[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

h.t.c

Xe đạp
À. Sorry cụ, em tuởng D14.
C14 giờ nay giá cũng chỉ 27 là kịch thôi. Vi phai nộp tiền nhà rồi bác,
Cụ xem giúp em mấy ô đầu đốc C21 và C22 (152m2 ô góc, 160m2 ô giữa) đường 20m giá mỗi ô bây giờ bao nhiêu ạ? Mà C22 của Hạ tầng cụ có nắm được khi nào phải đóng tiền xây ko? Em thấy bảo sau này ở góc cuối đường C22 nối vào đất DV Đồng Đế có cái cổng ngăn có chốt bảo vệ như 3 cổng mặt đường LTTan, không biết thực hư thế nào???

doctormanhvn

Xe tải
Em không có, đây là cái của em thôi cụ ah.
Cụ mua đầu tư hay có định về ở không?
Cụ có thay đổi thiết kế gì không?
Em dự kiến không sử dụng thang máy, nên đề nghị đổ sàn kín chỗ đó, chuyển giếng trời trực tiếp chỗ thang bộ, và xin làm thêm thang bộ lên sân thượng.

doctormanhvn

Xe tải
E cảm ơn bác. Họ chào e 27,2. Đang phân vân thì họ hốt mất rùi. Cụ cho hỏi C8 thì mấy là Ok cụ? Các cụ tư vấn hay quá nên e cứ nhờ các cụ hoài.
C8 mặt đường nhỏ khoảng 27.5 là vừa vặn. Nó được cái nhìn vào BT và có diện tích 95m mà mặt tiền 5m.

Vinvision

Xe điện
Cụ xem giúp em mấy ô đầu đốc C21 và C22 (152m2 ô góc, 160m2 ô giữa) đường 20m giá mỗi ô bây giờ bao nhiêu ạ? Mà C22 của Hạ tầng cụ có nắm được khi nào phải đóng tiền xây ko? Em thấy bảo sau này ở góc cuối đường C22 nối vào đất DV Đồng Đế có cái cổng ngăn có chốt bảo vệ như 3 cổng mặt đường LTTan, không biết thực hư thế nào???
E cảm ơn bác. Họ chào e 27,2. Đang phân vân thì họ hốt mất rùi. Cụ cho hỏi C8 thì mấy là Ok cụ? Các cụ tư vấn hay quá nên e cứ nhờ các cụ hoài.
Mua đuợc C8 thi tuơng đỐi đẹp đó. Giá chắc phải 27,5-28 cụ ạ
Tránh C13 ra

GIABAO_GIAHUY

Xe hơi
Cụ mua đầu tư hay có định về ở không?
Cụ có thay đổi thiết kế gì không?
Em dự kiến không sử dụng thang máy, nên đề nghị đổ sàn kín chỗ đó, chuyển giếng trời trực tiếp chỗ
thang bộ, và xin làm thêm thang bộ lên sân thượng.
Em cũng chưa xác định nhiều. Tuy nhiên em vẫn ưu tiên để thang máy. Nếu ở, già vẫn cần thang cụ ah.

@ em thấy cụ già đi lại khó khăn, nhà em cụ trèo thấy hổn hển lắm :))

Vinvision

Xe điện
Em cũng chưa xác định nhiều. Tuy nhiên em vẫn ưu tiên để thang máy. Nếu ở, già vẫn cần thang cụ ah.

@ em thấy cụ già đi lại khó khăn, nhà em cụ trèo thấy hổn hển lắm :))
Chuẩn đó cụ. Giờ thang may đâu có đắt. Nên đầu từ. Khi già mới thấy giá trị của nó.

QuanDuMinh

Xe đạp
E
Em cũng có nhu cầu giống cụ. Cụ nào lên CĐT hỏi xem sao.
Thoải mái 2 cụ nhé, nhưng với điều kiện các cụ sửa ở bên trong không được ảnh hưởng tới kết cấu của ngôi nhà ( kết cấu được hiểu là dầm, sàn, cột chịu lực) và không được đục lỗ thông tường sang nhà hàng xóm ^^

fine_thanks

Xe điện
Thoải mái 2 cụ nhé, nhưng với điều kiện các cụ sửa ở bên trong không được ảnh hưởng tới kết cấu của ngôi nhà ( kết cấu được hiểu là dầm, sàn, cột chịu lực) và không được đục lỗ thông tường sang nhà hàng xóm ^^
Vị trí các cột của các nhà sẽ theo thiết kế cđt, mình sẽ k thay đổi đc vị trí cột đúng k cụ? em định chuyển cầu thang, sửa lại diện tích các phòng thì cũng liên quan đến dầm ngang, liệu sửa đc không cụ?

beamtyt

Xe tải
Giả sử phòng tầng 2 em đua ra 1 chút có được ko? (Biệt thự nên chỉ đua ra trong đất mình, không ảnh hưởng kết cấu móng, dầm)

fine_thanks

Xe điện
Giả sử phòng tầng 2 em đua ra 1 chút có được ko? (Biệt thự nên chỉ đua ra trong đất mình, không ảnh hưởng kết cấu móng, dầm)
Cái này thì e rằng khó rồi, vì nó thuộc không gian bên ngoài nhà mất rồi. Em phỏng đoán vậy, cụ nào có kinh nghiệm cho lời phát biểu.

Vinvision

Xe điện
Cái này rất khó chú ạ. Thôi thì cứ đợi xây xong bàn giao tầm ấy xin sửa đổi cơi nới. Có thể thay đổi đắp vẽ bên ngoài thoải mái, đực của tỏ nhỏ cao thấp, bịp mở vô tư, chỉ một lá đơn với cdt là ok nhưng bộ khung cơ bản thì không chú ạ.

Vinvision

Xe điện
Vị trí các cột của các nhà sẽ theo thiết kế cđt, mình sẽ k thay đổi đc vị trí cột đúng k cụ? em định chuyển cầu thang, sửa lại diện tích các phòng thì cũng liên quan đến dầm ngang, liệu sửa đc không cụ?
Vị trí kết cấu các cột bên trong cũng có thể đựoc thay đổi kết cấu với đk phải có thiết kế chi tiết rõ ràng và không ảnh hửong cấu trúc bên ngoài, rồi trình lên cdt là ok bác

fine_thanks

Xe điện
Vị trí kết cấu các cột bên trong cũng có thể đựoc thay đổi kết cấu với đk phải có thiết kế chi tiết rõ ràng và không ảnh hửong cấu trúc bên ngoài, rồi trình lên cdt là ok bác
Món này lại k đi đêm đc luôn với ông thi công trực tiếp à cụ? Em tưởng đi đêm đc cho nó đơn giản, ít chi phí.