[Hỏi] về lỗi không xem được video trên đầu caska :(

BAOVUHD

Đi bộ
Tình hình là em mua xe được mấy tháng nhưng ít dùng xem video tren xe, mấy hôm nay thử xem thì bị như hình

Em đã cho chạy cả video dạng mp4 và Divx như hướng dẫn của bác pioneer.vn
ở bài http://www.otofun.net/threads/252916-huong-dan-convert-video-sang-chuan-divx-phat-tren-pioneer-avh-p4250dvd

==> cả mp4 và files DivX cho vào đều báo lỗi như hình trên , nhưng vẫn có âm thanh, chỉ không có hình :( . mời mấy bác bắt bệnh cho em một cái 8->

30NN-9999

Xe buýt
Theo như em hiểu cái dòng thông báo trên là cảnh báo không xem được video khi đang lái xe ( Mục đích là tránh sao nhãng khi lái xe ) , cái này không phải là lỗi mà do cụ chỉnh lại phần setup ở đầu DVD là oki thôi....

BAOVUHD

Đi bộ
Theo như em hiểu cái dòng thông báo trên là cảnh báo không xem được video khi đang lái xe ( Mục đích là tránh sao nhãng khi lái xe ) , cái này không phải là lỗi mà do cụ chỉnh lại phần setup ở đầu DVD là oki thôi....
nhưng vấn đề là trong setting em tìm mãi mà không có chỉnh gì cả :( em đang dùng caska , em xuống thử thì ngay cả khi em ko nổ máy, mà chỉ bật điện thôi nó vẫn không được ý :(

BMW_8889

Xe máy
Tình hình là em mua xe được mấy tháng nhưng ít dùng xem video tren xe, mấy hôm nay thử xem thì bị như hình

ở bài http://www.otofun.net/threads/252916-huong-dan-convert-video-sang-chuan-divx-phat-tren-pioneer-avh-p4250dvd

==> cả mp4 và files DivX cho vào đều báo lỗi như hình trên , nhưng vẫn có âm thanh, chỉ không có hình :( . mời mấy bác bắt bệnh cho em một cái 8->
hiện tượng như của cụ là do không cho phép xem hình ảnh khi đang lái xe rồi.nếu cụ muốn xem được thì có 2 cách sau:
1:vào phần setting để cài đặt.nếu vẫn không được thì:
2:Phải tháo màn hình và cắt bỏ dây sparking đấu (-)
chúc cụ sớm xem được hình nhé :D

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
đầu caska theo em biết thì nó chỉ đọc file định dạng avi, bác thử kiếm file định dạng avi vào để play xem sao.

baochau3

Xe buýt
hiện tượng như của cụ là do không cho phép xem hình ảnh khi đang lái xe rồi.nếu cụ muốn xem được thì có 2 cách sau:
1:vào phần setting để cài đặt.nếu vẫn không được thì:
2:Phải tháo màn hình và cắt bỏ dây sparking đấu (-)
chúc cụ sớm xem được hình nhé :D
chuẩn không cần chỉnh

chiencaska

Đi bộ

bệnh này là máy báo như mấy bác nói trên thật không sai ,bác làm theo hướng đến của em nhé , bác vào manu -vào av ở phía dưới - bác thấy góc trên bên phải có số -bác gõ vào đó mà là 7253 ok - bác tìm trong phần có chữ BRAKE bác set off nó đi là ok bác

hoangvoila

Xe tăng
ơ con này giống con Pioneer của em, đọc thấy bảo phải đấu dây nối với phanh tay thẳng vào mát mà em lười chưa đi làm lại được

HAIMINH.

Xe máy
cái này bác phải kéo phanh tay mới xem được hình rồi.không thì bác đấu dây brake vào mát là ok ngay ấy mà.ko có gì đáng lo cả