[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

Altis 2011

Xe điện
Cụ bình tĩnh căng thẳng làm gì.
Các cụ khác có lý do gì đó mới ném đá chứ họ có rỗi hơi đâu.
Em được các bạn môi giới alo gạ bán suốt nhưng em tính về ở nên từ chối, mặc dù giờ bán cũng lãi được 1 tý nhưng để ở nên thôi.
Các cụ về ở cùng đi cho xôm chợ, em thích ở chỗ yên tĩnh nên mới chọn B cũ, Giờ mà xây chung cư hay trung tâm thương mại thì các cụ đầu tư kiếm dc mớ nhưng ở thì ồn ào quá em ko thích.
Nhưng ít người ở quá thì lại giống khu đô thị hoang, hạ tầng xuống cấp không được chăm sóc lại làm chỗ cư trú cho bọn nghiện và đội cưa bom thì toi cụ nhỉ.
Tiện đây em hỏi có cụ nào chuyên thiết kế và thi công inbox em nhé, em đang cần thiết kế căn120m ở đây ạ.
Ah, nhà cụ căn 120m là đẹp đây. Em cũng mê căn 120m mà hết tiền mất rồi, chỉ mua dc 100m.

Altis 2011

Xe điện
Cụ bình tĩnh căng thẳng làm gì.
Các cụ khác có lý do gì đó mới ném đá chứ họ có rỗi hơi đâu.
Em được các bạn môi giới alo gạ bán suốt nhưng em tính về ở nên từ chối, mặc dù giờ bán cũng lãi được 1 tý nhưng để ở nên thôi.
Các cụ về ở cùng đi cho xôm chợ, em thích ở chỗ yên tĩnh nên mới chọn B cũ, Giờ mà xây chung cư hay trung tâm thương mại thì các cụ đầu tư kiếm dc mớ nhưng ở thì ồn ào quá em ko thích.
Nhưng ít người ở quá thì lại giống khu đô thị hoang, hạ tầng xuống cấp không được chăm sóc lại làm chỗ cư trú cho bọn nghiện và đội cưa bom thì toi cụ nhỉ.
Tiện đây em hỏi có cụ nào chuyên thiết kế và thi công inbox em nhé, em đang cần thiết kế căn120m ở đây ạ.
Lúc đầu em cũng thik nó vì yên tĩnh đấy. Sau số thế nào mua lô đối diện ngay cổng chợ. Thôi thì ơ cũng đc, cho thuê cũng đc vậy. Thực ra nhà em đang ở bây giờ cũng rất ổn, yên tĩnh, o to vứt ngoài cả ngày ko sao, nhưng mỗi tội muốn đi bộ tập thể dục thì ko có chỗ thôi.

phuongchi

Xe buýt
Ah, nhà cụ căn 120m là đẹp đây. Em cũng mê căn 120m mà hết tiền mất rồi, chỉ mua dc 100m.
Em mua sau mợ 1 thời gian.
mợ mua trước nên rẻ hơn, cơ bản là em thích thiết kế căn 120m nên cố mua, chứ mua xong cũng đói lắm mợ à.
Giờ hoàn thiện vào mất thêm tầm 2 củ to là cả vấn để lớn đây mợ.

Altis 2011

Xe điện
mợ mua trước nên rẻ hơn, cơ bản là em thích thiết kế căn 120m nên cố mua, chứ mua xong cũng đói lắm mợ à.
Nhưng mà nó đẹp thì cũng thích mà. Lô 120m có cổng riêng, lô 100 m nhà em ko có. Đúng là muốn đẹp là phải thêm vào hơn tỷ thật.

phuongchi

Xe buýt
Nhưng mà nó đẹp thì cũng thích mà. Lô 120m có cổng riêng, lô 100 m nhà em ko có. Đúng là muốn đẹp là phải thêm vào hơn tỷ thật.
Dạ vâng mợ ạ, trước đây em nghĩ mua lô 60m là ổn rồi, có ở hết đc đâu trong khi nó vẫn đảm bảo nhu cầu tối thiểu của mình.
Sau khi ở nhà 60m thấy nó bí quá nên quyết tâm mua lô 120m, chả biết sau này thế nào, có khi có cơ hội lại chuyển nhà to hơn mợ ạ.
Em thích ở khu của vin, về mặt an ninh em thấy ổn nhưng thiết kế của vin em lại không thích.
đợt đó ngắm vin thăng long mãi nhưng sau ko chung kết được:1 phần xa quá, 1 phần em ko thích thiết kế của vin và quan trọng hơn là không đủ tiền ở khu gần nên thôi.

Cậu bé

Xe buýt
Mấy con cò cứ vào bảo 3.6 tỷ với 3.7 tỷ rẻ quá cụ ạ, sao họ không nghĩ là phải đổ vào đấy bao nhiêu tiền nữa mới về ở được?
Thế cụ nghĩ ở các thành phố trực thuộc tỉnh cầm 3,6 tỷ đi mua nhà mà được ah. Ở tỉnh h đất cũng vãi tè ra ấy chứ

