Hỏi về gps trên mazda 3 all new

pinken

Đi bộ
Các bác cho e hỏi về định vị của mazda 3 mới với ạ. E vào phần navi chỉ có la bàn với tọa độ thôi. Hình như cần cắm thẻ nhớ nữa thì phải

ayun

Xe máy
Phần mềm thì có sẵn nhưng chưa có dữ liệu bản đồ phù hợp cụ ợ

trinhhp

Xe máy
Các bác cho e hỏi về định vị của mazda 3 mới với ạ. E vào phần navi chỉ có la bàn với tọa độ thôi. Hình như cần cắm thẻ nhớ nữa thì phải
xe e là 2.0, màn hình HUD cũng hiển thị Nav, nhưng cụ Hải cut phần tài trợ của Mazda, thế nên cụ muốn thể hiện gps thì phải đặt mua của hãng, giá cũng hơi mắc ạ.

gnuhjp2003

Xe buýt
thật các cụ chứ e thấy navi là cái ko cần thiết nhất vì thực tế là các cụ xài smartphone thì dùng cái google map là xong. lắp thêm cái giá để dt nữa cho nó pờ-rồ. hoạ hoằn lắm một vài lần trong tuần các cụ đi vào đường k biết và đường xa thì mới cần đến bản đồ chứ e cá 9/10 cụ ngày nào cũng đi cùng 1 cung đường.
hơn nữa là xài navi của mazda thì phải update, mà update là mất xiền trong khi google map có mất xiền hem? chưa kể nó cập nhập thường xuyên nữa :D

huytran2912

Đi bộ
Cac bác co biet co cach nao unlock dc dvd ko. Đa tạ

vuongdong

Đi bộ
Túm lại có vẫn sướng hơn. Mình cũng vừa lấy M3 1.5 cũng đang quan tâm vấn đề này. Cụ nào biết chỉ với.

Nguyen Duc Tho

Xe tải
thật các cụ chứ e thấy navi là cái ko cần thiết nhất vì thực tế là các cụ xài smartphone thì dùng cái google map là xong. lắp thêm cái giá để dt nữa cho nó pờ-rồ. hoạ hoằn lắm một vài lần trong tuần các cụ đi vào đường k biết và đường xa thì mới cần đến bản đồ chứ e cá 9/10 cụ ngày nào cũng đi cùng 1 cung đường.
hơn nữa là xài navi của mazda thì phải update, mà update là mất xiền trong khi google map có mất xiền hem? chưa kể nó cập nhập thường xuyên nữa :D
Đúng là dùng đt là đủ, nhưng lắp thêm đt lên nó vướng và khó điều khiển hơn so với hệ thống nút bấm của xe, mình vẫn phải sờ tay chọt chọt lên màn hình đt rất mất tập trung khi đang lái. Nếu có thẻ GPS thì dùng Voice Command để tra địa chỉ sẽ tiện hơn nhiều. Nhiều khi đi trong HN phải tới số nhà nào đó mà ko biết nó ở đầu hay cuối đường, phải dùng đt dò đường khá là bất tiện

minh7384

Xe hơi
Đúng là dùng đt là đủ, nhưng lắp thêm đt lên nó vướng và khó điều khiển hơn so với hệ thống nút bấm của xe, mình vẫn phải sờ tay chọt chọt lên màn hình đt rất mất tập trung khi đang lái. Nếu có thẻ GPS thì dùng Voice Command để tra địa chỉ sẽ tiện hơn nhiều. Nhiều khi đi trong HN phải tới số nhà nào đó mà ko biết nó ở đầu hay cuối đường, phải dùng đt dò đường khá là bất tiện
Cụ nói đúng đấy, dùng đt khá bất tiện :) Trong lúc chờ hãng ra SD card có tích hợp Navi thì có cụ nào tìm ra cách chuyển hiển thị từ đt lên màn hình cảm ứng để sd Sygic hoặc cụ nào cao nhân thì tìm cách hack mazdaconnect đi :-|

gnuhjp2003

Xe buýt
ko biết bên Mazda VN và Thaco có ý định mua bản đồ VN cho anh em mềnh ko các cụ nhể? M3AN về VN cũng 3,4 tháng rồi mà chưa thấy động tĩnh gì xất

jinglebell

Đi bộ
đã có chưa hả các cụ, kèm cả voice tiếng việt thì ngon nhỉ

LONGMAZDA

Đi bộ
Cũng đanh rất quan tâm vấn đề này mà chưa biết a Hải bao giờ có đây

dragonthl

Xe hơi
Em đang dung sygic trên đt thây ok mỗi tội hao pin với rắc rồi hơn nên vẫn mong nó có navi tích hợp.

traitimthep

Xe tải
Điện thoại không thay thế được đâu cụ ơi, có trên xe tiện & an toàn hơn nhiều chứ, mỗi tội VN (đặc biệt là nhà anh Hải) nhà mình lúc nào mấy khoản Navi này cũng chậm :D, kém xừ mấy anh Hàn Quốc :P

minh7384

Xe hơi
Nếu muốn nhanh chắc phải tự mình làm thôi các cụ. Có 1 cách (tuy nhiên khả năg thành công chỉ là 50/50) :D Mua ở nước ngoài cái SD card Navi của hãng TomTom dành cho hãng Mazda, về dung phần mềm Mazdatoolbox nâng cấp lên bản đồ South East Asia (có cả VN), sau đó back up lại, rồi restore ra nhiều thẻ SD khác chia cho mọi người cùng dùng :D

i_Susu_i

Xe buýt
Nếu muốn nhanh chắc phải tự mình làm thôi các cụ. Có 1 cách (tuy nhiên khả năg thành công chỉ là 50/50) :D Mua ở nước ngoài cái SD card Navi của hãng TomTom dành cho hãng Mazda, về dung phần mềm Mazdatoolbox nâng cấp lên bản đồ South East Asia (có cả VN), sau đó back up lại, rồi restore ra nhiều thẻ SD khác chia cho mọi người cùng dùng :D
Đang có 1 cụ làm việc với e ok mọi thứ còn lăn tăn mỗi vấn đề GPS a xem nếu có hướng giải quyết giúp e với :((