Hỏi về khóa cửa xe E280 đời 2006

SonyMega

Xe đạp
Em đang dùng con E280 này, nhà có trẻ con đi đâu cứ lo ngay ngáy nó nghịch cửa khi xe chạy. Em muốn hỏi các bác con xe này có khóa chống mở cửa khi xe đang chạy không vậy, nếu có thì bật chế độ khóa cửa lên như thế nào ?

Khóa cửa hiện nay đang tự động chốt, nhưng bất kì ai ngồi sau mở từ bên trong đều được. Em muốn chỉ có lái xe mới mở được cửa khi đang chạy các bác ạ.

Nhờ các bác giúp em dùm, cám ơn các bác nhiều .

honam

Xe tải
trời ơi cụ quan liêu quá..bất kỳ xe nào bây h cũng có chid look ở cạnh cánh cửa cụ bật chốt là xong..cửa chỉ được mở từ bên ngoài..bên trong ko mở được, em đi đường dài toàn bật cái này chống trẻ em..chúc thành công ./.

namanhnc

Xe tải
xe các dòng C, E đều tự mở bên trong nếu 0 khóa chốt trẻ e (giữa cánh cửa sau).
hoặc có cách là cụ đổi sang dòng khác, ML chẳng hạn, thì ngồi hàng ghế trên có nút khóa và mở cửa cho hàng ghế sau ah!

trinhhai1974

Xe hơi
Chủ yếu ý thức thôi cụ, trẻ con ngồi sau thì phải có người lớn ngồi cùng, trước em đi mondeo cũng lock cửa như vậy, hôm đèo mấy ông bạn không biết mở cố, em xuống xe để mở cho mấy ông bạn thì đưa mấy ông đưa lại cho em cái tay nắm cửa. Hic

SonyMega

Xe đạp
Tôi đã tìm thấy cái chốt rồi, thật quá bất tiện các bác ạ, như con Civic có phải hay ko, cứ khóa cửa là cửa sau mặc nhiên ko mở được, như thế mới chuẩn.

honam

Xe tải
Tôi đã tìm thấy cái chốt rồi, thật quá bất tiện các bác ạ, như con Civic có phải hay ko, cứ khóa cửa là cửa sau mặc nhiên ko mở được, như thế mới chuẩn.
ko bất tiện đâu mer tính trong trường hợp phi xuống nước or tương tự bên trong tự mở được của giải thoát mà ko cần sự trợ giúp của tài xế, theo ý thích của bác đã có trường hợp cả nhà đi camry phi xuống ao và chỉ có ông chồng thoát chết..đau thương chưa?à mer có thêm cảm biến khi xuống nước là các của kính auto hạ xuống và của nóc tự trượt..người Đức tinh tế và tỉ mỷ chính xác, cả thế giới phải thừa nhận, vì sao hitle giết người do thái cũng là thế cụ ạ..hãy yê tâm về sự an toàn với sản phẩm người Đức..thân.

sanchoioto

Xe hơi
Một mẹo nhỏ nhé bạn đang chạy xe E280 đời 2006 ma bạn không yên tâm khi có trẻ con trên xe bạn chỉ cần khóa kính trẻ con là các cửa phụ của bạn sẽ tự động khóa khi chạy ma bên trong không thể mở được. Nút khóa kính trẻ con đó lằm ở ngay chỗ điều khiển lên xuống kính.
Bạn nên nhớ bạn đang sở hữu 1 chiếc xe có rất nhiều tính năng bảo vệ con người la trên hết, và tính thoải mái khi lái xe.(Ví dụ như bạn mở cửa xe vào lái ghế và vô lăng của bạn sẽ tự động ở vị trí mà người lái có thể ra vào dễ dang. Khi bạn cắm chia khóa vào ổ bạn sẽ thấy ghế và vô lăng sẽ tự động điều chỉnh về vị trí bạn cài, thông thường vị trí đó ở vị trí cài số 1)
Chúc bạn có những chuyến đi thú vị và khám phá được hết các tính năng của chiếc xe bạn đang sử dụng.
Tôi có thể giúp bạn trực tiếp nếu bạn cần ai đó tư vấn hay gọi 0915550885 !

nhinraugapthit

Xe tải
Merc theo tiêu chuẩn Châu Âu,nếu có sự cố xảy ra thì người ngồi trong co thể mở cửa thoát ra một cách nhanh nhất,nhưng e thích BMV hơn khi tự động khóa thì muốn mở ra từ bên trong phai thưc hiện bằng cách kéo tay nắm 2 lần.Mà tóm lại trẻ e còn nhỏ thì phài có người lớn kèm...

strongfix

Xe hơi
E có con E240 cơ mà khóa cửa vẫn ngon nghẻ....

honam

Xe tải
bạn chỉ cần khóa kính trẻ con là các cửa phụ của bạn sẽ tự động khóa khi chạy ma bên trong không thể mở được. Nút khóa kính trẻ con đó lằm ở ngay chỗ điều khiển lên xuống kính.
![/QUOTE]

cụ cho hỏi phần khóa kính có phải là ở cái ghế tài ko ah..cái đấy chỉ có tác dụng khóa kính sau chứ làm gì có lock cửa đc nhỉ?em thấy hơi lạ xin cụ chỉ giáo