Chi hội Hỏi về DVD cho Forte

Hungm76

Xe tải
Cho mình hỏi với: Bạn nào đã lắp đặt đầu DVd pioneer AVH-P4250 cho Forte thì chia sẻ đánh giá, nhận xét về con này với. Mình thấy một số Forum đánh giá là chất lượng âm thanh như nguyên bản (cái này rất tốt), hình ảnh thì cũng OK, chỉ có điều hình như không tương thích với các phím điều khiển vol trên vô lăng thì phải.

G4FC9H287703

Xe hơi
Cho mình hỏi với: Bạn nào đã lắp đặt đầu DVd pioneer AVH-P4250 cho Forte thì chia sẻ đánh giá, nhận xét về con này với. Mình thấy một số Forum đánh giá là chất lượng âm thanh như nguyên bản (cái này rất tốt), hình ảnh thì cũng OK, chỉ có điều hình như không tương thích với các phím điều khiển vol trên vô lăng thì phải.
Em chưa lắp nhưng bạn em lắp rùi. Công nhận là bộ DVD Pioneer này chất lượng âm thanh và hình ảnh rất tốt, có thể setup nhiều thông số. Tuy nhiên em vẫn chưa lắp vì không tương thích điều khiển vô lăng và giá hơi chát.

JuneSun

Xe tăng
Cụ có thể mua thêm bộ tích hợp điều khiển vô lăng bán riêng không kèm theo đầu :D

burinbeo

Xe hơi
Ôi đi xe có nhiều trò vui nhỉ :"> hnao` các cụ cho em xem với nha...

Hungm76

Xe tải
Cụ có thể mua thêm bộ tích hợp điều khiển vô lăng bán riêng không kèm theo đầu :D
Mình cũng máu me vừa lấy bộ HUD+TPMS lắp thấy cũng được được. Giờ bắt đầu nghía sang cái vụ DVD, tham khảo một số auto, cả kinh nghiệm của các bạn trên OF nhưng cũng còn lăn tăn quá, rất mong PRO nào đã có kinh nghiệm chơi vụ này rồi thì chỉ giáo cho ae đi sau với. Theo mình thì có thể có 2 lựa chọn
1. ít tiền hơn đầu khoảng 8,5 củ + mặt dưỡng + ... cỡ khoảng 11 củ. Thấy mấy cái auto quẳng cáo là hàng theo xe, tương thích điều khiển vô lăng... (chưa có GPS) nhưng hình như vẫn là hàng bác Tàu khựa thì phải (chắc là kovan hay đại loại gì đó). thấy comment loại này âm thanh như nguyên bản, hình ảnh được...
2. Loại nhiều tiền hơn là cái mình hỏi ban đầu là pioneer đó nhưng không có tích hợp điều khiển vô lăng, loại này tổng thiệt hại chắc cỡ khoảng 16 củ. Theo như Cụ JunSun nói thì lắp thêm bộ tích hợp điều khiển vô lăng gì đó thì mình cũng chưa được dõ, rất mong Cụ nói chi tiết vụ này.

Rất mong được các Cụ góp ý để mình có thể lắp được bộ DVD ngon, bổ, rẻ mà chất lượng âm thanh ít nhất là vẫn giữ được như nguyên bản. Thanks các Cụ nhiều.

JuneSun

Xe tăng
Chơi DVD thì hiện nay có 2 xu hướng cho cụ lựa chọn:
1. Chơi đầu được cấu hình sẵn theo xe (điều khiển được đồng bộ với điều khiển ở vô lăng). Loại này thường là của Tàu khựa với các nhãn hiệu như Kovan, Caska, Skypine... Ưu điểm của loại này là tích hợp all in one: Đồng bộ điều khiển, USB, Ipod, AUX, Bluetooth ... và lắp vào xe khá đẹp do được thiết kế riêng cho từng loại xe nhưng nhược điểm là chất lượng âm thanh không cao và hình ảnh không đẹp lắm. Độ bền thì em không nói được vì có dùng đến lúc nó hỏng đâu mà biết ;))
2. Chơi đầu 2 DIN tiêu chuẩn như Pioneer, Sony, JVC, Alpine, Panasonic. Loại này thì có thương hiệu hơn và chất lượng thì cũng ngon hơn kể cả về âm thanh lẫn hình ảnh. Tuy nhiên nhược điểm của loại này thì khá nhiều: Thứ nhất là lắp vào xe nhiều khi không được thẩm mỹ lắm vì nó sản xuất một kiểu cho tất cả các loại xe, thứ 2 là các tính năng phụ như USB, Ipod, bluetooth hay điều khiển vô lăng phải mua thêm các module khác đi kèm (giá không hề rẻ), thứ 3 là kén đĩa hơn đầu Tung của nhiều ;))
Nếu cụ thiên về âm thanh thì chọn hướng thứ 2 ngon, bổ nhưng không hề rẻ :-< Còn nếu chỉ cần dùng DVD như cái màn hình để hiển thị camera lùi thì chọn phương án 1 :-bd

Hungm76

Xe tải
Thanks Cụ nhiều, như cụ đã góp ý, tớ tạm lùi kế hoạch DVD lại cái đã, để xem sau này có loại nào dung hoà được mấy cái yêu cầu nhỏ của mình không rồi thì lắp vậy.

