Hỏi về lỗi rẽ trái từ Đại Cồ Việt đi Phố Huế?

VHH148

Xe tăng
nếu xxx chỉ thì ok, kụ có thể đi, còn xxx ko chỉ, thấy nhiều ng đi kụ cũng đi thì bị tóm phải chịu thôi, biển ngược chiều lù lù ra đấy còn gì để nói nữa :)

Getz4449

Xe hơi
cứ đi theo biển và hiệu lệnh của xxx là đỡ phải mất tiền ngu các cụ nhỉ?

Altis1.8G

Xe hơi
Website
www.muatructiep.vn
Cám ơn bác, đoạn này đúng là toát mồ hôi vì đông vãi lúa

Nhà em ở ngay sau trường Tô hoàng nên biết rõ chỗ này xx bắt những lỗi sau:
- vượt đèn đỏ thứ nhất (chỗ này có hai đèn đỏ liền nhau): lỗi này các bác tài ngoại tỉnh dính nhiều nhất.
- Đi vào đường cấm ô tô: từ Bà Triệu rẽ trái vào Lê Đại Hành đến ngã ba Cao đạt có biển cấm xe con. Xe nào mà đi thẳng tiếp để đi Trần Khát Chân hoặc Bạch Mai là dính.
- Dừng sai làn ở đèn đỏ thứ nhất: Các bác muốn rẽ trái vào phố huế mà dừng ở làn giữa (làn đi thẳng), đến lúc đèn xanh mà đi thẳng đến ngã tư mới rẽ trái thì ko sao, nhưng nếu đi vào làn ngược chiều kể cả theo hiệu lệnh của xxx vẫn bị bắt như thường. Lỗi này em bị rồi, khi em giải thích là xe em đi từ sau trường Tô Hoàng ra nên ko thể ép vào làn rẽ trái kịp và xxx xem giấy tờ thấy địa chỉ đúng là ở địa phưong nên tha.
- Lỗi đi vào làn ngược chiều: chỗ này vào giờ cao điểm thì xxx cho đi vào làn ngược chiều để rẽ trái ra phố Huế. Giờ bt thì bắt tuỳ hứng. Nhưng thường là bắt xe chạy cuối đoàn ( chắc là để nuôi dưỡng nguồn thu.... :) )

Tốt nhất là các Cụ cứ đi đúng biển thì sẽ ko bắt được các Cụ. Em nếu ko thấy xxx cho đi tắt là cứ đi thẳng lên đèn đỏ thứ hai mới bật xinhan rẽ trái, kể cả phải dừng lại giữa đường chờ cho các xe khác tạt đầu mình, xxx có lúc ngứa mắt quá chỉ cạp năng thẳng vào xe em bắt đi tắt thì em mới đi vào làn ngược chiều. :)

taxiabc

Xe buýt
Cụ chỉ đúng 1 vế sau thôi. XXX chuyên lừa dân cái đèn đỏ ở đây. Các cụ để ý sẽ có 2 đèn đỏ. 1 cái ở ngã tư phố huế bạch mai. 1 cái phía trước là đại cồ việt và lê đại hành, cách nhau có 29 mét thôi nhưng cái đại cồ việt lê đại hành sẽ đỏ trước. Cái đại cồ việt - phồ huế sẽ đỏ sau. Dân đi đường toàn nhìn cái hệ thống phía sau này để đi nên không biết sẽ dính. Còn bác nào không biết mà vẫn không dính thì do may mắn vì đi đúng lúc cả 2 đèn đều xanh.

Nhà cháu gần đấy nên rõ lắm, nếu đường đông thì các kụ đi vào đấy ko sao, nhưng vãn xe 1 phát là xxx lao ra tóm ngay. Chỗ đấy chúng nó nhìn mặt mà bắt, thik bắt ai thì bắt mà bỏ qua cho ai là bỏ qua. Căn bản chỗ ấy là đường 1 chiều nên đi vào đấy về lý là đã sai rồi, khi đường đông xxx có thể vì tình thế nên cho đi, vãn xe là họ bắt ... hazz.

Còn nữa: chỗ đấy có 2 tín hiệu đèn gần nhau, nhiều khi khuất tầm nhìn ko nhìn được đèn ở gần mà cứ nhìn đèn chỗ ngã 4 ĐCV - Phố Huế - Bạch Mai đi là toi (cháu ở gần đấy mà cũng có lúc nhầm đèn :D). Đèn ở gần đỏ để xe đi từ Mai Hắc Đế đi nhưng đèn xa chỗ ngã 4 vẫn xanh, nhiều người đi cố cũng bị bắt vì lỗi này.

mazda32010

Xe tải
cái đoạn đó ngày trước xây dựng nên hay tắc đường xxx hay ra hiệu cho đi tắt rẽ luôn, hôm nào trở gió kụ nào mà rẽ tắt luôn thì bị bắt là đúng rồi vì đó là đi vào đường 1 chiều rồi

namtuoc8x

Xe tải
Iem cũng thấy cái chỗ ngã tư này loằng ngoằng lắm cơ ạ :(

phuchung_2010

Xe hơi
Oánh dấu phát, em cũng rất sợ khi phải đi qua đây...chả hỉu dư lào

kexala911

Xe máy
E đi mấy lần mà vẫn chẳng hiểu kiểu gì. Có lúc e qua được cái đèn đầu đèn xanh đến cái thứ 2 thì đèn đỏ. Thế là 1 mình em đứng ở cái đèn đỏ trên. Cảm giác lạc lõng, chẳng biết mình đúng hay sai =.=

SuperLinh

Xe tải
kexala911 nói:
E đi mấy lần mà vẫn chẳng hiểu kiểu gì. Có lúc e qua được cái đèn đầu đèn xanh đến cái thứ 2 thì đèn đỏ. Thế là 1 mình em đứng ở cái đèn đỏ trên. Cảm giác lạc lõng, chẳng biết mình đúng hay sai =.=
Đi như cụ là chuẩn đấy. em cứ lên đèn đỏ thứ hai mới rẽ trái vào phố huế, chậm một tí nhưng trông nó đàn hoàng :D

home driver

Xe hơi