[Funland] Hỏi về học hè cho bé gái lớp 1 ở Hà Nội

nobitatn7

Xe tải
Con nhà e cũng lớp 1, sang năm lên lớp 2, cũng đang k biết vứt đâu đây. May mà tháng 7 trường tổ chức trại hè rồi nên cũng chỉ còn tháng 6 vạ vật ở nhà. Ông bà nội ngoại thì vẫn đang công tác, nên k thể cho về quê được. Đang tính nhốt trong nhà cho tự chơi :D

Linh Béo

Xe tải
Con nhà e cũng lớp 1, sang năm lên lớp 2, cũng đang k biết vứt đâu đây. May mà tháng 7 trường tổ chức trại hè rồi nên cũng chỉ còn tháng 6 vạ vật ở nhà. Ông bà nội ngoại thì vẫn đang công tác, nên k thể cho về quê được. Đang tính nhốt trong nhà cho tự chơi :D
Theo em vẫn nên cho đi trại hè nào đó cho yên tâm và con được phát triển vui chơi sẽ hay hơn cụ ah. Chứ nhốt ở nhà thứ nhất là sợ trẻ nó sợ, hoặc chán suốt ngày xem tivi thành thói quen không tốt. Ngoài ra như thế tiềm ẩn rất nhiều nguy hiểm ạ

Kyson1

Xe điện
Cho con chơi thoải mái đi. Đừng đánh cắp tuổi thơ của chúng, nên cho học bơi, 1 môn đó thôi là đủ. Em thật...

nobitatn7

Xe tải
Theo em vẫn nên cho đi trại hè nào đó cho yên tâm và con được phát triển vui chơi sẽ hay hơn cụ ah. Chứ nhốt ở nhà thứ nhất là sợ trẻ nó sợ, hoặc chán suốt ngày xem tivi thành thói quen không tốt. Ngoài ra như thế tiềm ẩn rất nhiều nguy hiểm ạ
Tìm dc 1 cái trại hè uy tín e nghĩ cũng k hề dễ. Giờ cái kiểu trại hè này nó thành 1 nghề kiếm tiền rồi. Chả biết dc như nào. Nên thôi, e thà cho nó ở nhà 1 mình còn hơn

Cấp 1 ở HN thì học từ 15/7 nên tính ra nghỉ có 1,5 tháng thôi. Nhà ai có quê mà ông bà ổn (k vứt cháu với cái tivi, ipad) thì cho về quê. Ai có điều kiện thời gian, giúp việc… thì có thể tham gia lớp này lớp kia.
Nhà em đông tây y kết hợp, vẫn học cờ, patin, bơi, nhảy rồi đi công viên, đạp xe, dắt chó đi dạo như bình thường, có thể cường độ nhiều hơn. K làm gì thì ở nhà làm việc nhà, đọc sách, xem netflix tuần 1-2 buổi. 1-2 tuần về quê, 1-2 tuần đi du lịch.

Linh Béo

Xe tải
Cho con chơi thoải mái đi. Đừng đánh cắp tuổi thơ của chúng, nên cho học bơi, 1 môn đó thôi là đủ. Em thật...
Cho đi trại hè hay 1 trung tâm nào đó nếu chất lượng thì mới là cho con tuổi thơ mà, vì vào đó có thiết kế các chương trình cho con chơi và phát triển kỹ năng mà. Vấn đề là có tìm được nơi chất lượng hay không mà thôi - cái này quả thực rất khó luôn ạ 😥. Chứ như bé nhà em không cho đi trại hè thì chỉ có thể mang con lên công ty chứ còn cho con ở nhà 1 mình cũng không được vì kể cả cho xem tivi thì 1 lúc cháu cũng khóc ầm lên - ngoài ra để trẻ ở nhà 1 mình cũng quá nguy hiểm. Còn gửi ở mấy trường mầm non thì gần như chỉ ngồi cả buổi rồi đến giờ ăn thì ăn mà thôi có được chơi hay học gì đâu mà có tuổi thơ cơ chứ...

Kyson1

Xe điện
Cho đi trại hè hay 1 trung tâm nào đó nếu chất lượng thì mới là cho con tuổi thơ mà, vì vào đó có thiết kế các chương trình cho con chơi và phát triển kỹ năng mà. Vấn đề là có tìm được nơi chất lượng hay không mà thôi - cái này quả thực rất khó luôn ạ 😥. Chứ như bé nhà em không cho đi trại hè thì chỉ có thể mang con lên công ty chứ còn cho con ở nhà 1 mình cũng không được vì kể cả cho xem tivi thì 1 lúc cháu cũng khóc ầm lên - ngoài ra để trẻ ở nhà 1 mình cũng quá nguy hiểm. Còn gửi ở mấy trường mầm non thì gần như chỉ ngồi cả buổi rồi đến giờ ăn thì ăn mà thôi có được chơi hay học gì đâu mà có tuổi thơ cơ chứ...
Kinh nghiệm của Em là:
- Ngày xưa khi con còn nhỏ: Em nghỉ phép 15 ngày đưa con đi chơi tẹt bô rồi tính tiếp.
- Bi h con lớn rồi: Em cho lên Cty cho ngồi phòng bên cạnh.

Mà bi h cũng chán lên Cty rồi, con hay tâm sự: các cô chú í cứ cho con uống sữa, ăn bánh... Con bảo con không ăn uống gì mà cứ ép!!! :D:D:D

KLQ, phương án nữa là cụ chủ nhờ cụ Cám Chim xíp cho 1 cô Bigbaby trông cả bố lẫn con là ngon ngay!!! Linh Béo

Chỉnh sửa cuối:

Pinkbeo

Xe đạp
Mình thấy có thông tin trại hè của vinschool (mỗi đợt 3 tuần), hoặc fpt school (mỗi đợt 4 tuần). Muốn hỏi thông tin các cccm ai đã từng cho con tham gia chưa ạ?