[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

toctoc

Xe buýt
Geleximco Khu C&D giá cả 6 tháng nay không tăng rồi. Em nghĩ giá cơ bản là ổn định và sẽ không lên được nữa khi mọi thông tin hỗ trợ đều phản ánh vào giá rồi. Khả năng cao là đi ngang hoặc lên, xuống không đáng kể. Phù hợp với ai mua để ở chứ tầm này nhảy vào đầu cơ thì xác suất gặp quang tèo là khá cao.
Khu A vị trí đẹp nhất nằm đúng trung tâm cạnh 2 đường lớn, cạnh Vin nhưng vì nhà xấu, cũ lại ngập nên giá gần như không thay đổi trong khi nguồn hàng tương đối nhiều. Mấy thông tin hỗ trợ như xây dựng trạm bơm cưỡng bức xử lý ngập, hầm chui đại lộ Thăng Long sắp triển khai cũng chưa làm cho giá cả tốt hơn. Vậy nên, tương lai gần là giá cả vẫn vậy, đi ngang nhưng thanh khoản tốt dần lên. Theo cá nhân em đánh giá, sau khoảng 2 năm nữa khi Vin bàn giao và thông đường qua khu A thì giá cả mới thực sự bùng nổ.
Khu B cao ráo, diện tích vừa miếng lại nằm cạnh Vin, nếu mua để ở thì là lựa chọn không tồi. Tuy vậy, đợt này giá lên nhiều và nhanh quá nên để đầu tư thời điểm này hơi phiêu lưu. Nghe nói sang năm triển khai xây đồng loạt khu B, Gele yêu cầu đóng thêm tiền theo tiến độ nên cũng làm chùn chân một số bác thích lướt.
Cơ bản theo đánh giá chủ quan của em là vậy, tầm này ngồi xem chứ không nên hành động, ra tết tính tiếp.
Tuy nhiên, CHẢ AI BIẾT TRƯỚC ĐƯỢC, BIẾT TRƯỚC ĐÃ GIÀU!
Em vưà mua khu B nhưng mục đích để ở nên cũng không care nhiều với việc lên xuống.
Nhưng mà mua xong nó lên thì cũng thấy thích hơn. :D

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Giá rổ giờ Khu A mặt 2 và 3 giờ bao nhiêu bác?
Cụ ơi cái này về chi tiết em cũng không nắm rõ lắm, nhưng cơ bản là cũng không thay đổi nhiều đâu. Cụ thể hơn, cụ phải hỏi các bạn sale chứ em cũng thi thoảng mới lượn qua xem thôi ạ.
Em chỉ đi bán nước chứ bán đất thì có vẻ không có duyên. :)

Tuyển AlPha

Xe máy
Đương sa đôi lối mễ trì mỹ đình với đường 70 mới đang được mở rộng
Cắc cụ cứ ngồi đợi nó xuống gia thì mua

Tâm lý, khi chưa làm thì chê, toàn là trên giấy biết bao giờ xong, Khi làm vẫn chê, còn lâu mới xong đc, dự án thì chả có gì, làm xong rồi cũng chê, giá cao ngất trời, ngày trước nó thấp không ý, gì mà đẩy giá lên thế. tâm lý các cụ thật khó chiều

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Em thấy B đâu có lên nhiều. Trên có bác nào giao 24tr/m đấy thôi. Giá đó em thấy quá ổn rồi.
B5 mới lên 35tr/m2 rồi đấy cụ. hơn 2 tuần lên gần 10 giá. B9 đường sang Vin mới giao dịch 1 lô 41tr/m2
Có cụ bên trên trả lời rồi đây ạ. Hôm trước em qua xem thấy giá thay đổi chóng mặt quá. Với thông tin hỗ trợ là cạnh Vin và có mở đường thông sang Vin nên em thiết nghĩ các nhà đầu tư lớn ôm lô kết hợp môi giới đẩy giá lên để ra hàng.
Việc mở đường thông sang Vin em không có thông tin nên em không dám chém, tuy nhiên như có cụ Vinvision đã nói: việc mở đường thông sang một dự án khác dễ dàng như vậy sao! Nếu thông tin này là chuẩn thì chúc mừng các cụ đã ôm đất còn nếu Vin làm hàng rào ngăn cách hay hàng rào tự nhiên thì mức giá chắc còn chiết khấu kha khá.

