Hỏi về mua xe cũ

successdt

Xe buýt
Tình hình là nhà cháu dự định sắm một em Lacetti cũ. Nhưng có một chú thắc mắc về thủ tục muốn hỏi các cụ.
1. Thông thường các cụ mua xe cũ thì làm hợp đồng mua bán hay uỷ quyền ạ?
2. Các cụ có sang tên chính chủ không? hay để thế chạy luôn
3. Nếu xe đó qua mấy đời chủ rồi thì giải quyết thế nào ạ?
4. Nếu nhiều đời chủ và khác tỉnh thì các cụ thường làm thế nào ạ?

Mong các cụ hay mua xe cũ giải đáp thắc mắc giúp cháu.

Manly79

Xe đạp
Em mới lấy, ra văn phòng công chứng nó có mẫu rồi, cả vợ và chồng chủ xe đem theo CMND, giấy đăng ký kết hôn, đăng ký xe, đăng kiểm, rồi công chứng mua bán mình ký thôi, xong đi sang tên đổi chủ, đăng ký lại. Xe em 1 chủ cùng nơi ở nên chỉ biết có vậy cụ ạ

successdt

Xe buýt
Em mới lấy, ra văn phòng công chứng nó có mẫu rồi, cả vợ và chồng chủ xe đem theo CMND, giấy đăng ký kết hôn, đăng ký xe, đăng kiểm, rồi công chứng mua bán mình ký thôi, xong đi sang tên đổi chủ, đăng ký lại. Xe em 1 chủ cùng nơi ở nên chỉ biết có vậy cụ ạ
Lúc cụ chốt lấy con đấy là cụ ra văn phòng công chứng luôn à?

ndmtn

Xe tải
các cụ cho em hỏi ké luôn :)

công chứng như vậy hết khoảng bao nhiêu xèng?
và từ khi mua lại xe đến lúc ra biển mới + sang tên chính chủ thì để lăn bánh ngon lành trên đường thì còn hết bao nhiêu nữa ạ ?

Manly79

Xe đạp
Công chứng 500k cụ ạ. Nhà cháu mua xe cùng tỉnh thành, cháu thuê dịch vụ làm trọn gói 10 triệu trong đó có phí bấm biển tránh đuôi 49,53 là 4 triệu ( dịch vụ nói giá cháu không mặc cả, cháu đưa tiền luôn, cụ mặc cả chắc bớt hơn ạ )

FangSaker

Đi bộ
Bác nào có kính nghiệm trả lời giúp nhé. Em cũng đang hóng

ndmtn

Xe tải
Công chứng 500k cụ ạ. Nhà cháu mua xe cùng tỉnh thành, cháu thuê dịch vụ làm trọn gói 10 triệu trong đó có phí bấm biển tránh đuôi 49,53 là 4 triệu ( dịch vụ nói giá cháu không mặc cả, cháu đưa tiền luôn, cụ mặc cả chắc bớt hơn ạ )
cám ơn cụ
vậy ngoài tiền mua xe ra, còn thêm khoảng 10 chai là xe lăn bánh chính chủ ngon ơ,

TONGIA

Xe lừa
Cái tránh 49,53 này BỊP nhất quả đất =))
Cháu thấy 1 chú mặt mếu nhận lại 5 củ sau khi ăn quả kết 53. =))

Kết luận, xác suất ăn 49, 53 có 2%.
Cứ nhận, hạn hữu dính thì giả lại chiền + sorry, lỗi phần mềm. :D

longly135

Xe đạp
Hồi xưa chưa làm bao giờ tưởng sang tên phứ tạp chứ cháu mới làm sang tên thấy quá đơn giản làm gì đến độ mất dịch vụ tận vài củ,
Các cụ bỏ ra nửa ngày là xong.
Công chứng mua bán xong,đi nộp thuế ,đi cà xe viết tờ khai đổi đký, vèo cái -> bấm biển -> xong

successdt

Xe buýt
Hồi xưa chưa làm bao giờ tưởng sang tên phứ tạp chứ cháu mới làm sang tên thấy quá đơn giản làm gì đến độ mất dịch vụ tận vài củ,
Công chứng mua bán xong,đi nộp thuế ,đi cà xe viết tờ khai đổi đký, vèo cái -> bấm biển -> xong
Nếu chính chủ và cùng tỉnh thì dễ mà, em ngại xe qua nhiều đời chủ và và khác tỉnh thôi

Manly79

Xe đạp
Cái tránh 49,53 này BỊP nhất quả đất =))
Cháu thấy 1 chú mặt mếu nhận lại 5 củ sau khi ăn quả kết 53. =))

