Hỏi về lỗi kêu lục cục ở khu vực tay lái của xe Venza

thuanlehoa

Đi bộ
Chào cả nhà, em là lính mới, xin chỉ giáo về lỗi kỹ thuật của Xe Venza.
Em mới vốn rất mê xe, đã từng chạy Mekong, Zace, vừa rồi cũng "nghiến răng" tậu em Toyota Venza 2.7 mới. Xe của em chạy đường nhựa TP thi good, máy rất ngọt ngào, êm và bốc, nhưng khi chạy vào đường xấu (đá dăm ổ gà nhỏ chưa tráng nhựa) khu vực tay lái + trợ lực tay lái nghe kêu lục cục giống như va đập của giảm xóc xe máy bị hết dầu yếu lò xo khi chở quá nặng.
em đã đem xe vào Toy PMH, Toy Bến Thành, Garage Hai Thông Phạm Hùng, tháo tung cả tay lái, trợ lực ra nhưng không phát hiện ra lỗi, bôi thêm mỡ lắp vào tạm thời hết kêu, nhưng sau 200km lại bị kêu trợ lại, quá thất vọng.
Sau 4 tháng cầm lái (em chạy là chính) vượt hơn 10.000km em thấy máy móc khung gầm của Venza rất tốt, nột thất rộng rãi, em chạy đêm sài gòn - quy nhơn hết 12 tiếng bao gồn 2 tiếng nghỉ ăn cơm và ngả lưng chút, máy rất êm và bốc tốc độ 100-120 vượt xe hyundai Aero space rất ngọt.
Nhưng rất tiếc, nội thất của xe bằng nhựa khá mỏng, mới nhìn thì OK nhưng khi xem kỹ và tháo ra rất thất vọng, khi xe chạy vào đường xấu nghe hơi ọp ẹp và có tiếng rè rè rất khó chịu (có lẽ do em khá khó tính), cộng thêm lỗi kỹ thuật em nêu ở trên, ôi thất vọng quá, bác nào biết tư vấn em chỗ khắc phục, nếu không chắc em phải chịu lỗ 10k để kiếm dõnge khác.

Vài dòng chia sẽ với những ai có ý muốn cưới Venza.
xin cám ơn,

thuanlehoa

Đi bộ
cũng muốn gả lắm nhưng toi mất 10k :'( xót quá!

Mi_Nhon

Xe máy
Em chạy chưa nhiều khoảng 3k km nhưng em toàn chạy non hơi ko thấy xuất hiện vấn đề như bác nói.Hay tại em ko để ý, để khi hôm nào rỗi em vác nó ra chạy dkien như bác nói xem sao

NamThanglong1

Xe buýt
xe em không kêu thế đâu

thuanlehoa

Đi bộ
Em đã cầm lái đi Quy Nhơn - Pleiku - Ban Mê về lại SG, đi qua nhiều đọa đường xấu bi kêu lục cục khó chịu quá, có thể do em hơi kỹ nên để ý, nhưng mà dành dụm mãi mớ sắm được em Venza nhìn cũng hoành tráng, nên khi bị như vậy thất vọng quá, mà khổ nhất là đã tìm vào hãng và một số garage có tiếng rồi nhưng không khắc phục hết được. Em có nghe bên Isamco nới có vài chếc Venza cũng bị tình trạnh như vậy mà chưa có cách trị!
Mong bác nào biết cách chỉ giúp :77:!

Grandtouring

Xe điện
Ôi Venza dài lưng tốn vải.
con Kia morning nhà em cũng chả tệ đến thế :21::21::21:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Xe nhìn đẹp nhưng chất lượng nội thất bình thường thì em nghe nhiều rồi nhưng mà vụ này mới đây, Venza là dòng xe mới nên khó lường lắm cụ ơi, chắc it ai có kinh nghiệm. Có thể hệ thống lái mới hoàn toàn vì lai tạp giữa giữa Suv/Crossover và Sedan nên chẳng giống ai :^)

SmallRiver

Xe điện
Kêu giống In nhà em rồi. Có phải nó kêu khi đi vào đường xóc có tần số dao động đều phải không? Ví dụ như gờ giảm tốc cao hoặc như khi đi qua đường tàu hỏa?

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Em chưa bị như cụ... nhưng sẽ hỏi thăm bên MẼO xem có giúp gì được không! Đồng chí SALE bên đó của nhà em rất nhiệt tình!!!!

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em chưa bị như cụ... nhưng sẽ hỏi thăm bên MẼO xem có giúp gì được không! Đồng chí SALE bên đó của nhà em rất nhiệt tình!!!!
Ôi thôi, sức mạnh toàn cầu hóa :ohmy:, TOY lại sắp ngừng bán Venza vì hiện tượng ... xe tự lái ngoài kiểm soát :))

chinhtrungdong

Đi bộ
em ở tphcm. vừa rồi có mua 1 con VENZA ở CH Hùng Dũng Cộng Hòa. chạy mới 4000km mà nó đã kêu, đem xe tới chỗ mua bảo hành thì nghe đâu họ đem về TOY Lý Thường Kiệt sửa. đến nay chạy được hơn 6000km rồi nhưng vẫn ổn và ko thấy kêu lại.

