[Funland] Hỏi về máy hút bụi Dyson

Tuấn 3s

Xe tăng
Đồ Dyson thì cái gì cũng khét lẹt ạ :(

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Sàn thì dùng robot hút bụi . Mấy cái ngóc ngách mua hàng tàu deema gì gì có mấy trăm k vừa rẻ vừa nhẹ
em cũng đang dùng drema mua 600k đây, cắm dây mỗi lần hút, đổ bụi thì thôi rồi ối dồi ôi 😂

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ đừng mua loại mới chi cho đắt tiền: em mua V8 và V10 sang năm thứ 2 rồi dùng tướt bơ ko hỏng. Giá lại rẻ 4-5 triệu/ cái, dùng sướng cái thằng người (đương nhiên V cao thì vẫn sướng hơn, nhưng tư tưởng của em ít tiền nên chỉ cần dùng sướng vừa đủ trong túi tiền)
Cái hay của nó là các đầu hút chuyên dụng nên mua bộ nào là cần full đầu bộ đó, Hút bụi kèm lô cuốn nên gần sạch luôn rồi
Bí quyết bật ở chế độ min hoặc bẩn lắm thì trung bình, đưa con lăn đi chậm thôi, chứ mấy người cứ đưa ầm ầm thì ko sạch đc
Ngoài ra em mua thêm cái đầu vừa hút vừa lau luôn, châm thêm nước lau nhà loại của robot hút bụi, sạch hơn lau tay nhiều luôn, đây là lý do em mua loại rẻ thôi, vì đắt quá dùng cái đầu lau này hỏng máy. Nhưng em dùng đầu lau này hơn năm suốt mà noa chả hỏng)
cụ mua v8 có 4-5tr/cái thôi ạ?

Phuongntk

Xe tải
Cụ nào hay hút bụi thì kéo cái máy cắm điện nặng thấy mệt phết, máy hút bụi cầm tay ko dây thì ngại mỗi khoản chai pin với nhanh hết pin.
Máy hút bụi cắm điện có bánh xe lăn trên sàn k mệt cụ ạ. Loại cầm tay có pin nặng mới mệt

otothanglong

Xe điện
Để tiền mà dùng máy hút bụi chạy bằng cơm, nhà em mua máy này về dùng vài bữa chết pin, mua pin mới thay cũng dùng đc vài lần, pin yếu chán nên vứt xó ;))
Em dùng 2 năm vẫn rất ok, làm chiếc V15 và 1 con robot nhà lúc nào cũng sạch bong ;))

xherox

Xe điện
Máy hút bụi cắm điện có bánh xe lăn trên sàn k mệt cụ ạ. Loại cầm tay có pin nặng mới mệt
Mệt phết cụ ah, em hay hút bụi, nhà chung cư 123m2, mỗi lần hút kỹ mất ít cũng 15 phút tha lôi trong nhà.
Em nghiên cứu máy hút bụi cầm tay mãi mà chưa chọn được cái nào, he he

Phuongntk

Xe tải
Mệt phết cụ ah, em hay hút bụi, nhà chung cư 123m2, mỗi lần hút kỹ mất ít cũng 15 phút tha lôi trong nhà.
Em nghiên cứu máy hút bụi cầm tay mãi mà chưa chọn được cái nào, he he
Chung cư thì cụ mua con robot đi

4X4=16

Xe điện
Mỹ hay có hàng tân trang, mở hộp rồi trả lại, hãng bán lại giá rẻ. Cũng dùng được nhưng thằng bán nên thành thật nói rõ.

Loại dùng pin thì lựa pin to 1 tí dĩ nhiên là đắt.
mua về Vn độ lại pin ok cụ ạ

hanhhdvn

Xe tải
Dùng Dyson sao các cụ cứ lo khoản pin nhỉ. Pin chai thì đi đóng lại cell hết triệu bạc còn ngon hơn pin theo máy, thích loại cell nào thì đó loại đó: tốt có, trung bình có, loại rẻ có... thích dung lượng bao nhiêu họ đóng được hết (các cụ đừng nghĩ pin theo máy đã là tốt nhé). Do vậy mình máy hút bụi cũng cần biết kỹ thuật và chăm vệ sinh, bảo dưỡng chút, tránh hút vào vũng nước chứ để chị em dùng mặc định nhanh hỏng xong đổ do máy.

nguyen.dat.752

Xe hơi
Gì chứ Dyson thì khét lẹt rồi. Nhà e chỉ xài cái cầm tay của mì xào. Xài được ít lâu thì lỗi pin nhưng vẫn quay bt.
Đơn giản với các cụ thì cứ loại phổ thông cũng đc. Còn không thì chuyển qua robot cho nó tự động.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Gì chứ Dyson thì khét lẹt rồi. Nhà e chỉ xài cái cầm tay của mì xào. Xài được ít lâu thì lỗi pin nhưng vẫn quay bt.
Đơn giản với các cụ thì cứ loại phổ thông cũng đc. Còn không thì chuyển qua robot cho nó tự động.
robot thì có nhưng nhiều chỗ nó ko hút dc, khe tường là robot nhà em chịu, với lại robot mua lâu rồi giờ nó hút cũng kém lắm.