Kết luận, xác suất ăn 49, 53 có 2%.
Cứ nhận, hạn hữu dính thì giả lại chiền + sorry, lỗi phần mềm. :D
Cháu cũng tính như thế dưng mà ăn tiền của cháu rồi mà vẫn dính thì dịch vụ hỏng với cháu ngay, cháu hiền với bụt thôi :D

ndmtn

Xe tải
nộp thuế hết bao nhiêu xiền hả cụ ?

giacmobonbanh

Xe buýt
Tình hình là nhà cháu dự định sắm một em Lacetti cũ. Nhưng có một chú thắc mắc về thủ tục muốn hỏi các cụ.
1. Thông thường các cụ mua xe cũ thì làm hợp đồng mua bán hay uỷ quyền ạ?
2. Các cụ có sang tên chính chủ không? hay để thế chạy luôn
3. Nếu xe đó qua mấy đời chủ rồi thì giải quyết thế nào ạ?
4. Nếu nhiều đời chủ và khác tỉnh thì các cụ thường làm thế nào ạ?

Mong các cụ hay mua xe cũ giải đáp thắc mắc giúp cháu.
em ko dám nói là tư vấn nhưng ,góp ý với cụ mấy dòng;
1.em mua hai xe rồi .đều là mua lại thì 1 xe em làm hdmb ,một xe làm giấy viết tay :((''con này em cũng bán ồi ,cũng chỉ viết tay ''
2.em làn hdmb xong chạy dc một năm thỳ làm lại hdmb rồi sang tên cc vì khác tỉnh nhưng em chơi với ông chủ xe :-j
3,4.nếu xe đã qua nhiều chủ ,và nhiều tỉnh cụ nên làm hdmb chuẩn rồi nhờ dịch vụ rút hs về dk cc tên cụ ạ ...

Manly79

Xe đạp
nộp thuế hết bao nhiêu xiền hả cụ ?
Như nhà cháu mua Laccetti SE 2010 mà tự đi làm ko nhờ dịch vụ thì nộp thuế khoảnh 3m3 thôi cụ ạ, đúng như cụ gì nói cụ tự đi làm đỡ mất mấy củ cho dịch vụ ( thuế tính tuỳ theo giá trị xe lúc mới mua và trừ đi theo thời gian dùng cụ ạ )

tungdq2503

Xe hơi
Như e mua lại xe cũ cũng qua 2 đời chủ, chủ đầu bán lại cho chủ thứ 2 chỉ có hợp đồng mua bán và ủy quyền, chủ thứ 2 thì ko sang tên mà cứ để thế đi. Đến lúc e mua lại yêu cầu sang tên hết, chủ t2 cũng chỉ cần làm cái giấy ủy quyền, hộ khẩu, cmnd , đăng ký kết hôn các kiểu là e vác đi sang tên được. Tất tật cho đến lúc cầm giấy tờ tên e khoảng 8 củ ( mất có 500k nhờ dịch vụ ) mình chẳng phải làm gì. Xe biển HN đẹp sẵn 5 số nên được giữ lại luôn ko fai bấm biển. Theo e biết hình như mua xe cũ rồi mà cứ để thế đi ko sang tên là cũng bị phạt hay sao ấy ạ.

successdt

Xe buýt
Như e mua lại xe cũ cũng qua 2 đời chủ, chủ đầu bán lại cho chủ thứ 2 chỉ có hợp đồng mua bán và ủy quyền, chủ thứ 2 thì ko sang tên mà cứ để thế đi. Đến lúc e mua lại yêu cầu sang tên hết, chủ t2 cũng chỉ cần làm cái giấy ủy quyền, hộ khẩu, cmnd , đăng ký kết hôn các kiểu là e vác đi sang tên được. Tất tật cho đến lúc cầm giấy tờ tên e khoảng 8 củ ( mất có 500k nhờ dịch vụ ) mình chẳng phải làm gì. Xe biển HN đẹp sẵn 5 số nên được giữ lại luôn ko fai bấm biển. Theo e biết hình như mua xe cũ rồi mà cứ để thế đi ko sang tên là cũng bị phạt hay sao ấy ạ.
em ko dám nói là tư vấn nhưng ,góp ý với cụ mấy dòng;
1.em mua hai xe rồi .đều là mua lại thì 1 xe em làm hdmb ,một xe làm giấy viết tay :((''con này em cũng bán ồi ,cũng chỉ viết tay ''
2.em làn hdmb xong chạy dc một năm thỳ làm lại hdmb rồi sang tên cc vì khác tỉnh nhưng em chơi với ông chủ xe :-j
3,4.nếu xe đã qua nhiều chủ ,và nhiều tỉnh cụ nên làm hdmb chuẩn rồi nhờ dịch vụ rút hs về dk cc tên cụ ạ ...
Thanks 2 cụ :D