Chỉnh sửa cuối:

tun177

Xe hơi
Xe em đi cũng bị y hệt, kiểu như tiếng nhựa nào trong xe bị long ra ý. Em đang tính làm chống ồn cho nó, có cụ nào làm chưa ợ chỉ giáo cho em phát.

ttn2009

Xe tải
Em múc camry le rồi nhưng còn tiếc em venza, thấy các cụ nói vậy làm em đở tiếc, nhưng phải công nhận xe mới thì được cái mã chứ về ăn chắc mặc bền chả biết sao, chứ mấy em toy ngày trước thì bền vô đối rồi

adco

Xe điện
Venza sau này thấy tiêu thụ chậm , trong khi cam vẫn bán đều đều
Xe mới mà bị vậy công nhận cũng cay thiệt

Cai banh xe

Xe buýt
Chào cả nhà, em là lính mới, xin chỉ giáo về lỗi kỹ thuật của Xe Venza.
Em mới vốn rất mê xe, đã từng chạy Mekong, Zace, vừa rồi cũng "nghiến răng" tậu em Toyota Venza 2.7 mới. Xe của em chạy đường nhựa TP thi good, máy rất ngọt ngào, êm và bốc, nhưng khi chạy vào đường xấu (đá dăm ổ gà nhỏ chưa tráng nhựa) khu vực tay lái + trợ lực tay lái nghe kêu lục cục giống như va đập của giảm xóc xe máy bị hết dầu yếu lò xo khi chở quá nặng.
em đã đem xe vào Toy PMH, Toy Bến Thành, Garage Hai Thông Phạm Hùng, tháo tung cả tay lái, trợ lực ra nhưng không phát hiện ra lỗi, bôi thêm mỡ lắp vào tạm thời hết kêu, nhưng sau 200km lại bị kêu trợ lại, quá thất vọng.
Sau 4 tháng cầm lái (em chạy là chính) vượt hơn 10.000km em thấy máy móc khung gầm của Venza rất tốt, nột thất rộng rãi, em chạy đêm sài gòn - quy nhơn hết 12 tiếng bao gồn 2 tiếng nghỉ ăn cơm và ngả lưng chút, máy rất êm và bốc tốc độ 100-120 vượt xe hyundai Aero space rất ngọt.
Nhưng rất tiếc, nội thất của xe bằng nhựa khá mỏng, mới nhìn thì OK nhưng khi xem kỹ và tháo ra rất thất vọng, khi xe chạy vào đường xấu nghe hơi ọp ẹp và có tiếng rè rè rất khó chịu (có lẽ do em khá khó tính), cộng thêm lỗi kỹ thuật em nêu ở trên, ôi thất vọng quá, bác nào biết tư vấn em chỗ khắc phục, nếu không chắc em phải chịu lỗ 10k để kiếm dõnge khác.

Vài dòng chia sẽ với những ai có ý muốn cưới Venza.
xin cám ơn,
Venza bị lỗi này thật, các bác ạ! Có 10 em thì đến 9 em bị kêu ở trục lái trước 1 vạn km, phải sửa lại hết. Về cách sửa cũng mỗi nơi một cách, không chuẩn mực nào cả. Nếu bác thay mới thì cũng sẽ bị lại. Không biết 2011 có cải tiến gì cho Venza không nữa!!?

topguntt

Xe buýt
Trời, mình cũng chạy Venza 2.7 cực ngon nói chung la rất sành điệu nhưng cung bị cái lỗi vớ vẫn này
http://www.otofun.net/threads/218970-hoi-ve-xe-venza-no-co-loi-gi
đây la bài viết của mình " Các cụ cho hỏi tý, tôi mới mua xe venza 2.7 và khi đi tốc độ khoảng 50km trở lên thì thấy ở chân trái (chố đạp phanh chân ý bình thường là phanh tay nhưng Venza no lam phanh chân o bên trái, ko phải phanh đâu nhé) nó có tiếng phật phật cảm giác như là có cái gì nó đánh vào đó ý rất khó chịu . Xuống xem ko thấy làm sao cả mà phanh chân đã lên hêt rồi.
Các cụ cho hỏi xe em bị làm sao thế, xe chưa va quệt và đâm lần nào cả "
Các cụ khó tính thì thế thôi chứ cũng là mơ ước của nhiều người, ngồi lên xe cũng hoành tráng lắm mà. chứ mà kêu thì xe nào cung kêu và xe cụ nào cũng có lý cả cũng như cụ nào cũng kêu xe mình ko có lỗi này cũng có lỗi khác. Xe xịn gấp mấy lần cái Venza cung bị mấy cái lỗi vớ vần chứ đừng nói đến cái Venza mà