Hỏi về lỗi rẽ trái từ Đại Cồ Việt đi Phố Huế?

vam

Xe buýt
có biển ngược chiều rồi, xxx bắt ko cãi được, tốt nhất cứ đến đèn đỏ thứ 2 mà rẽ ko phải sợ thằng nào làm phiền mình nữa. Mà xxx đứng chỗ này thơm quá, có quyền sinh sát như chánh tổng vậy, chắc giá chỗ này cũng phải thuộc hàng top 5. :-??

adonis

Xe buýt
Chỗ đấy có 1 cái đèn đỏ ở phía trước, xxx thường bắt lỗi vượt đèn đỏ

clown83_iir

Xe máy
em cũng để ý mấy lần, nếu xxx nó vẫy cho đi thì em mới đi, ko em chả dại mà đi, nó bắt cho thì mình chả cãi được..

CuTiVoDich

Xe điện
Chỗ đấy bình thường đông quá xxx toàn vẫy cho đi, nhưmg khi nào đói, không đủ chỉ tiêu thì không vẫy nữa và bắt:D
Các cụ không nhớ khi tham gia gt thì tín hiệu của người đk giao thông(xxx)có cấp độ cao nhất, khi xxx không có tín hiệu thì phải đi theo đèn, biển... À:D

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Em dự là xxx bắt vì vượt đèn đỏ. Ở đoạn này có 2 hệ thống đèn, một đằng là đi từ Đại Cồ Việt ra Trần Khắc Trân và rẽ trái ra Phố Huế. Một cái là của hướng Lê Đại Hành ra. Ai đi lần đầu ko để ý cứ tưởng đèn xanh của hướng Lê Đại Hành là đèn xanh của hướng Đại Cồ Việt là ăn đòn ngay :D

trxbach

Xe tải
Nhà em ở ngay sau trường Tô hoàng nên biết rõ chỗ này xx bắt những lỗi sau:
- vượt đèn đỏ thứ nhất (chỗ này có hai đèn đỏ liền nhau): lỗi này các bác tài ngoại tỉnh dính nhiều nhất.
- Đi vào đường cấm ô tô: từ Bà Triệu rẽ trái vào Lê Đại Hành đến ngã ba Cao đạt có biển cấm xe con. Xe nào mà đi thẳng tiếp để đi Trần Khát Chân hoặc Bạch Mai là dính.
- Dừng sai làn ở đèn đỏ thứ nhất: Các bác muốn rẽ trái vào phố huế mà dừng ở làn giữa (làn đi thẳng), đến lúc đèn xanh mà đi thẳng đến ngã tư mới rẽ trái thì ko sao, nhưng nếu đi vào làn ngược chiều kể cả theo hiệu lệnh của xxx vẫn bị bắt như thường. Lỗi này em bị rồi, khi em giải thích là xe em đi từ sau trường Tô Hoàng ra nên ko thể ép vào làn rẽ trái kịp và xxx xem giấy tờ thấy địa chỉ đúng là ở địa phưong nên tha.
- Lỗi đi vào làn ngược chiều: chỗ này vào giờ cao điểm thì xxx cho đi vào làn ngược chiều để rẽ trái ra phố Huế. Giờ bt thì bắt tuỳ hứng. Nhưng thường là bắt xe chạy cuối đoàn ( chắc là để nuôi dưỡng nguồn thu.... :) )

Tốt nhất là các Cụ cứ đi đúng biển thì sẽ ko bắt được các Cụ. Em nếu ko thấy xxx cho đi tắt là cứ đi thẳng lên đèn đỏ thứ hai mới bật xinhan rẽ trái, kể cả phải dừng lại giữa đường chờ cho các xe khác tạt đầu mình, xxx có lúc ngứa mắt quá chỉ cạp năng thẳng vào xe em bắt đi tắt thì em mới đi vào làn ngược chiều. :)

SPL

Xe container
Nó thả cho đi hàng ngày để các bố trẻ nhà ta quen mui, cứ tưởng đi được mặc dù có nó đứng lù lù ở đấy, hôm nào đói nó thả một mẻ lưới là đầy chóc :D

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn này xxx cho đi vào 1 chiều tránh tắc đường, vì vậy khả năng bị lỗi sau:

1. Đai an toàn
2. Xi nhan từ động bật lại do trả lái khi đi vào đoạn 1 chiều (em toàn bị)
3. Dính đèn đỏ vì chỗ này 2 cái, rất dễ dính cái đầu nếu không để í và đi lần đầu

Chỉnh sửa cuối:

Becoi

Xe hơi
hình như chỗ này nó bắt tội đi sai làn,
hôm nọ em thấy xe đi tại làn sát dải phân cách thì nó không bắt, nó bắt 1 xe đi ở làn giữa nhưng rẽ trái vào phố Huế.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
hình như chỗ này nó bắt tội đi sai làn,
hôm nọ em thấy xe đi tại làn sát dải phân cách thì nó không bắt, nó bắt 1 xe đi ở làn giữa nhưng rẽ trái vào phố Huế.
Xxx bắt là đúng luật vì ở cuối đường có biển phân làn 411 cụ ạ. Tuy nhiên có thể cãi vì lí do không có vạch phân làn (thực tế trước đây có nhưng giờ mờ tịt rồi, GTCC chưa kẻ lại)

