[Funland] Hỏi về kiện bác sĩ chẩn đoán sai

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ông rít thuốc lào tóp má cứ đổ thừa tại mất răng

Matxech

Xe container
In cái biển nền đỏ chữ vàng to rõ nét
Treo cửa pk của nó
Ghi NHA TẶC

Huthasa

Xe container
em vẫn nhao được bằng răng khôn bên trái còn lành lặn đây
sai phạm ở chỗ em sâu chưa tới tủy mà kêu em tới tủy rồi xong kêu em nhổ
em biết sẽ phải mất phí tòa mà, hơn 100tr là chắc, nhưng nếu khả thi thì em sẵn sàng làm
Có 100 củ thì bỏ 8 củ làm cái implan cho nó nhanh mà đỡ đau đầu. Rách việc phết.

Nam việt nam

Xe buýt
Cụ đưa cái ảnh hóp má em xem ra răng còn biết nào

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Em chào mọi người, em được biết diễn đàn này có lượng tương tác chất lượng và có rất nhiều các cụ các mợ có vốn sống rộng nên em xin được đăng bài bên này xin góp ý về vấn đề luật ạ.

Chuyện là em đi trám răng ở tuyến huyện, em bị sâu răng số 8 trên và dưới bên phải, răng mọc thẳng cả nhưng đợt dịch em lười nên sâu. Trước đó em trám bình thường răng số 8 bên trái nên quay lại.
Xui cái là hôm đó em dính bác sĩ lười, bà ấy khoét răng ra rồi nói là răng 8 của em sâu tới tủy rồi, phải nhổ. Và nhổ thì phải nhổ 2 cái vì nếu chỉ nhổ 1 cái thì cái kia sẽ trồi lên đâm vào nướu.

Em nghe theo và quay lại nhổ cái răng 8 trên trước, nhổ xong em hỏi khi nào nhổ cái dưới nữa thì nói là từ từ, ko cần nhổ cũng được ( gì vậy nè, tôi đã nghe theo đi nhổ cái trên để có thể nhổ nốt cái dưới mà).
Em đi về trong tình trạng trên mất, dưới còn, thấy điểm chạm răng rất khó chịu, lại còn đau khớp thái dương
Một tháng sau thì thấy bên nhổ má bị hóp vào luôn, vì em gầy nên chỗ má ko có răng sẽ tóp vào, bên đầy bên tóp nhìn rất kì. Em sợ quá xuống RHM trung ương khám lại (em phải vay tiền để đi, nếu có tiền em đã xuống đây từ đầu rồi huhu) thì được trả lời là cái răng còn lại chờ nhổ của em không hề sâu tới tủy, trám vẫn được, thậm chí tới tủy mà em muốn trám vẫn có thể trám, nhổ gì mà nhổ. Răng khôn ko có tác dụng nhưng của em mọc thẳng nên nó như 1 răng hàm vậy, khuôn mặt em phát triển theo khung đó mà lại thuốc em nhổ đi.

Thế là em mất oan cái răng 8 ở trên chỉ vì cái chỗ nha tặc kia chỉ muốn nhổ cho to tiền, lười trám.
Từ ngày má hóp, đau khớp thái dương, em suy sụp lắm, chả muốn làm gì. Em rất hài lòng với khuôn mặt của mình bao nhiêu năm nay vậy mà giờ nó bị vậy em không vui nổi. Hôm nay mùng 1 tết mà em chả thấy có tí niềm vui nào.
Trước khi nhổ em có hỏi là có thay đổi khuôn mặt không, bà ấy bảo không, em mới đồng ý, giờ bị vầy em ko biết làm ntn.
Giờ em có thể kiện bác sĩ chẩn đoán sai được không cccm ? Rõ ràng răng còn trám được mà lại bắt em nhổ, làm thay đổi khuôn mặt và giờ tinh thần em xuống rất nhiều. Sau cú lừa này em sợ em trầm cảm cả đời mất.

Em xin cảm ơn và ghi nhận mọi góp ý của mọi người ạ.
Cụ có thể khiếu nại ra Hội bảo vệ người tiêu dùng Việt Nam và quan trọng nhất là ngay tại đây cụ công khai cái nha tặc kia xem là bọn nào

• Vodka
Reactions: SVC

vieteuro

Xe container
Xem đứa nào khám cho nó rơi 1 răng là hòa :)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể khiếu nại ra Hội bảo vệ người tiêu dùng Việt Nam và quan trọng nhất là ngay tại đây cụ công khai cái nha tặc kia xem là bọn nào
Hống zám đâu
Em hổng zám đáu
Nghe dễ thương vãi =))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có địa chỉ nào làm giá 8 triệu 1 chân implant k cho e update phát cho đỡ lạc hậu với :D
Cụ chồng 8 triệu đặt cọc.
Dù làm hay không cũng phải tiêu hết số ấy nha,
Em dắt cụ đi :D
Nhớ là răng cụ đấy :D

phuongmit

Xe cút kít
Cụ chồng 8 triệu đặt cọc.
Dù làm hay không cũng phải tiêu hết số ấy nha,
Em dắt cụ đi :D
Nhớ là răng cụ đấy :D
Thôi lòng vòng quá, tóm lại em cần địa chỉ trồng 8 triệu 1 chân, nếu là bí mật thì cụ cứ giữ riêng thôi, kèo cọc làm gì cho nguy hiểm :))

nguyenquocthanh

Xe tăng
Cụ kiện đi
Nên nhớ thua là cụ trả tiền toà nha.
Cụ nên biết 1 điều rằng: Răng số 8 không có chức ăn ăn nhai. Dễ biến chứng. Và NÊN NHỔ BỎ
Nó mọc lệch, mọc ngang thì mới nên nhổ cụ nhé, còn nó mọc bình thường thì chả làm sao mà phải nhổ cả.

bimbim71

Xe điện
Vay tiền đi tuyến TW khám.
Sẵn sàng bỏ trăm trệu vì mất một cái răng sâu số 8 bị nhổ bỏ hợp lý.
??????
Diễn đàn thiếu bài và một cục xương được thảy ra!

• Vodka
Reactions: SVC

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vay tiền đi tuyến TW khám.
Sẵn sàng bỏ trăm trệu vì mất một cái răng sâu số 8 bị nhổ bỏ hợp lý.
??????
Diễn đàn thiếu bài và một cục xương được thảy ra!
Và cái Sự có Thật không đã :D