Altis 2011

Xe điện
Cụ nào vào dìm hàng thì kệ thôi, chứ mình bỏ ra mấy tỷ mua thì cũng phải cân nhắc chán
Dạ vâng mợ ạ, trước đây em nghĩ mua lô 60m là ổn rồi, có ở hết đc đâu trong khi nó vẫn đảm bảo nhu cầu tối thiểu của mình.
Sau khi ở nhà 60m thấy nó bí quá nên quyết tâm mua lô 120m, chả biết sau này thế nào, có khi có cơ hội lại chuyển nhà to hơn mợ ạ.
Em thích ở khu của vin, về mặt an ninh em thấy ổn nhưng thiết kế của vin em lại không thích.
đợt đó ngắm vin thăng long mãi nhưng sau ko chung kết được:1 phần xa quá, 1 phần em ko thích thiết kế của vin và quan trọng hơn là không đủ tiền ở khu gần nên thôi.
hi vọng cụ ở đây một thời gian lại có tiền ra chỗ xịn hơn. Em cũng thik cái vẻ xịn xì của Vin nhưng thứ 1 là nếu mua thì phải cố quá; thứ 2 giờ thì nó đẹp nhưng 5-10 năm nữa chẳng biết anh Vin anh ấy còn chăm sóc được đẹp thế ko? Nhỡ anh ấy bí tiền anh ấy tăng phí quản lý thì cũng căng.

fine_thanks

Xe điện
Mấy con cò cứ vào bảo 3.6 tỷ với 3.7 tỷ rẻ quá cụ ạ, sao họ không nghĩ là phải đổ vào đấy bao nhiêu tiền nữa mới về ở được?
Em cũng thấy hợp lý mà cụ? Nếu cầm 4ty tìm trong cầu giấy thì có lựa chọn như nào cụ?

Suri15

Xe Cứu Trợ
Em cũng thấy hợp lý mà cụ? Nếu cầm 4ty tìm trong cầu giấy thì có lựa chọn như nào cụ?
Cụ so sánh nhà trong phố với khu đô thị mới thì e có phần khập khiễng. Bao giờ công ty, văn phòng chuyển về Hà Đông thì lúc đó khu này sẽ ok hơn. Giờ vào nội thành đi làm cả chục km, con cái đi học cũng không phải dễ dàng

fine_thanks

Xe điện
Cụ so sánh nhà trong phố với khu đô thị mới thì e có phần khập khiễng. Bao giờ công ty, văn phòng chuyển về Hà Đông thì lúc đó khu này sẽ ok hơn. Giờ vào nội thành đi làm cả chục km, con cái đi học cũng không phải dễ dàng
Vào đến Keang Nam chỉ 20 phút lái xe thôi cụ.

trnluen

Xe đạp
Có cụ nào biết ở khu D cạnh chỗ bể bơi, sân tennis và trụ sở công ty Geleximco có xây cái gì trông như trường học đó là gì không? Chỗ mà trước đây là mấy cái sân bóng mini ấy. Cảm ơn các cụ.

doctormanhvn

Xe tải
Nhắc nhở: Bài viết có quảng cáo, rao vặt vi phạm nội quy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hanna210

Xe đạp
Có cụ nào biết ở khu D cạnh chỗ bể bơi, sân tennis và trụ sở công ty Geleximco có xây cái gì trông như trường học đó là gì không? Chỗ mà trước đây là mấy cái sân bóng mini ấy. Cảm ơn các cụ.
Chỗ đó là trường Liên Cấp Lomonoxop cơ sở Tây Hà Nội cụ ạ. Khả năng từ năm sau là bắt đầu tuyển sinh tất cả các cấp.

mới tìm hiểu gele mà hoa mắt với cò vạc các bác ah 😅 cùng 1 căn hỏi ông số 1 báo giá A, hôm sau đã kêu chủ bán cho người khác rồi, vậy mà hỏi sang ông số 2 báo chắc nịch vẫn còn nhưng giá đã tăng vài giá, hỏi tiếp ông 3 cũng căn đấy lại thấy cộng thêm vài giá nữa.
Bảo sao giá tăng toàn cò vạc quay người mua làm giá

Chỉnh sửa cuối:

Suri15

Xe Cứu Trợ
mới tìm hiểu gele mà hoa mắt với cò vạc các bác ah 😅 cùng 1 căn hỏi ông số 1 báo giá A, hôm sau đã kêu chủ bán cho người khác rồi, vậy mà hỏi sang ông số 2 báo chắc nịch vẫn còn nhưng giá đã tăng vài giá, hỏi tiếp ông 3 cũng căn đấy lại thấy cộng thêm vài giá nữa.
Trong nhóm này thôi, cò còn nhiều hơn cá

ntsonla

Xe đạp
Cụ định mua khu nào vậy, e đi lượn xem mà cò vây nhiều quá

HuongCrv

Xe điện
Cụ định mua khu nào vậy, e đi lượn xem mà cò vây nhiều quá
không rõ cụ đi xem khu nào mà cò vạc nhiều?
Vì toàn bộ các khu gele là khu mở do đó cụ thoải mái lượn lờ ngắm và tìm hiểu, trừ khi cụ vào một lúc nhiều sàn thì mới tiếp cận nhiều sale.
Ngoài ra gele ở các khu hiện tại khá rõ ràng, ví dụ như khu a, b thì rõ các đường thông và hạ tầng kết nối, khu c thì cũng rõ rồi, khu d thì ăn theo khu C vì vậy giá cũng cao hơn và tính hấp dẫn cũng sẽ ít hơn đối với các nhà đầu tư xác định lướt.
Đối với khu C hiện tại khá nhiều nhà đầu tư bán ra để chốt lời.

Ladagia

Xe điện
Hôm trước em hỏi mấy ông xây dựng thì bảo thế. Sau đó hỏi lại thì lại bảo đang xin chuyển đổi không xây chợ nữa. Không biết thế nào ah.
Mợ ở đó đi làm có hay tắc ko nhỉ?