nhưng em đi Neo, tăng tốc lên 90km/h vượt các xe khác ko có vấn đề gì)
- nhiều người hỏi sao em ko đi xe ga, xin thưa là xe ga thì chỉ đi loanh quanh trong thành phố thôi, về quê hoặc đi các tỉnh đường xấu, gồ gề cao thấp xe ga chẳng mấy mà tổn thọ

Chỉnh sửa cuối: