Hỏi về Kia Morning

butchikim

Xe ba gác
Cụ mua cho gấu cơ mà...nên còn tùy cảm nhận của gấu nhà cụ nữa. Tốt nhất cụ nên để gấu chọn đi... Còn theo em, các mợ đi thì cứ mua mới cho lành.

Một phiếu cho TH...

MIREEH

Xe tải
Các cụ ơi, cụ nào biết giải đáp cho em vụ KiaMorning lướt bên Hàn (đã chạy được mấy nghìn cây đến dưới 1 vạn gì đó), thấy chú bán hàng bảo xe lướt này nhưng khi mình mua đi đăng ký sẽ đăng ký là xe mới _ Có có được như thế không hả các cụ???

nakata8686

Xe tải
làm sao mà đăng kí đuợc hả cụ . cũ là cũ mà

nobita_di_venza

Xe buýt
Kính các cụ!
Tình hình là em đang có muốn mua cho bà cả con Kiamorning để đi làm hàng ngày cho đỡ khổ, muốn hỏi các cụ vài câu:
1 - Nhiều cụ khuyên thêm vài trăm đô mua Morning nhập đi hơn hẳn xe anh Hải có đúng không? Cụ thể là hơn ở những điểm nào?
2 - Hôm trước đi ra hàng xe nhập xem mấy con KiaMorning đều là xe lướt bên Hàn (đã chạy được mấy nghìn cây đến dưới 1 vạn gì đó), thấy chú bán hàng bảo xe lướt này nhưng khi mình mua sẽ đăng ký là xe mới _ Có đúng/ có được như thế không hả các cụ?
Cụ nào biết chỉ giáo cho em với ạ?
Mấy chú đấy nói có cái đúng đấy cụ ah! Xe nhập lướt khi mang đi đăng kí, các thủ tục gần như xe mới! Còn em thấy xe nhập lướt phải chạy hơn 1 vạn chứ nhở! Sợ mấy chú ấy lại quay đồng hồ rùi cụ ợ!

Elec

Xe buýt
1 vạn là thế nào? em sợ phải 4-5 vạn ấy chứ. Xe bên đấy họ ko đi loanh quanh phố xá như mình đâu mà toàn đi xa luôn nên ko có chuyện xe họ đi 5000km hay 1 vạn rồi bán xe bãi cho bên mình đâu bác ơi.

chutieu

Xe tăng
Các cụ ơi, cụ nào biết giải đáp cho em vụ KiaMorning lướt bên Hàn (đã chạy được mấy nghìn cây đến dưới 1 vạn gì đó), thấy chú bán hàng bảo xe lướt này nhưng khi mình mua đi đăng ký sẽ đăng ký là xe mới _ Có có được như thế không hả các cụ???
Đăng ký như xe mới mà bác.

cincin

Xe tải
Theo em bác mua xe A hải đi, xe mới, đi yên tâm, xe lướt dù sao cũng không an tâm lắm đâu, bác cứ chú ý đồ nhựa, cao su, vì xe đã sử dụng và hàng bãi nên phơi mưa nắng hoài. Đi cọt kẹt, ới lại không biết máy móc bị hỏng gì bao giờ chưa, một cái xe ở VN cũ rích, khi tân trang lại, trông cũng ngon lắm.

dativu

Xe điện
1 vạn là thế nào? em sợ phải 4-5 vạn ấy chứ. Xe bên đấy họ ko đi loanh quanh phố xá như mình đâu mà toàn đi xa luôn nên ko có chuyện xe họ đi 5000km hay 1 vạn rồi bán xe bãi cho bên mình đâu bác ơi.
Em cũng đồng ý với cụ. Chẳng có thằng Hàn khùng nào mua xe chạy mới có 5000 km hoặc 1 vạn rồi bán. Nếu có chắc xe đó cũng bị đâm đụng rồi. Với lại bên đó không có xe gắn máy nên xe 4 bánh làm chân đi hàng ngày thì cho dù có chạy 1 năm chắc cũng vài vạn là ít. Ngay như nước mình, chạy ít lắm thì 1 năm cũng 1 vạn.

anycar.vn

Xe tăng
Em xin đưa ra 1 chút chia sẻ với các cụ.Mua xe đã qua sử dụng dù là xe lướt hay xe có biển,số km trên đồng hồ gần như chẳng nói lên điều gì cả.Mà càng thấp thì càng tốt,miễn là đừng vô lý quá,kiểu như khuất mắt thì thôi.Cái cần quan tâm là tình trạng hiện tại của chiếc xe như thế nào.Các cụ đừng nghĩ là xe chạy ít chất lượng sẽ tốt hơn xe chạy nhiều.Còn phụ thuộc vào người chủ,thao tác thế nào,bảo dưỡng ra sao.Chốt lại là chẳng nên đoán giá đoán non làm gì cho đau đầu,đi mua 1 chiếc xe thấy giá cả phù hợp,chất lượng đảm bảo là ok,tự tin vào quyết định của mình.

chim_se

Xe đạp
có phải là cái thanh hãm cửa không cụ TRUNG399 không nhỉ...?

phapnt

Xe máy
Cẩn thận xe lướt các bác ơi. Thằng bạn em có kinh nghiệm xương máu đây này: Mua xe nhập lướt (đc cái đông hồ chỉ 7 vạn -> ko thằng nào tua lại cả :P), đi 1 thời gian khoảng 6 tháng thấy đèn cảnh báo loạn xạ (check engine, check phanh tay trong khi hạ hết cỡ mấy lần đến mức đau cả tay), xe nhìn ngoài thì long lanh lắm nhưng đi mới thấy giảm xóc cứng như gỗ, vào mấy chỗ ổ cứ huỵch huỵch như đánh vật... Tóm lại ko đảm bảo nên bác nào phải thật rành về xe, biết xem xe cũ thì mới nên đụng vào. Dân đen bình thường ú ớ ko khéo mất tiền oan đấy :D.

asenal

Xe hơi
Chốt lại là mua xe gì cũng không yên tâm: xe anh Hải thì xấu, vỏ mỏng, nhìn như xe Tàu; xe nhập lướt thì cẩn thận không mất tiền oan :-s
Các cụ cho nhà cháu hỏi KM 2012 bản không full option thì giá mấy ợ hay đơn giản hơn là 21K có mua được KM2012 không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

uduchi

Xe container
Chốt lại là mua xe gì cũng không yên tâm: xe anh Hải thì xấu, vỏ mỏng, nhìn như xe Tàu; xe nhập lướt thì cẩn thận không mất tiền oan :-s
Các cụ cho nhà cháu hỏi KM 2012 bản không full option thì giá mấy ợ hay đơn giản hơn là 21K có mua được KM2012 không ạ?
21k thừa mua được km 2012 rồi cụ ợ,quan trọng là options thôi.Bên em đang có 2 bé 2012,giá tầm 22k,có gì cụ qua nghía xem nhé,em mời cụ qua nhà em hơi nhìu rồi đấyb-(

asenal

Xe hơi
21k thừa mua được km 2012 rồi cụ ợ,quan trọng là options thôi.Bên em đang có 2 bé 2012,giá tầm 22k,có gì cụ qua nghía xem nhé,em mời cụ qua nhà em hơi nhìu rồi đấyb-(
Cụ cho các option list của KM 2012 nếu giá là 21K nhé. Biết là cụ mời nhiều lần rồi mà chưa qua được nhưng nhà cháu cv cũng hơi bựn với cả cứ muốn OK giá cả, option, màu sắc, hình ảnh rồi mới giắt tiền cạp quần qua cụ lói chuyện nuôn cho ló mấu ợ.

uduchi

Xe container
21k,KM 2012 màu nòng súng,options thiếu cửa nóc,màn hình,start/stop còn lại đầy đủ,cụ giắt tiền qua luôn đi ợ,mà cụ giắt ít thôi,nhiều quá mà lại phê phê nhỡ rơi mất,em nhặt được em ko trả đâu;))

uduchi

Xe container
Em nghĩ còn thiếu nhiều thứ nữa vì em ngó một con rồi thiếu nhiều kinh khủng thậm chí cửa sau kính còn quay tay nữa :(
Hì,có luôn cụ ợ,ghế nỉ,kính sau quay tay,ko ABS,la zang sắt,ko tích hợp,điều hòa cơm..Giá 19k5;)).Mà cụ chánh nổi tiếng phết nhờ,hôm trước gặp mí chị Mod,nhắc đến cụ phát mí chị ý hỏi luôn:anh Hưng hả~:>

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Hì,có luôn cụ ợ,ghế nỉ,kính sau quay tay,ko ABS,la zang sắt,ko tích hợp,điều hòa cơm..Giá 19k5;)).Mà cụ chánh nổi tiếng phết nhờ,hôm trước gặp mí chị Mod,nhắc đến cụ phát mí chị ý hỏi luôn:anh Hưng hả~:>
Úi X_X tái tiếng quá ^#(^! Hôm nọ em định lấy một con nhưng nhìn thấy em này chán luôn hic!

Goodmorning

Xe buýt
Em biết ít chỉ dám khuyên bác chủ thread mua xe AT thôi, chạy MT thi chị nhà cong chân mất,... Phụ nữ thì chỉ cần nhất là hợp màu, nhìn dáng, nếu được thì cho thêm món music nữa còn cửa trời, ABS chả biết và cũng chả quan tâm đâu- đấy là gấu nhà em bảo thế ạ :P