Hỏi về GLK250

Mr Hoang

Xe hơi
Thưa các kụ, tôi đang có ý định lấy em GLK 250 bản màu đỏ, các kụ đã đi xe này, góp ý cho kinh nghiệm về mua xe, chọn xe và các vấn đề về chất lượng và dịch vụ bảo hành . Xin cám ơn các kụ

killdie

Xe hơi
Chào cụ, nếu cụ ở Hà Nội thì có 2 đại lí của Mercedes - Benz, cụ xác định mua xe gần 2 tỷ sao không đến tận nơi thăm quan cơ sở vật chất, con người của từng đại lý rồi quyết định mua ở đâu. Còn cụ mua xe mới thì ở đâu cùng như nhau thôi ợ
Chúc cụ tìm được xe ưng ý.

Mr Hoang

Xe hơi
Chào cụ, nếu cụ ở Hà Nội thì có 2 đại lí của Mercedes - Benz, cụ xác định mua xe gần 2 tỷ sao không đến tận nơi thăm quan cơ sở vật chất, con người của từng đại lý rồi quyết định mua ở đâu. Còn cụ mua xe mới thì ở đâu cùng như nhau thôi ợ
Chúc cụ tìm được xe ưng ý.
Nói thật với kụ, tôi cũng chưa tham khảo đại lý, vì tháng 8 mới lấy xe, nên muốn hỏi mấy kụ trên này đang sử dụng xe để biết kinh nghiệm

tuqua

Xe tải
Gặp Khánh bơm Quang còm đóng cho nó 1 củ uống cafe 1 năm muốn hỏi gì thì hỏi

LukasMer

Xe hơi
Theo em cụ cứ qua ngắm xe và lái thử rồi về tính toán cho dễ ah. Cái gì tận mắt nhìn , cảm nhận trực tiếp mới biết có hợp ý mình hay k ? Xe mới thì chất lượng cụ khỏi phải lo, bảo hành chính hãng 2 năm. Quan trọng là màu đỏ hiếm lắm ah, và thời gian chờ đợi cũng là 1 phần. Nếu cụ rảnh lúc nào thì cụ cứ alo , e mời cụ qua Showroom bên em tham khảo thêm cho chuẩn.

vanhai0850

Xe tăng
chúc cụ sớm lấy được xe

firefox87

Xe tải
Website
www.mercedes-autovn.com
Thưa các kụ, tôi đang có ý định lấy em GLK 250 bản màu đỏ, các kụ đã đi xe này, góp ý cho kinh nghiệm về mua xe, chọn xe và các vấn đề về chất lượng và dịch vụ bảo hành . Xin cám ơn các kụ
Cụ hãy đến đại lý để xem xe và lái thử xe cụ ah

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
màu đỏ cụ chủ chọn hiện tại nhà máy chưa có xe ! thế mới khoai :))
cụ chọn theo mệnh à ?cụ có ưu tiên phương án 2 màu nào khác không ạ ?
màu đỏ hơi bị hên xui , chẳng có thông tin gì luôn

Chỉnh sửa cuối:

lehuyanh

Xe máy
E góp ý vụ mua xe ạ. Cụ ra đại lý, lái thử, chọn phiên bản, xăng hay dầu, AMG hay bình thường, ...
Sau đó về vắt chân lên trán nghĩ thêm, tham khảo vợ cả, dẫn vợ cả đi xem , ... Khi cụ ưng thì ký hđ thôi.

về khoản chi phí nọ kia và cl dịch vụ em chưa biết vì em vừa mới ký hđ t6, t8 mới có xe ạ

