Thảo luận Hỏi về kinh nghiệm mua xe cx5 cũ và chỗ check xe

Denzel

Đi bộ
Chất lượng CX5 lắp ráp trong nước so với CRV lắp trong nước thế nào các cụ ?

nguoihungkoten

Xe máy
Em cũng đang tìm hiểu cx5 2018 nên chấm cái để hóng .....

Được gửi từ iPhone - Otofun

minhab

Xe điện
Món này đơn giản thôi cụ, đem ra gara gần cụ nhất xem. Như em báo anh em thợ gò lột sạch gioăng xem keo chỉ, nhấc gầm thợ máy kiểm tra gầm bệ, thêm combo máy đọc lỗi táng vào thì chuẩn 90%, số còn lại nó nằm trong động cơ thì chiên gia cũng chào thua, phí em lấy 500k 😌

cherry102hn

Xe đạp
Món này đơn giản thôi cụ, đem ra gara gần cụ nhất xem. Như em báo anh em thợ gò lột sạch gioăng xem keo chỉ, nhấc gầm thợ máy kiểm tra gầm bệ, thêm combo máy đọc lỗi táng vào thì chuẩn 90%, số còn lại nó nằm trong động cơ thì chiên gia cũng chào thua, phí em lấy 500k 😌
cảm ơn cụ, salon bên cụ xa em quá ạ. em đang tính vào hãng check thì kb có khác gì với gara ko ạ

minhab

Xe điện
cảm ơn cụ, salon bên cụ xa em quá ạ. em đang tính vào hãng check thì kb có khác gì với gara ko ạ
Cụ ra gara OK hơn ạ, vào hãng nhiều chú còn non lắm, mà chỉ check hiện trạng thôi. Cụ mua cái xe đừng ngại vấn đề xa gần hay đắt rẻ, nhiều lúc tiếc chút mà cái xe vài trăm lúc ấy lại hối.
Cụ cứ tìm gara quen gần nhà, đi 2 - 3 chỗ liền check chéo cho an tâm :D

cherry102hn

Xe đạp
Cụ ra gara OK hơn ạ, vào hãng nhiều chú còn non lắm, mà chỉ check hiện trạng thôi. Cụ mua cái xe đừng ngại vấn đề xa gần hay đắt rẻ, nhiều lúc tiếc chút mà cái xe vài trăm lúc ấy lại hối.
Cụ cứ tìm gara quen gần nhà, đi 2 - 3 chỗ liền check chéo cho an tâm :D
Vâng mai em mang qua gara gần nhà + vào hãng check cụ ạ

cherry102hn

Xe đạp
Cuối cùng cụ check những đâu ạ, cho e kinh nghiệm e cũng đang tìm xe ạ
dạ em mang qua Nam Dương Auto chỗ Phạm Văn Đồng ạ. anh chủ + các bạn nv trẻ ở đó nhiệt tình, xem xe cẩn thận bác ạ.
chỗ em mua thì họ bảo mang qua chữ Tín thì mất đâu đó tầm 3-4t, họ có kí giấy xác nhận để khách yên tâm.
chúc bác mua được xe như ý ạ :bz

CX555_2017

Đi bộ
dạ em mang qua Nam Dương Auto chỗ Phạm Văn Đồng ạ. anh chủ + các bạn nv trẻ ở đó nhiệt tình, xem xe cẩn thận bác ạ.
chỗ em mua thì họ bảo mang qua chữ Tín thì mất đâu đó tầm 3-4t, họ có kí giấy xác nhận để khách yên tâm.
chúc bác mua được xe như ý ạ :bz
Lại dọa nhau rồi chỗ Chữ tín mình thấy ổn nhất(các showroom bán xe lỗi ghét chữ tín nhất), chi phí tăng lên 2tr cụ ạ, đợt mình check có 1tr thôi, Câu bán xe cho mình xem check xong phán câu hôm sau em mua lại cũng qua đây check, xe mình mua hơn năm chẳng thấy vấn đề gì.

LamKhanh

Xe tải
Vừa rồi mình vào hãng bảo dưỡng, Cố vấn kỹ thuật còn hỏi chi tiết thông tin đã sửa chữa bảo dưỡng các lần trước vì hiện nay họ không tra cứu được đầy đủ lịch sử bảo dưỡng!

Cái này em ko rõ cần chủ xe ko nhưng bên salon họ vẫn check đó thôi. Chụp cái giấy đăng kiểm, vào hãng check 500k chắc đc, em có số của cậu trong gara mazda chuyên làm cho xe của em, nếu cụ ở HN mà cần thì em cho số.

Hiepnga1402

Xe đạp
Check thì cụ qua a Dương ( Nam Dương auto Phạm Văn Đồng) a ý không lấy tiền :)
Ngại thì cụ qua a CT , 2 củ xanh chín.
chúc cụ mau mua được xe ưng ý ạ