Chỉnh sửa cuối:

tuanhung260577

Xe đạp
Lỗi đó chắc chắn là lỗi đi vào đường ngược chiều. việc xxx ở đây thường xuyên cho phép các phương tiện đi như vậy là rất vớ vẩn, có lúc lại bắt thì lại càng vớ vẩn hơn. Bác nào hay đi qua đó hãy quay video rồi post lên đây cho các chú xxx ở đấy chừa đi. Tại ngã tư đó còn có 2 đèn đỏ gần nhau rất dễ bị dính lỗi các bác đi từ Đại Cồ Việt lại cẩn thận. Khi đèn tại ngã tư Đại Cồ Việt-Phố Huế vẫn xanh nhưng đèn tại nút giao Đại Cồ Việt-Lê Đại Hành lại chuyển sang đỏ nên người đi không để ý là bị bắt ngay. Em một lần bị tóm ở đây và mất 5 lít (vì ko có tiền lẻ) nên vẫn cay lắm!!!

Locviet

Xe hơi
Chỗ này xe suốt mà, thoải mái vô tư, nhưng là cái bẫy để lúc nào thích bắt là bắt đấy

duong55555_25

Xe đạp
Đoạn này đi vô tư mà, Bác chỉ cần nhin đèn đỏ với vạch chia làn đường thôi

Ndriver

Xe tải
Giờ cao điểm các cụ nối đuôi qua thì nó làm ngơ,nhưng nó cứ nhằm các cụ đi cuối cùng để chén đấy.
Cụ cứ đi thẳng thêm 1 đoạn ngắn cho nó lành,
Tôi vẫn thấy các xe đi vào đoạn 1 chiều đó bình thường mà!

httran

Xe hơi
Hôm qua tôi đi qua ngã 4 Đại Cồ Việt - Phố Huế. Tôi thấy 2 con xe Innova bị bắt cùng 1 lúc khi rẽ trái từ Đại Cồ Việt đi vào Phố Huế (2 xe cùng chuyển sang làn ngược chiều Đại Cồ Việt để rẽ trái)? Tôi chưa hiểu đó là lỗi gì (sai là, không xinhanh,...)?? Mong được các cụ giải thích!
chỗ này ô tô k0 để ý nên rất hay bị bắt. chủ yếu là vượt đèn đỏ ở đằng sau và đỗ sai làn. chứ đi vào đoạn ngược chiều đó mà vào lúc đèn tín hiệu màu xanh thì xxx chưa bao giờ bắt cả

totolo

Xe hơi
Dừng sai làn ở đèn đỏ thứ nhất: Các bác muốn rẽ trái vào phố huế mà dừng ở làn giữa (làn đi thẳng), đến lúc đèn xanh mà đi thẳng đến ngã tư mới rẽ trái thì ko sao, nhưng nếu đi vào làn ngược chiều kể cả theo hiệu lệnh của xxx vẫn bị bắt như thường.
Em cũng đồng tình với ý kiến của Bác, chứng kiến nhiều ae bị tóm ở đây roài nhg chưa hiểu ngô khoai cụ tỉ thế nào, cơ mà lý do này khá ổn

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Lỗi đi vào đường ngược chiều bắt tùy hứng với các xe Hà Lội, luôn luôn bắt đối với xe ngoại tỉnh. Ngoài ra còn lỗi vượt đèn đỏ thứ nhất, vì ở đây có 2 cái đèn đỏ rất gần nhau. Nếu không chú ý sẽ bị dính ngay.

tuananh_free

Xe tăng
Ra đừong bây giờ mà k quen đường thất căng thẳng, toàn bẫy đặt ở đường, sợ thất.

BABETNHE80

Xe tải
để em chốt luôn cho các cụ đỡ thắc mắc. Chỗ này xxx chỉ bắt lỗi vượt đèn đỏ thôi ạ. đệch cái bọn gtcc nó cắm cái đèn đỏ thấp tí , bé tẹo mãi bên phải đường.( cột đèn bên phải hỏng mãi gần đây mói thấy sửa) Hôm em bị bắt ở đấy ming đi song song với con xe bus to tổ bố , đường thì đông éo ai mà ngoái đầu sang bên phải mà nhìn được, có nhìn thì chỉ có nhìn vào lốp xe buss. thôi, đền phía trứoc ở ngã 4 Bạch mai và DCV vẫn đang xanh thế là ung dung phi lên, các chú nhẩy ra chặn lại iu cầu đánh xe gọn vào để giải quyết, cãi nhau một hồi , minh bảo các anh làm cột đèn thế thì khác gì bẫy ngừoi dân, nó bảo là đèn đấy do Japan thiết kế đấy, túm lại là các cụ đi qua nút này thì nhớ nhìn hai cái cột đèn bé bé hai bên nhé. đừng nhìn đèn trên đầu