Thảo luận Hỏi về focus hatchback 2016

Toietmoi

Xe điện
Helu Cụ chủ thớt... Em cũng vừa lôi em ý về được ba hôm... Nhìn chung chay phê như con tê tê, máy khỏe chay êm... tiết kiệm xăng... Em xin được chia sẻ một số ý kiến...
- Sách hướng dẫn sử dụng của Ford đúng là bá đạo em đọc đi đọc lại nguyên phần đèn đóm không dưới 10 lần ung cả đầu không hiểu gì...
- Cái núm tròn bên tay trái cụ vặn hết sang bên phải theo chiều kim đồng hồ đó là nấc đèn auto ( mặc định đèn sáng là cos nhé ), Cụ muốn chuyển sang pha, thì nhấn cần trái về phái trước sẽ chuyển sang pha... Nó ko tự bật pha đâu...
- Sáng nay em đi tự nhiên thấy cục cục ko biêt có phải nó tự phanh ko... Cái hay cảm biên quanh xe, gần tới nó báo mình sẽ chủ động nế, em rất khoái vụ này..
- Còn phần gạt mưa tối nay em mới về tìm hiểu
- Còn nắp capo hôm qua em mở ra, rồi đóng lại, lấy tay đè xuống mà ko vào hết... may quá có bác hàng xóm chạy sang tay to nhân lên cao rồi làm phập 1 cái như đóng cửa em ý mới chịu vào... Ko bít xe cụ có như thế ko?
- Sync 3 ko bật được điều hòa... sync 2 thì được, ko bít ông ford nghĩ gì khoản này...
Đóng nắp capo phải nâng lên khoảng 20-30cm rồi thả xuống, cái này trong sách HDSD có nói đến mà cụ.

River Vu

Xe đạp
Đóng nắp capo phải nâng lên khoảng 20-30cm rồi thả xuống, cái này trong sách HDSD có nói đến mà cụ.
Cám ơn Cụ!! Em mới lấy xe đang nghiên cứu chưa tới phần đó... Tối nay em về đọc tiếp..

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Focus hiện đại quá, phải từ từ châm cứu các cụ ah. Nó mà như con Vios thì nhìn 1 cái là có thể điều khiển được hết rồi :D Nếu em ko nhầm thì Focus hiện đại nhất trong tầm phân khúc giá 800 ~ 1 tỏi

kakalot165

Xe máy
City stop, điều khiển giọng nói (sync 2, sync 3), đỗ xe tự động. Mấy cái này camry 2.5 có ko ạ. Tiện thể em hỏi cái đầu CD của nó là loại mấy đĩa ạ, em ko thấy thông tin, dạo này chuyển sang nghe CD thấy thích hơn

mabu9669

Xe đạp
cái phanh rà nghe bực mình thật đó

Câu hỏi thêm là có bác nào biết cách đóng khít cửa sổ trời chắc chắn ko? mình ấn thì nó hết mở phía trước rồi mở phía sau nên cảm giác hơi ko chắc là cửa đã được đóng sát lại.

kakalot165

Xe máy

Câu hỏi thêm là có bác nào biết cách đóng khít cửa sổ trời chắc chắn ko? mình ấn thì nó hết mở phía trước rồi mở phía sau nên cảm giác hơi ko chắc là cửa đã được đóng sát lại.
bác đọc lại HDSD, nó giống mở kính một chạm nhé, ấn nhẹ thì nó đi theo thời gian mình ấn nút, ấn mạnh một lần thì nó đóng hoàn toàn, mở hoàn toàn

Chỉnh sửa cuối:

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Helu Cụ chủ thớt... Em cũng vừa lôi em ý về được ba hôm... Nhìn chung chay phê như con tê tê, máy khỏe chay êm... tiết kiệm xăng... Em xin được chia sẻ một số ý kiến...
- Sách hướng dẫn sử dụng của Ford đúng là bá đạo em đọc đi đọc lại nguyên phần đèn đóm không dưới 10 lần ung cả đầu không hiểu gì...
- Cái núm tròn bên tay trái cụ vặn hết sang bên phải theo chiều kim đồng hồ đó là nấc đèn auto ( mặc định đèn sáng là cos nhé ), Cụ muốn chuyển sang pha, thì nhấn cần trái về phái trước sẽ chuyển sang pha... Nó ko tự bật pha đâu...
- Sáng nay em đi tự nhiên thấy cục cục ko biêt có phải nó tự phanh ko... Cái hay cảm biên quanh xe, gần tới nó báo mình sẽ chủ động nế, em rất khoái vụ này..
- Còn phần gạt mưa tối nay em mới về tìm hiểu
- Còn nắp capo hôm qua em mở ra, rồi đóng lại, lấy tay đè xuống mà ko vào hết... may quá có bác hàng xóm chạy sang tay to nhân lên cao rồi làm phập 1 cái như đóng cửa em ý mới chịu vào... Ko bít xe cụ có như thế ko?
- Sync 3 ko bật được điều hòa... sync 2 thì được, ko bít ông ford nghĩ gì khoản này...
Em hóng bài này, cảm ơn cụ!