Altis 2011

Xe điện
Có cụ bên trên trả lời rồi đây ạ. Hôm trước em qua xem thấy giá thay đổi chóng mặt quá. Với thông tin hỗ trợ là cạnh Vin và có mở đường thông sang Vin nên em thiết nghĩ các nhà đầu tư lớn ôm lô kết hợp môi giới đẩy giá lên để ra hàng.
Việc mở đường thông sang Vin em không có thông tin nên em không dám chém, tuy nhiên như có cụ Vinvision đã nói: việc mở đường thông sang một dự án khác dễ dàng như vậy sao! Nếu thông tin này là chuẩn thì chúc mừng các cụ đã ôm đất còn nếu Vin làm hàng rào ngăn cách hay hàng rào tự nhiên thì mức giá chắc còn chiết khấu kha khá.
Việc mở đường là đúng cụ ah, em đã xem khá kỹ. Tuy nhiên bao giờ cái đường và cái đường sắt đô thị đó triển khai, và bao giờ cư dân đông đúc để vị trí đó kinh doanh được lại là phạm trù khác hẳn.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Việc mở đường là đúng cụ ah, em đã xem khá kỹ. Tuy nhiên bao giờ cái đường và cái đường sắt đô thị đó triển khai, và bao giờ cư dân đông đúc để vị trí đó kinh doanh được lại là phạm trù khác hẳn.
Vâng cảm ơn cụ đã thông tin thêm!
Đối với người mua để ở thì được sự dụng những tiện ích như trên đúng là chả biết chờ đến bao giờ. Có thể rất sớm nhưng cũng có thể cũng rất lâu. Rất nhiều con đường có quy hoạch, có thông tin triển khai nhưng cứ treo mãi, dân cứ chờ dài cổ, nhà cửa thì chả xây sửa gì được bán đi thì tiếc. Nó nằm trong trường hợp bỏ thì thương, vương thì tội.
Tuy nhiên đối với người đầu tư/đầu cơ thì họ chả quan tâm. Họ mua vì họ kỳ vọng tăng giá, vậy có lý do để tăng giá không! Theo em đối với trường hợp này là có. Thông tin mở đường, cạnh Vin, đường sắt đô thị... chính là câu chuyện thúc đẩy việc tăng giá. Quan trọng là những thông tin này là có thật và người mua để ở có lý do để tin vào và họ thấy nơi này phù hợp với tiêu chí của họ cũng như xứng đáng với mức giá họ mua.
Với cá nhân em, mức giá khu B mới đang có dấu hiệu quá đà rồi, có thể cần điều chỉnh lại hoặc thời gian để tạo mặt bằng giá mới. Tầm này gần cuối năm, nhu cầu tiền mặt là rất lớn, lãi suất có dấu hiệu tăng, ai cũng muốn thu tiền về nên áp lực bán là có. Cụ nào muốn đầu tư/đầu cơ nên cân nhắc thêm, cụ nào mua để ở thì tùy nhưng mua rẻ đi được chút thì cũng có thêm hộp sữa cho con.
Hãy chọn giá đúng các cụ ạ.

Altis 2011

Xe điện
Vâng cảm ơn cụ đã thông tin thêm!
Đối với người mua để ở thì được sự dụng những tiện ích như trên đúng là chả biết chờ đến bao giờ. Có thể rất sớm nhưng cũng có thể cũng rất lâu. Rất nhiều con đường có quy hoạch, có thông tin triển khai nhưng cứ treo mãi, dân cứ chờ dài cổ, nhà cửa thì chả xây sửa gì được bán đi thì tiếc. Nó nằm trong trường hợp bỏ thì thương, vương thì tội.
Tuy nhiên đối với người đầu tư/đầu cơ thì họ chả quan tâm. Họ mua vì họ kỳ vọng tăng giá, vậy có lý do để tăng giá không! Theo em đối với trường hợp này là có. Thông tin mở đường, cạnh Vin, đường sắt đô thị... chính là câu chuyện thúc đẩy việc tăng giá. Quan trọng là những thông tin này là có thật và người mua để ở có lý do để tin vào và họ thấy nơi này phù hợp với tiêu chí của họ cũng như xứng đáng với mức giá họ mua.
Với cá nhân em, mức giá khu B mới đang có dấu hiệu quá đà rồi, có thể cần điều chỉnh lại hoặc thời gian để tạo mặt bằng giá mới. Tầm này gần cuối năm, nhu cầu tiền mặt là rất lớn, lãi suất có dấu hiệu tăng, ai cũng muốn thu tiền về nên áp lực bán là có. Cụ nào muốn đầu tư/đầu cơ nên cân nhắc thêm, cụ nào mua để ở thì tùy nhưng mua rẻ đi được chút thì cũng có thêm hộp sữa cho con.
Hãy chọn giá đúng các cụ ạ.
hehe, rẻ đắt khi mua đất phải tính bằng cái xe cỏ chứ không tính bằng hộp sữa cho con đâu cụ.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
hehe, rẻ đắt khi mua đất phải tính bằng cái xe cỏ chứ không tính bằng hộp sữa cho con đâu cụ.
À vâng, thì em cứ nói thế, biết đâu lại có cụ thay vì mua sữa cho con lại dành tiền tiết kiệm được mua sữa cho mình thì sao!!! :P

GeleximcoD

Xe tải
Giá lên kinh thế các cụ nhỉ! Không biết các cụ mua vào thì kỳ vọng nó lên bao nhiêu chứ em thấy có vẻ quá đà rồi. Có lẽ cần điều chỉnh.
Bên B mới nằm dưới đường điện cao thế để ở có ổn không?!
Lô đấy là lô trong cùng. Hôm trước em qua xem vẫn thấy cái nhà xưởng nằm trên vị trí lô đấy. Em hỏi khí không phải chứ bác nào tự xây thì có giải phóng được mặt bằng không!
cụ ơi chỗ nhà xưởng đấy đền bù xong hết rồi, đó là vị trí của chợ, họ đang thuê lại đất để lầm xưởng vì gele chưa làm đến thôi. hđ thuê 2 năm, thì đc 1 năm rồi, không có chuyện xưởng xây trên đất bán đâu cụ nha

quynhngoc88

Xe hơi
Em đanh cần mua khu a geleximco . Mua ở, bác nào có hàng inbox em nhé

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Mở đường chỉ là đường từ Vincity ra Lê Trọng Tấn thôi, em nghĩ thế. Còn lại Vin sẽ quây kín khu đô thị như Times City.