Hỏi về khách sạn và Resort ở Tuy Hòa Phú Yên

khanh quyen

Đi bộ
Mình có trải nghiệm rất tệ với khách sạn Phù Đổng tại Tuy Hòa, kể ra đây để các bạn tham khảo. Gia đình mình đi Tuy Hòa 1 đêm, vì trên mạng không tìm thấy nhiều khách sạn tại Tuy Hòa, do ở xa nên mình đã book phòng của sk Phù Đổng, miêu tả trên trang web là có bể bơi. có phòng resport, khuôn viên rộng rãi ...Mình đã ở KS Phù Đổng này 1 đêm, lúc nhận phòng; phòng toàn mùi băng phiến, nhiều dĩm và rất sập xệ và bẩn, nhà xí còn không thoát nước được, điều hoà cả tối không lạnh, sáng tắt đi thì không tắt được, điều hoà nhỏ nước giữa đêm. dịch vụ thi tệ, tráo trở, lúc đặt phòng họ bảo sẽ đặt thêm giường và có dịch vụ bể bơi cho trẻ em, lúc đến nơi thì họ đòi thêm dịch vụ đệm, bể bơi trẻ em bẩn họ bảo lên bể bơi lớn, rồi tính thêm tiền. lúc mình phàn nàn vê chất lượng không muốn trả thêm phụ phí thì họ bảo bồn vệ sinh tắc do nhà mình (mình đến rất muộn và thậm chí chưa sử dụng, chỉ có đứa cháu đi vs nặng đã bị), rằng điều hoà nhỏ nước là bình thường, và bảo mình "lắm lời, nói nhiều" rồi tắt máy điện thoại. nói chung thái độ quoay ngoắt so với khi mình hỏi đặt phòng. Để tránh rước bực vào thân, làm sạn cả kì nghỉ tại vùng đất dẹp này, các bạ nên bài trừ khách sạn này ra khỏi danh sách tham khảo.