cuối tuần này bên em có chương trình trải nghiệm dòng xe Focus tại sân vận động Mỹ Đình( bao gồm cả Demo công nghệ SYNC3, đỗ xe tự động)
em mời các cụ qua trải nghiệm xe ạ
các cụ inb cho em để em gửi giấy mời

mabu9669

Xe đạp
bác đọc lại HDSD, nó giống mở kính một chạm nhé, ấn nhẹ thì nó đi theo thời gian mình ấn nút, ấn mạnh một lần thì nó đóng hoàn toàn, mở hoàn toàn
để mình test lại rồi báo cụ nhé. cảm ơn nhiều lắm, mình toàn ấn nhẹ nhẹ mà nó cứ rè rè chạy nên chắc chắn là ko sát

Trasam

Xe đạp
Em chạy trong thành phố 11,5l/100km. Các cụ chạy thế nào ạ. Hay do chân em to

Trasam

Xe đạp
Cám ơn Cụ!! Em mới lấy xe đang nghiên cứu chưa tới phần đó... Tối nay em về đọc tiếp..
Nắp capo cụ để nhẹ xuống rồi ấn thêm 1 phát là vào k cần phập đâu cụ ạ

Bimbim_bb

Xe hơi
Focus thần thánh nay lại thêm ecoboot kể cả xe trên 1 tỏi chưa chắc đi đã sướng hơn đâu. Bỏ focus chắc là lên bim hoặc mẹc :)))))))

thanhchung

Xe buýt
Focus thần thánh nay lại thêm ecoboot kể cả xe trên 1 tỏi chưa chắc đi đã sướng hơn đâu. Bỏ focus chắc là lên bim hoặc mẹc :)))))))
E đang chạy ffi ecoboost
Vẫn thèm khát ffc ecoboost
Cảm giác ffc chắc chắn, đầm, khoẻ nhất trong phân khúc

Chíc chíc

Xe máy

Đóng kín và mở phía đuôi cửa sổ trời là 2 nấc mà cụ. Lúc đóng, ấn nhẹ nó sẽ chạy theo thời gian mình bấm, ấn mạnh 1 lần là đóng hết, khi nó đã đóng rồi mà cụ ấn thêm lần nữa nó mới mở phía đuôi. Cụ cứ bấm thử mấy lần là quen ngay.

Chiphoimoqua

Xe đạp
Em là nữ. Các bác cho em hỏi: vụ đèn liếc ấy, đi ban đêm bật chế độ Auto như hướng dẫn rồi, mà nó không chịu liếc, cứ dòm thẳng, không như Ford quảng cáo liếc mắt đưa tình gì cả.

River Vu

Xe đạp
Em là nữ. Các bác cho em hỏi: vụ đèn liếc ấy, đi ban đêm bật chế độ Auto như hướng dẫn rồi, mà nó không chịu liếc, cứ dòm thẳng, không như Ford quảng cáo liếc mắt đưa tình gì cả.
Xe của mình thấy liếc bình thường, trời tối anh đi vào đường nhỏ khúc cua gấp, đi chậm, khi đánh lá đèn sẽ liếc... Nếu xe ko phản ứng vào hãng check lại nhé..

Chíc chíc

Xe máy
Xe chỉ cần bật, không quan trọng đi hay đứng, cứ đánh lái là nó liếc tung tóe luôn rồi mợ ạ

Chiphoimoqua

Xe đạp
Xe của mình thấy liếc bình thường, trời tối anh đi vào đường nhỏ khúc cua gấp, đi chậm, khi đánh lá đèn sẽ liếc... Nếu xe ko phản ứng vào hãng check lại nhé..
Cảm ơn bạn, chắc mình phải đưa xe vào hãng check lại vụ này, test nhiều lần rồi mà không có phản ứng. Hôm rồi đi Đà Lạt đường đèo, cua gấp liên tục khó quan sát quá.

Phú Hoàng

Xe điện
Chạy xe Mỹ rồi chắc cụ chỉ lên xe Đức thôi chứ lại quay về xe Nhật thì ko ăn thua :D