[Funland] Hỏi về màu xe trong phong thủy

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cu bạn em mệnh Kim 84 đúng ra là kỵ hỏa đặc biệt là màu đỏ. Vậy mà từ lúc nó nghe theo cụ phòng thuỷ bày đi xe màu đỏ thì mọi sự thấy rất là hạnh thông. Kiểm nghiệm cỡ 4-5 năm chứ ko phải mấy tháng.

Các cụ thông thạo cho em xin cái kiến giải được ko?
Thằng bạn cụ là kim nhưng chưa qua nhiệt luyện gặp hoả thế giờ đây nó thành thép hợp kim rồi nên hanh thông là đúng nhá :)) lại có cả cái 84 mệnh kim nữa e cũng chịu

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]

Cụ tham khảo ở đây sẽ có câu trả lời đấy ạ
Vì có những tình huống như của bạn cụ thớt nên các nhà phong thuỷ mới sáng tạo thêm ra cái này. Cụ thớt vào đây để tìm câu trả lời nhé =))

nicholas1618

Xe điện

Cụ tham khảo ở đây sẽ có câu trả lời đấy ạ
E chưa thấy câu trả lời. E cũng xem chán mấy web online đó rồi.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Cu bạn em mệnh Kim 84 đúng ra là kỵ hỏa đặc biệt là màu đỏ. Vậy mà từ lúc nó nghe theo cụ phòng thuỷ bày đi xe màu đỏ thì mọi sự thấy rất là hạnh thông. Kiểm nghiệm cỡ 4-5 năm chứ ko phải mấy tháng.

Tôi (tạm gọi là) thông thạo đây, để tôi nói cho cụ nhé.
Cái gọi là mệnh Kim, nó chỉ là mệnh nạp âm. Sinh 84 là Giáp Tý, trong đó:
Giáp là mộc
Tý là thủy
Và nạp âm của Giáp Tý là kim.

Cái ngũ hành nạp âm là kim thì không phải là thứ dùng để chọn màu sắc nọ kia đâu (dù 95% người dân đang hiểu sai). Chính cái ngũ hành của can giáp và chi tý mới là chân ngũ hành, và tham gia vào nguyên lý chọn màu sắc. Dĩ nhiên đây chỉ là trụ năm nên chưa đủ dữ liệu, phải có đủ trụ tháng, ngày, giờ, 4 trụ này có tổng cộng 8 chân ngũ hành tương tác với nhau và ông thầy sẽ đọc ra là bạn cần màu gì (đỏ là hỏa,...).
Bạn cụ có thể là ưa ngũ hành hỏa, nên hợp màu đỏ. Chứ không liên quan gì đến cái mệnh nạp âm Kim cả.

Có người sinh 84 mệnh nạp âm Kim, nhưng tương tác 4 trụ thể hiện kị kim, mà không biết cứ hùng hục dùng xe trắng mặc đồ trắng (kim là màu trắng)....là dở, chuốc vạ vào thân chứ bổ béo gì

Tôi (tạm gọi là) thông thạo đây, để tôi nói cho cụ nhé.
Cái gọi là mệnh Kim, nó chỉ là mệnh nạp âm. Sinh 84 là Giáp Tý, trong đó:
Giáp là mộc
Tý là thủy
Và nạp âm của Giáp Tý là kim.

Cái ngũ hành nạp âm là kim thì không phải là thứ dùng để chọn màu sắc nọ kia đâu (dù 95% người dân đang hiểu sai). Chính cái ngũ hành của can giáp và chi tý mới là chân ngũ hành, và tham gia vào nguyên lý chọn màu sắc. Dĩ nhiên đây chỉ là trụ năm nên chưa đủ dữ liệu, phải có đủ trụ tháng, ngày, giờ, 4 trụ này có tổng cộng 8 chân ngũ hành tương tác với nhau và ông thầy sẽ đọc ra là bạn cần màu gì (đỏ là hỏa,...).
Bạn cụ có thể là ưa ngũ hành hỏa, nên hợp màu đỏ. Chứ không liên quan gì đến cái mệnh nạp âm Kim cả.