Vĩnh Nam

Xe tải
Màu đỏ dự kiến 3 tháng nữa mới về VN

Nganha75

Xe buýt
Nói chung cụ đi MB là không phải nghĩ rồi; tiêu chuẩn an toàn, cảm giác lái, ...
Dòng GLK đi trẻ trung, thích hợp đường sá VN cụ ạ.
Nhà em có cái glk 300 và 1 cái glk 250, nói chung là hài lòng, tuy nhiên em 300 vẫn đi thích hơn nhưng tốn xăng hơn tý. Tổng thể là ok cụ ạ.
Nếu cụ muốn biết nhiều hơn tý thì mời cụ thứ 7 tuần sau ra cà fe với bọn em( ở HN ạ) có xe dầu, xăng .. vài chục cái, đủ các đời, đủ các loại bệnh lý ... để cụ tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chào cụ.
GLK 250 mầu đỏ bên em có thể lấy được và giao cho cụ trong khoảng 20 ngày nữa.
Kinh nghiệm mua xe: Nếu cụ ở Hà Nội, cụ qua 2 đại lý chính là An Du và Ngôi Sao để tham khảo mẫu xe.
Xe thì mới 100% nên cụ cũng không quá lo lắng về chất lượng sản phẩm.
Xe đã xuất xưởng và được kiểm định cẩn thận rồi,
Dịch vụ bảo hành thì có lẽ Ngôi Sao Hà Nội đang là tốt nhất ở Việt Nam. Mercedes Ngôi Sao đang đứng đầu toàn quốc trong 6 năm về chăm sóc khách hàng và dịch vụ sau bán hàng, tạo được sự hài lòng nhất cho khách hàng.
Còn về giá cả. Hiện tại mẫu GLK250: 1.538 tỷ - GLK250 AMG: 1.707 tỷ
Cụ cứ tham khảo thêm.
Cụ cần lái thử xe để cảm nhận trước khi đưa ra quyết định mua xe thì báo em nhé.
Em sẽ có xe để cụ lái thử trước khi mua.

Vĩnh Nam

Xe tải
Xe ld mà kụ bảo về vn như xe nhập ;))
Tất cả các xe do Mercedes-Benz VN lắp ráp đều được sơn sẵn một số chi tiết trước khi về VN. Ví dụ như : gương chiếu hậu, cản trước, sản sau.... Do đó khi đặt xe dưới dạng linh kiện đều phải đặt trước màu của linh kiện

Cho nên câu của em ở trên đúng chứ không sai

Batma123

Xe đạp
Tất cả các xe do Mercedes-Benz VN lắp ráp đều được sơn sẵn một số chi tiết trước khi về VN. Ví dụ như : gương chiếu hậu, cản trước, sản sau.... Do đó khi đặt xe dưới dạng linh kiện đều phải đặt trước màu của linh kiện

Cụ này nói chuẩn thía!

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com

Chuẩn như vậy các cụ ạ , những phần bằng nhựa đều sơn từ trước bên nước ngoài , việt nam chỉ sơn khung vỏ
Hãng làm vậy để quản lý màu sắc xe theo đúng hồ sơ gốc , chính vì vậy mới bị thiếu màu này , thừa màu kia , không thì các cụ thích màu gì hãng sơn cho các cụ luôn !

hoang_auditor

Xe tải
đợt trước em cũng nghe thông tin này, và em cũng thấy hơi thắc mắc! vì sao phải làm vậy khi ỏ VN đã có xưởng sơn tĩnh điện cực chuẩn giá 10 củ obama! hơn nữa nếu để ở VN sơn xe, có khi em lấy 1 em GLK màu vàng chuối ^__^

mr.blackstone

Xe hơi

Anh Vĩnh Nam nói thì cứ khoảng 80% trở lên :D

LaoAi

Xe đạp
Em cũng đang có ý định rước con GLK màu bạc nhưng nghe thông tin GLK 2015 sắp ra mắt cuối năm nay, đọc trên mạng thì thấy GLK2015 nó chạy thử từ cuối 2013, đang lăn tăn quá. Mua xong mà nó ra bản hoàn toàn mới thì cũng đau thật, hic. Các bác có thông tin gì không chia sẻ cho anh em với

Invipro

Xe hơi
Em cũng đang có ý định rước con GLK màu bạc nhưng nghe thông tin GLK 2015 sắp ra mắt cuối năm nay, đọc trên mạng thì thấy GLK2015 nó chạy thử từ cuối 2013, đang lăn tăn quá. Mua xong mà nó ra bản hoàn toàn mới thì cũng đau thật, hic. Các bác có thông tin gì không chia sẻ cho anh em với
Còn lâu cụ ơi, cụ cứ múc luôn đi ạ