[Funland] Hỏi về khoa CNTT ĐH Công Nghệ HN (USTH)

Greenpips

Xe buýt
Cu con nhà em vừa phỏng vấn hôm 19/5, nay có kết quả báo trúng nhưng không đạt hệ song bằng như nguyện vọng. Chuyển sang hệ đơn bằng. Không biết hệ đơn bằng thế nào các cụ nhỉ, và có khả năng xin sang hệ song bằng không
vì sao k đạt song bằng cụ ơi ? f1 nhà em cũng đỗ rồi ạ

vihali

Xe container
Trường này học 3 năm thì có phải học mấy môn như LSĐ, KT chính trị, tư tưởng...ko các cụ?

lacetti1977

Xe tải
Cụ nào có thông tin về Ngành Công nghệ vi mạch bán dẫn khai sáng cho em với, em cảm ơn trước

mevoyeuxe68

Xe tải
Bên em vừa nhận 2 bạn SV của trường USTH vào thực tập, đánh giá sơ bộ thấy rất khá
Bên cụ có nhận sinh viên thưc tập không ạ , f1 nhà em học xong cntt của HVBC viễn thông , đã thưc tập ở fpt nhưng vì còn nợ môn triết nên chưa tốt nghiệp , f1 hơi đặc biệt vì tự kỷ nhẹ nên giao tiếp kém , hiện tại vẫn đang làm thêm cùng chỗ người quen nhưng không đúng chuyên ngành đào tạo , cháu nó học cũng rất tốt cấp 2 học chuyên toán Nguyễn Trường Tộ , cấp 3 học chuyên Lý Nguyễn Huệ , tiếng Anh nghe nói tốt , nhiều khi bí từ tiếng Việt cháu chuyển sang tiếng Anh cho dễ diễn đạt , nhưng trình độ chuyên môn của cháu thì em không biết được , nếu được em nhờ cụ kiểm tra giúp em khả năng của f1 đến đâu và tìm cách định hướng công viêc cho con , ngày f1 vào đại học , em chưa biết đến trường USTH này , giờ đọc mới thấy tiếc .

Gagarose

Xe điện
Bên cụ có nhận sinh viên thưc tập không ạ , f1 nhà em học xong cntt của HVBC viễn thông , đã thưc tập ở fpt nhưng vì còn nợ môn triết nên chưa tốt nghiệp , f1 hơi đặc biệt vì tự kỷ nhẹ nên giao tiếp kém , hiện tại vẫn đang làm thêm cùng chỗ người quen nhưng không đúng chuyên ngành đào tạo , cháu nó học cũng rất tốt cấp 2 học chuyên toán Nguyễn Trường Tộ , cấp 3 học chuyên Lý Nguyễn Huệ , tiếng Anh nghe nói tốt , nhiều khi bí từ tiếng Việt cháu chuyển sang tiếng Anh cho dễ diễn đạt , nhưng trình độ chuyên môn của cháu thì em không biết được , nếu được em nhờ cụ kiểm tra giúp em khả năng của f1 đến đâu và tìm cách định hướng công viêc cho con , ngày f1 vào đại học , em chưa biết đến trường USTH này , giờ đọc mới thấy tiếc .
em inbox mợ nhé

antidau

Xe container
Cu con nhà em vừa phỏng vấn hôm 19/5, nay có kết quả báo trúng nhưng không đạt hệ song bằng như nguyện vọng. Chuyển sang hệ đơn bằng. Không biết hệ đơn bằng thế nào các cụ nhỉ, và có khả năng xin sang hệ song bằng không
Đầu vào con mợ đã IELTS cao rồi thì ham hố song bằng làm gì. Nước Pháp có trả lương lập trình viên cao như Mỹ, Sing đâu
Cái quan trọng là học thuật toán đánh bại mấy bạn chuyên tin cấp 3 thì đi thực tập có lương các công ty như Microsoft đơn giản

Chỉnh sửa cuối:

winter08

Xe máy
Bạn nhà em cũng có thông báo nhập học trường này rồi, giờ nhất định ko đăng ký trường khác nữa, chỉ học trường này thôi,

nolovenomoney

Xe tải
Cụ nào có thông tin về ngành Công nghệ sinh học - Phát triển thuốc, Công nghệ thực phẩm, Dược của USTH không ạ. Nhà e đang tìm hiểu mấy ngành này
Em cũng đang nc ngành này, hệ sb cho f1 nhà em nên cùng câu hỏi với cụ

nolovenomoney

Xe tải
Bạn nhà cụ chọn ngành gì? Bạn nhà em đỗ Dược nhưng vẫn lăn tăn 2 ngành kia, vì học có 3 năm, trong khi dược 5 năm.
Chưa cụ ơi, e đang nc dần thôi. Vào đây để hóng các cụ đi trước. Cháu học thấy thế nào nhờ cụ chia sẻ ạ

nolovenomoney

Xe tải
Em xem trên trang web của trường thì nếu đk học song bằng, năm thứ 3 sang Pháp học 1 năm là bằng tiếng Pháp. Em tưởng học bằng T.Anh còn tiện chứ tiếng Pháp e là khó

bridge

Xe điện
Cu F1 nhà em chắc đỗ CNTT CLC của Học viện BCVT (dựa vào xét tuyển học bạ).
Em thấy có 3 chuyên ngành (Công nghệ phần mềm, Trí tuệ nhân tạo, Hệ thống thông tin) mà SV sẽ phải tự lựa chọn, nhờ các cụ mợ tư vấn chọn ngành cụ thể ...