WinAuto

Xe hơi
1. Chơi đầu được cấu hình sẵn theo xe (điều khiển được đồng bộ với điều khiển ở vô lăng). Loại này thường là của Tàu khựa với các nhãn hiệu như Kovan, Caska, Skypine... Ưu điểm của loại này là tích hợp all in one: Đồng bộ điều khiển, USB, Ipod, AUX, Bluetooth ... và lắp vào xe khá đẹp do được thiết kế riêng cho từng loại xe nhưng nhược điểm là chất lượng âm thanh không cao và hình ảnh không đẹp lắm. Độ bền thì em không nói được vì có dùng đến lúc nó hỏng đâu mà biết ;))
2. Chơi đầu 2 DIN tiêu chuẩn như Pioneer, Sony, JVC, Alpine, Panasonic. Loại này thì có thương hiệu hơn và chất lượng thì cũng ngon hơn kể cả về âm thanh lẫn hình ảnh. Tuy nhiên nhược điểm của loại này thì khá nhiều: Thứ nhất là lắp vào xe nhiều khi không được thẩm mỹ lắm vì nó sản xuất một kiểu cho tất cả các loại xe, thứ 2 là các tính năng phụ như USB, Ipod, bluetooth hay điều khiển vô lăng phải mua thêm các module khác đi kèm (giá không hề rẻ), thứ 3 là kén đĩa hơn đầu Tung của nhiều ;))
Nếu cụ thiên về âm thanh thì chọn hướng thứ 2 ngon, bổ nhưng không hề rẻ :-< Còn nếu chỉ cần dùng DVD như cái màn hình để hiển thị camera lùi thì chọn phương án 1 :-bd
DVD Kovan có chạy được Ipod ko cụ? E đã thay các kiểu cable nối mà ko thể sử dụng được Ipod. Cụ hướng dẫn giùm. Tks.

burinbeo

Xe hơi
Càng đọc càng phức tạp..thôi có khi cứ để xe thế mà đi thôi :-s

KMN2010

Xe tăng
Càng đọc càng phức tạp..thôi có khi cứ để xe thế mà đi thôi :-s

Chuẩn, trong nội thất anh chẳng độ gì hết. Mình lái xe và nghe VOV thôi chứ có thời gian nào rảnh mà xem đến hình ảnh đâu mà biết DVD nào đẹp.

Hungkm

Xe hơi
E chưa lắp nhưng giả nhời cụ thế này:
1, chất lượng hình ảnh: Tuyệt
2, Âm thanh ko giảm sút tẹo nào
3, Nhược điểm là đọc USB hơi lâu so với khe cắm USB nguyên bản trên xe
Xe em ko phải Forte nhưng cũng là Kia ( Carens) Em thấy bác cmt thế này có hơi quá ko ạ??? Xe em cũng lắp DVD 2 Din Kovan, sau một thời gian thì tháo ra luôn vì chất lượng âm thanh chỉ bằng khoảng 60% so với CD theo xe, hình ảnh thì em không quan tâm nhiều lắm. Nhưng chắc chắn rằng dùng một thời gian các bác có yêu cầu về chất lượng âm thanh tốt tốt một chút sẽ tháo ra và đổi sang Pioneer hoặc các đầu DVD khác chất lượng hơn. Nếu để ý sang hỏi bên SantaFe Club có lẽ các bác sẽ nhận ra được điều đấy. Anyway, chúc mừng năm mới

Hungkm

Xe hơi
Nếu các bác có người nhà bên Mỹ thì có thể đặt trên amazon rồi nhờ họ mang về. Trước Tết em cũng nhờ đứa em xách về một cái Pioneer 3250 ( giá bằng một nửa so với ở VN). Em cũng đặt mua luôn bộ điều khiển vô lăng và cable cho Ipod. Nói chung giá thành bao giờ cũng chỉ bằng 1/2 hoặc 1/3 ( đối với cái module điều khiển vô lăng) so với ở VN. Em gửi link để các bác tham khảo:
http://www.amazon.com/gp/product/B0038BM7F4/ref=s9_simh_gw_p23_d1_i1?pf_rd_m=ATVPDKIKX0DER&pf_rd_s=center-3&pf_rd_r=16G3EJ1DZKB3QNMQQJAB&pf_rd_t=101&pf_rd_p=470938811&pf_rd_i=507846

JuneSun

Xe tăng
Chuẩn, trong nội thất anh chẳng độ gì hết. Mình lái xe và nghe VOV thôi chứ có thời gian nào rảnh mà xem đến hình ảnh đâu mà biết DVD nào đẹp.
Nội thất nguyên bản nhưng ngoại thất chẳng còn cái gì còn lại của Forte trừ cái vỏ >:D<

JuneSun

Xe tăng

blackdragon

Xe buýt
việc gì phải check!! nhìn là biết vỏ thì xịn bên trong toàn hảng lởm ;))

burinbeo

Xe hơi
Cụ minhthang chẳng bảo là NHÌN LÀ BIẾT còn gì...em thấy ngta hay bảo NGƯỜI LÀM SAO CỦA CHIÊM BAO LÀM VẬY hị hị, còn đừng bắt em check >.< tội em

KMN2010

Xe tăng
Cụ minhthang chẳng bảo là NHÌN LÀ BIẾT còn gì...em thấy ngta hay bảo NGƯỜI LÀM SAO CỦA CHIÊM BAO LÀM VẬY hị hị, còn đừng bắt em check >.< tội em

Hay nhỉ? mợ chưa check mà đã quyết vậy sao?