Có người sinh 84 mệnh nạp âm Kim, nhưng tương tác 4 trụ thể hiện kị kim, mà không biết cứ hùng hục dùng xe trắng mặc đồ trắng (kim là màu trắng)....là dở, chuốc vạ vào thân chứ bổ béo gì
Cụ cho em hỏi, nếu ai mà kị màu đỏ ( hoả ) thì có phải đi sơn lại màu đầu của " thằng nhỏ " không ạ ?

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Trong thực tế có nhiều cụ rất sát gái, có cụ lại móm. Không biết có phải là do màu sắc không, nếu đúng để đợt tới em đi độ lại màu cho " thằng nhỏ " ;))
Dụng màu sắc chỉ chiếm rất khiêm tốn trong vận dụng ngũ hành (tôi võ đoán chỉ 2% thôi). Chả qua vì con người tiếp nhận thông tin từ thế giới xung quanh đã tới 80% là qua đôi mắt, nên người ta bản năng đã có xu hướng bị màu sắc nó thu hút, nên ưu tiên về màu sắc.

Còn rất nhiều thứ khác để dụng khí ngũ hành: phương hướng, ăn uống, nghề nghiệp, tên, ....và 1 thứ cực quan trọng là rèn phẩm chất theo hướng ngũ hành (cái này tôi cho rằng phải chiếm ít nhất 50%): kim là nghĩa khí, thủy là trí tuệ, thổ là tín, hỏa là lễ là nhiệt huyết, mộc là lòng nhân,...

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
Dụng màu sắc chỉ chiếm rất khiêm tốn trong vận dụng ngũ hành (tôi võ đoán chỉ 2% thôi). Chả qua vì con người tiếp nhận thông tin từ thế giới xung quanh đã tới 80% là qua đôi mắt, nên người ta bản năng đã có xu hướng bị màu sắc nó thu hút, nên ưu tiên về màu sắc.

Còn rất nhiều thứ khác để dụng khí ngũ hành: phương hướng, ăn uống, nghề nghiệp, tên, ....và 1 thứ cực quan trọng là rèn phẩm chất theo hướng ngũ hành (cái này tôi cho rằng phải chiếm ít nhất 50%): kim là nghĩa khí, thủy là trí tuệ, thổ là tín, hỏa là lễ là nhiệt huyết, mộc là lòng nhân,...
Hay quá cụ ơi. Lý lẽ vậy là chuẩn bài rồi.

Haiau69

Xe buýt

Ofers có phải thầy phong thuỷ đâu mà biết hả cụ? Chả biết đúng hay sai thế nào nhưng phong thuỷ nếu có đúng thật thì cũng chẳng thể nào tin vào chém gió trên quán cà phê được.

Cụ lên đây hỏi ra được vấn đề thì các thầy phong thuỷ thất nghiệp hết.

Mấy vấn đề màu sắc này mọi người hay chém kiểu như nhà đất đông tứ mệnh với tây tứ mệnh đó cụ. Mang tính giải trí thôi…

Laoba

Xe điện
E thì thấy cũng đúng vì e chỉ hợp với màu vàng chứ mua cái gì màu xanh y như rằng có vấn đề.

AnhViVu

Xe điện

Bạn cụ mà lấy xe màu khác cho nó Thổ sinh Kim thì giàu bằng 5 bằng 10 bây giờ rồi.
Tsb ông thầy xui đểu.

ceconam

Xe điện
E đi mấy cái xe, từ xe đạp sang xe máy rồi ô tô... từ đen, sang xanh đen, trắng rồi đỏ và đỏ mận mà mãi chưa thấy mầu nào hợp :((

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Màu xe mà cũng theo phong thủy thì nhảm nhí cùng cực.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]

Mệnh cụ chính ra sinh ko phải 84 đâu, nhưng khả năng thầy u vỡ kế hoạch :)) . Năm gốc của cụ theo sổ thiên tào chưa chắc là 84 đâu

The Tank

Xe điện

Chắc đi chơi vợ ló chưa bắt gặp nên vẫn đỏ cụ ạ! :))

ubisapro

Xe trâu
Mầu nào đẹp thì xúc. Có thế thôi mà cũng phải nghĩ ;))