Hỏi về hóa đơn đỏ của xe máy nhập khẩu ?

nguyendunghn

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Chào các bác, xe em là blade thái và ngày trước mất hóa đơn đỏ rồi, còn lại giấy tờ khác thì đủ. Bây h em muốn bán xe thì có gặp khó khăn gì ko [-O< Thủ tục sang tên cho chủ mới cần những gì ạ? Và bán cho bọn chợ xe thì thế nào [-O<
Mong các bác giúp nhiệt tình ạ [..]

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Chào các bác, xe em là blade thái và ngày trước mất hóa đơn đỏ rồi, còn lại giấy tờ khác thì đủ. Bây h em muốn bán xe thì có gặp khó khăn gì ko [-O< Thủ tục sang tên cho chủ mới cần những gì ạ? Và bán cho bọn chợ xe thì thế nào [-O<
Mong các bác giúp nhiệt tình ạ [..]
Xe của bác hồi đăng ký xxx họ trả lại hóa đơn đỏ của công ty nhập khẩu xe bán xe cho bác và tờ khai thuế trước bạ có đóng dấu hồ sơ tự quản ở trên đúng không ạ.Nếu đúng thì em sẽ tư vấn tiếp.

nguyendunghn

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Xe của bác hồi đăng ký xxx họ trả lại hóa đơn đỏ của công ty nhập khẩu xe bán xe cho bác và tờ khai thuế trước bạ có đóng dấu hồ sơ tự quản ở trên đúng không ạ.Nếu đúng thì em sẽ tư vấn tiếp.
Họ có trả lại hóa đơn đỏ và tờ khai nộp lệ phí trước bạ, nhưng em nhìn trong tờ thì ko có dấu nào "hồ sơ tự quản" bác ạ (31/12/2010)
À quên bác ơi, em còn giữ 1 tờ hóa đơn bản photo có dấu :( Còn hóa đơn gốc thì em thật sự ko biết mất hay là lúc đăng ký bị thu mất thì ko rõ :(

Chỉnh sửa cuối:

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Bác không nên bán xe cho thợ,vì không có hồ sơ tự quản họ không mua,hoặc mua với giá cực rẻ.
Bác bán xe cho người dùng thì không cần phải công chứng làm gì,vì công chứng xong đi sang tên phía xxx sẽ hỏi hồ sơ tự quản,rồi bắt chủ xe cũ phải trình báo,giải trình....
Bác bán xe thì nói với chủ mới làm theo tt12 nhé.
Trên phần khai nguồn gốc xe thì khai:xe tôi mua đã lâu,nay không tìm được chủ xe mang tên....,địa chỉ......để làm thủ tục mua bán,tôi xin cam đoan chiếc xe tren là của tôi đang sử dụng.
Sau đó ra xxx phường xác nhận chủ xe mới có ở tại địa chỉ xxxx.
Sau đó đi nộp thuế trước bạ và mang ra xxx quận nơi chủ xe mới đăng ký xe.lúc đó xxx quận sẽ hỏi đến hồ sơ tự quản,chủ xe mới chỉ cần viết bản tường trình là do mua xe chủ trước không giao lại hồ sơ tự quản là xong.
Đợi 45 ngày ra lấy biển số,vì trong hồ sơ mà xxx đang giữ họ đã photo lại hóa đơn đỏ rồi.
Theo tt12 thì việc sang tên rất dễ và mở nên bác làm theo cách này là ok nhất,vì hôm trước em đi làm đăng ký thấy xxx dướng dẫn một các còn mất cả đăng ký xe lẫn hồ sơ tự quản do chủ trước giao cho mà vẫn làm được ạ.