kenzzz

Xe buýt
E dùng con hút bụi 1 củ mua trên shoppe cho xe hơi cắm tẩu 12v điện 15a cũng tương đương 180w , hút khỏe phết lại nhỏ nhẹ , nó có cái giảm từ 220v xuống 12v 15a tiện phết , hút sạch

heovang

Xe tải
Nhà em trước mua Robot dùng 01 thời gian chán vứt xó. Thấy có con dyson cũng hay hay mua thử con dyson hàng bãi V7 người bán bảo đã đóng lại pin dùng đc khoảng 40' giá hơn 02 củ chút đc trang bị đủ các loại đầu hút nhưng không biết có phải hàng đầu chính hãng không. Sau 6 tháng sử dụng em thấy khá hài lòng: 1. Máy cũng nhẹ nhàng không đến nỗi quá nặng trẻ con tầm lớp 5 mang đi thoải mái. 2. Dùng pin nên rất cơ động không phải dây dợ loằng ngoằng nên vác đi được mọi nơi, ngóc ngách. 3. Rất đa dụng vì có nhiều đầu hút (Sàn nhà, đệm ghế, ga giường v.v tóm lại hút đc hết các nơi). 4. Trẻ con dùng đc vì mỗi việc bấm nút và di con lăn, coi như tập thể dục và có việc để làm. 5. Mỗi ngày chịu khó mất khoảng 5-10 phút cho diện tích 80m2 lực hút khá tốt, sạch em từ ngày có máy đỡ phải việc giặt giẻ lau nhà đi lại không bị sạn chân. Nên mua máy cũ đỡ chi phí dùng cũng khá ổn nên mua của địa chỉ có uy tín và bảo hành. Mà cơ bản em thấy nó cũng khó hỏng chủ yếu là pin và động cơ. Tóm lại em thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra. Trên Face có cả hội nhòm dùng dyson rất đông thành viên

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nhà em trước mua Robot dùng 01 thời gian chán vứt xó. Thấy có con dyson cũng hay hay mua thử con dyson hàng bãi V7 người bán bảo đã đóng lại pin dùng đc khoảng 40' giá hơn 02 củ chút đc trang bị đủ các loại đầu hút nhưng không biết có phải hàng đầu chính hãng không. Sau 6 tháng sử dụng em thấy khá hài lòng: 1. Máy cũng nhẹ nhàng không đến nỗi quá nặng trẻ con tầm lớp 5 mang đi thoải mái. 2. Dùng pin nên rất cơ động không phải dây dợ loằng ngoằng nên vác đi được mọi nơi, ngóc ngách. 3. Rất đa dụng vì có nhiều đầu hút (Sàn nhà, đệm ghế, ga giường v.v tóm lại hút đc hết các nơi). 4. Trẻ con dùng đc vì mỗi việc bấm nút và di con lăn, coi như tập thể dục và có việc để làm. 5. Mỗi ngày chịu khó mất khoảng 5-10 phút cho diện tích 80m2 lực hút khá tốt, sạch em từ ngày có máy đỡ phải việc giặt giẻ lau nhà đi lại không bị sạn chân. Nên mua máy cũ đỡ chi phí dùng cũng khá ổn nên mua của địa chỉ có uy tín và bảo hành. Mà cơ bản em thấy nó cũng khó hỏng chủ yếu là pin và động cơ. Tóm lại em thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra. Trên Face có cả hội nhòm dùng dyson rất đông thành viên
vâng v7 thấy đang báo giá 2.6 củ, em chốt tối nay lấy v8 xài thử xem sao
cám ơn cụ đã review chi tiết

geminihp

Xe máy
Em sau nhiều lần ko có duyên với đồ bãi (điều hòa, máy lọc không khí...) đâm ra hơn rén tay khi quyết mua đồ bãi (mặc dù có tìm hiểu là máy hút bụi dyson này hàng bãi thì thường chỉ đóng lại pin thôi vì động cơ cũng bền). Đợt vừa rồi cái máy hút bụi cầm tay nhà e hỏng nên em cũng tìm hiểu. Cũng thích dòng V12 lắm cơ mà ko đủ xèng nên chốt con V8 slim trên shopee giá tầm 9 đồng. Em nghĩ cụ chủ thớt có 9 đồng thì vừa xinh e V8 slim chính hãng. Có vấn đề gì bảo hành cho dễ, đỡ mang bực vào người.
Mỗi tội đặt hàng đc 3 hôm rồi mà chưa ship đến nơi ạ =))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
em đã múc tạm một con 2hand, v8

hút dc rất nhiều bụi, thích nhất là đổ bụi không bẩn tay, không phải gõ cái lọc đầy bụi mịn như em dreame 600k :))